Anh em đã chơi game Smartphone Tycoon chưa?

26/5/2018 17:5Phản hồi: 83
Anh em đã chơi game Smartphone Tycoon chưa?
Đây là chính xác là game dành cho những ai đam mê điện thoại và muốn tự tay thiết kế, sản xuất và kinh doanh chúng. Hiện game đang rất hot, mục đích trong game rất đơn giản: anh em là người điều hành toàn bộ hoạt động nghiên cứu và phát triển một công ty chuyên sản xuất điện thoại, cố gắng làm sao để đem lại lợi nhuận và giúp công ty phát triển mà không bị phá sản. Trong game sẽ xuất hiện nhiều cái tên và thương hiệu quen thuộc rất gần gũi với chúng ta như Aapple, Samsumg, Qualconn (Tên bị thay đổi tý xíu để không bị dính thương hiệu)
Những thao tác mà anh em có thể thực hiện trong game là:
  • Thuê nhân viên, càng nhiều người thì quá trình thiết kế càng nhanh và hiệu suất làm việc càng tốt
  • Nâng cấp văn phòng để chứa nhiều nhân viên hơn
  • Chọn màu, cấu hình như RAM/ROM, SoC, độ phân giải và kích thước màn hình cho điện thoại, sau đó chọn số lượng cần sản xuất, kênh quảng cáo, vân vân
  • Theo dõi thông tin thị trường như SoC mới ra mắt, nghiên cứu để phát triển các cấu hình mới cho sản phẩm
  • Một số điều sẽ làm anh em phá sản sớm: giá bán quá cao, số lượng sản xuất quá nhiều, đầu tư marketing và cơ sở vật chất không hợp lý,... anh em hãy tự đưa ra chiến thuật kinh doanh của mình để công ty thu lợi nhuận nhiều nhất nhé
Đây là một game khá thú vị và dễ tạo trend, bản free còn quảng cáo hay nhảy lên bất chợt, nếu nhưng chức năng vẫn đầy đủ để anh em trải nghiệm. Mời anh em chia sẻ quá trình chơi game của mình trong topic này nhé!

Một vài hình ảnh trong game tycoon.jpg tycoon_2.jpg tycoon_3.jpg tycoon_4.jpg
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để thử hihi
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
Mấy bữa nay thấy hot lắm , phải chi có tiếng Việt thì hay .
tminhdn
TÍCH CỰC
6 năm
@anh_ut_sg năm 2018 rồi mà đi đâu cũng thấy mấy thằng comment bảo "tiếc là ko có tiếng việt" :v học vài chữ tiếng anh khó lắm hay sao vậy :v
zeku91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tminhdn thằng bạn bn tuổi mà gọi người ta bằng " thằng " năm 2018 học lễ phép lịch sự còn chưa xong .
Xhieu94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zeku91 28 tuổi đó, profile có. Cơ mà đồng ý thời đại này thì nên chút ít ngoại ngữ nên là tiếng anh, không đọc thông viết thạo thì biết nhữn từ và ngữ pháp cơ bản.
etanolk52
TÍCH CỰC
6 năm
@tminhdn Càng ngày càng nhiều người biết tiếng Anh, đấy là điều đáng mừng, đúng là học một vài từ tiếng Anh không quá khó, nhưng học để làm việc thì không dễ chút nào
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tải. Tks.
Hùng 037
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai chơi rồi.nhận xét cái
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hùng 037 6s plus mình chơi thấy lâu lâu game này bị khựng, quâ trình chơi cũng nóng máy.
m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@asternartini Chuẩn ý bác, em G6 chuyển cảnh ko đx mà tkàn qc 😔( bực muốn đập mẹ máy
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
@m.n.t Nên mình xoá game luôn rồi haha
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@m.n.t Ah, g6 18:9 nên nó bị lag tí ở phần màn, bác bấm ở cuối góc dưới bên pải là ok
bishine
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dễ bị sạt nghiệp lắm Bị sạt nghiệp 4 lần rồi ạ
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
@bishine vừa chơi thử 10 phút, có 100t trong tk. Sau đó xóa game do QC kinh quá.
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@NH Hoán kiểu này chắc ăn tiền như flappy bird nè.
chơi đc 1 ngày thì chán.
chơi nhanh chán nhưng cũng đc cơ bản thì hơi ít tùy chọn
kothich
ĐẠI BÀNG
6 năm
60 triệu $ là cái điện thoại bán lãi nhất của mình :v
@kothich Rẻ thế bác, bằng đt rẻ nhất của mình
game này nó rate điện thoại mình random chứ chả có logic hay quy luật mẹ gì 😆

phí 2 tiếng của mình
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
@tobe2405 bạn mua maketing nhiều vào là ok/
@NH Hoán Rate trước khi bán mà bác. Chỉ mua mar đc sau khi rate, lúc đó thì hết tác dụng rồi
@tobe2405 Thằng làm game này bị sao sao ý. Kiểu đầu tư hên xui, đặt sản xuất xong mới biết thị hiếu người mua. Nhãm
aviator1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống game tycoon thôi. Vừa tải game tycoon 3 được free chơi hay phết.
LMT85
CAO CẤP
6 năm
Đã phá sản 😁
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ bỏ 50k làm cái tai thỏ là bán đc ngay ý mà 😆
@lordgon Thử rồi bác , chả khá tý nào , giá gia công cao quá .
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
tới mục chọn màu thì đứng k next đc, del, game gủng như lồng >.<
Nếu hiển thị cả thông số đã sản suất bao nhiêu máy thì tốt hơn, game thi thoảng vẫn bị đứng, bọn người dùng thì ng u không chịu được, cái máy giá sản xuất đã hơn 3k, bán lãi có 200$ mà rate 2* :mad::mad::mad:
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Minh Đức 24 chưa đủ trình chọi lại thím tim cook roài 😃
😁 có game ráp PC rồi h có game ráp ĐT
@Naruto_Xboy game j thế ạ
Sam đang phát động kêu gọi nhân viên khắp nơi chơi để thay đổi cục diện chứ mấy năm nay hít khói nhiều quá!
game nhạt nhẽo, ai có tài thực sự mà chơi game này khác gì cống tiền cho nhà sx. Tự dưng có cả đống thiết kế theo sở thích người dùng mà ko mất phí hay công sức thu thập dữ liệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019