Anh em có thường để xe gần cạn xăng mới đổ không?

su béo béo
7/10/2019 7:50Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
5 năm
Người nào phán "động cơ Diesel dễ hỏng hóc khi bị thiếu nhiên liệu" là không biết gì rồi.Thiếu nhiên liệu thì xe sẽ không chạy được.CHưa có bất cứ kết luận nào của các hãng xe dám nói điều này.
"đổ tràn bình cũng không nên luôn, đổ nhiều quá có khi làm xe nặng hơn dẫn tới việc sẽ tốn xăng hơn" .Vâng đúng là có nặng hơn khi xe ít xăng nhưng liệu có ai muốn tiết kiệm việc hao xăng do nặng hơn từ 3 -5 lít không khi mà mỗi ngày mỗi đổ.Nếu người nào chỉ để tiết kiệm do đổ xăng nặng hơn thì chắc người đó chẳng bao giờ dám chở ai trên xe cả.
Việc đổ tràn bình đúng là không nên vì mình mua xăng mà lại đổ ra ngoài thì thật là phí tiền.
Mình thường đổ xăng đầy bình khi đi chạm vạch và đổ xăng vào buổi sáng hoặc tối (vì xăng bớt nóng theo thời tiết ---> độ co ngót của xăng sẽ giảm --> lợi cho mình hơn).Người ta nói vậy 😆)))
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình luôn đổ xăng khi còn 20% và mình chỉ đổ 90% bình xăng , mình ko fai vì lý do kỹ thuật gì hết chỉ vì mình wen như vậy và mình ghét nhất là tràn xăng.
Dắt bộ cũng không ít
Hồi đó lúc mới quen bạn gái , chạy xe hết xăng đẩy bộ hoài luôn . Hết xăng , bể bánh là 2 thứ mình sợ nhất khi đi chung với bạn gái .
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
Xe nặng dẫn tới tốn xăng hơn? o_O what the hell, nặng hơn bao nhiêu mà tốn hơn
3H&L
TÍCH CỰC
5 năm
Xe hút xăng bằng áp chân không thì thoải mái, chứ còn xe dùng bơm xăng thì cứ đi cạn bình nhiều lần là toi mẹ bơm xăng nhé. Bơm xăng nó làm mát bằng xăng nên cạn xăng là hại bơm lắm đó.
tindecken
ĐẠI BÀNG
5 năm
muốn giảm hao xăng, mọi người thay tấm lọc gió nha (tầm 90k). Ông sửa xe bảo vậy, và mình cũng thấy vậy.
Còn 1/3 bình là đổ đầy bình
tienlm
TÍCH CỰC
5 năm
Chả cách nào hơn cách nào cả, giống như sạc pin điện thoại lúc hết sạch hay sạc giữa chừng thôi
Mazda 3, thường xuyên để gần cạn. 10 vạn rồi chưa sao cả
1 vạch hoặc nhấp nháy thì đổ đầy bình
Ôi lại những câu hỏi linh tính được Mod vất lên trang chủ công nghệ
Cái xe nó thiết kế cả rồi, vạch đỏ hoặc nhấp nháy để báo hết xăng, vạch ở cổ bình xăng báo giới hạn. Cứ đi lăn tăn làm gì.
đổ đầy {chạm thanh kim loại } là tốt ,còn tràn thì ko ,như mod đã nói
đổ đầy còn có tác dụng chống kích nổ tốt hơn mức xăng thấp ,do tỉ lện O2:xăng thấp : )
nhanotc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe máy hay oto thì em cũng để cạn mới đổ. Xe máy còn đỡ. Chứ mỗi lần đổ oto e ko dám mạnh miệng “ tràn bình” chỉ nhỏ nhẹ “ cho em 700k”
vhjmb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bình xăng 6 vạch thì còn 1 vạch là đổ 😆
thtan92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chạy con PCX, để cạn xăng đổ thốn lắm =))
Mình chưa bao giờ để cạn xăng rồi đổ
Mình thường xuyên để cạn bình mới đổ và chỉ đổ 1 lít mỗi lần. Vì nhiều người mượn xe mình, mình muốn thử xem họ có tử tế với mình không..quả thật họ chạy hết xăng dẫn bộ gọi mình ra đẩy. Thật là vãi l..
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Channel NTL Bạn thật là hiền đó.Mình sẽ không có lần sau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019