Anh em đã có thể đăng ký chơi thử Fortnite trên Android, không độc quyền trên Galaxy Note 9

P.W
9/8/2018 20:9Phản hồi: 140
Anh em đã có thể đăng ký chơi thử Fortnite trên Android, không độc quyền trên Galaxy Note 9
Hiện tại anh em sử dụng smartphone chạy Android đã có thể đăng ký nhận thư mời thử nghiệm closed beta của Fortnite Battle Royale tại đây.

Như trong sự kiện Samsung Galaxy Unpacked vừa diễn ra cách đây ít giờ đồng hồ, CEO Tim Sweeney của Epic Games đã công bố những người sở hữu smartphone của Samsung sẽ được mời vào chơi game trước, và trong tuần này tất cả những người đăng ký tài khoản thông qua đường link kể trên đều sẽ được trải nghiệm game. Điều đáng mừng là không như những tin đồn cách đây ít ngày, Fortnite Android sẽ không độc quyền trên Galaxy Note 9.

Thay vào đó anh em có thể tham khảo danh sách các thiết bị hỗ trợ chơi được Fortnite ở cuối bài. Dĩ nhiên nếu không nằm trong danh sách, anh em vẫn có thể đăng ký chơi thử nhưng Epic Games cảnh báo rằng hiệu năng và thời lượng pin sẽ không ở mức tốt nhất mà nhà phát triển game mong đợi.

Một điều cần lưu ý nữa, Fortnite sẽ không phân phối thông qua Google Play Store, vì vậy nếu nhận được thư mời test closed beta, anh em sẽ phải truy cập trang chủ của Fortnite để tải app về máy.

Lý do Fortnite không lên Android anh em có thể đọc thêm tại đây: Fortnite bản Android sẽ không phát hành qua Play Store vì không muốn chia 30% doanh thu cho Google

Dưới đây là danh sách những thiết bị Android được Epic Games hỗ trợ chơi Fortnite:

• Asus ROG Phone
  • Asus Zenfone 4 Pro
  • Asus Zenfone 5Z
  • Asus Zenfone V
  • Essential PH-1
  • Google Pixel / Pixel XL
  • Google Pixel 2 / Pixel 2 XL
  • HTC 10
  • HTC U Ultra
  • HTC U11 / U11+
  • HTC U12+
  • Huawei Honor 10
  • Huawei Honor Play
  • Huawei Mate 10 / Pro
  • Huawei Mate RS
  • Huawei Nova 3
  • Huawei P20 / Pro
  • Huawei V10
  • Moto Z / Z Droid
  • Moto Z2 Force
  • LG G5
  • LG G6
  • LG G7 ThinQ
  • LG V20
  • LG V30
  • Nokia 8
  • OnePlus 5 / 5T
  • OnePlus 6
  • Razer Phone
  • Samsung Galaxy S7 / S7 Edge
  • Samsung Galaxy S8 / S8+
  • Samsung Galaxy S9 / S9+
  • Samsung Galaxy Note 8
  • Samsung Galaxy Note 9
  • Samsung Galaxy Tab S3
  • Samsung Galaxy Tab S4
  • Sony Xperia XZ
  • Sony Xperia XZs
  • Sony Xperia XZ1
  • Sony Xperia XZ2
  • Xiaomi Blackshark
  • Xiaomi Mi 5 / 5s / 5s Plus
  • Xiaomi Mi 6 / 6 Plus
  • Xiaomi Mi 8 / 8 Explorer
  • Xiaomi Mi 8 SE
  • Xiaomi Mi Mix / Mi Mix 2 / Mi Mix 2s
  • Xiaomi Mi Note 2
  • ZTE Axon 7 / 7s
  • ZTE Axon M
  • ZTE Nubia Z17 / Z17s
  • ZTE Nubia Z11
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Game này vs PUBG cái nào chơi ngon hơn nhỉ?
Quý ĐC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bach Phamcong Cao thủ pubg xang game lày tắt điện ngày game lày xây tường trắn đc lên chơi khó hơn pubg
Minh Ninh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pisa Sai nha bạn, hack đầy ra luôn mà, bắn headshot, nhìn xuyên địa hình và công trình... Chỉ qua là Tencent nó cập nhật liên tục nên bọn hack, cheat chạy theo hơi đuối!
@Bach Phamcong Pubg hơn gấp đôi fornite nhé
kutamitsu
TÍCH CỰC
6 năm
@Bach Phamcong fortnite doanh thu mấy tỉ đô 1 năm đấy mà chơi free, chỉ bán item trang trí mà doanh thu khủng vậy chứ ko như pub bản pc bắt trả phí.
Phải mở rộng để còn hốt bạc chứ độc quyền thì kiếm sao
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
@batmanletruc Tôi chơi chán trên iOS rồi giờ các bạn android mới đc thưởng thức bản beta là sao (rofl)
@mrcuongth Không xem hay giả vờ không hiểu? Nhanh hay chậm thì tùy nhà phát triển, có những game android có trước còn ios phải chờ và ngược lại. Cũng có thể đọc bài "Fortnite bản Android sẽ không phát hành qua Play Store vì không muốn chia 30% doanh thu cho Google".
@mrcuongth Vâng iOS của bạn sở hữu là nhất, là chúa, là cả vũ trụ. Người người cung kính bạn, nhà nhà ngưỡng mộ bạn. Mình sẽ đề xuất dựng tượng cho bạn để tôn vinh
@batmanletruc Haha, 1 ifan đứng lên lên tiếng ấy mà
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Có thấy cho tải android đâu nhỉ!?!
@tonybom Tải qua apk đó bạn
@tonybom Bác phải đăng ký thử nghiệm rồi người ta gửi link cho bác tải, chứ k có trên playstore, bác xem dòng máy của mình có được hỗ trợ như danh sách trên k rồi hãy thử nhé
mo cau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tonybom Bác chỉ cần đăng ký rồi họ gửi link apk qua mail cho cài (phải cài thủ công)
Epic dạo này tỏ ra nguy hiểm thật
@vn_ninja Bỏ google play hợp tác ss =))
Cài vào ipad nhưng chưa chơi 1 phút nào
@cutamthat Giống t, xoá luôn rồi
@Timkelvin Giờ đụng vào game nó cứ ngại ngại kiểu gì. Vậy mà hồi xưa đúp 1 năm đại học vì game. 😔
@cutamthat Chơi giai trí thôi chứ ngại. Mất time ma éo được giề
@Timkelvin Ngày xưa bỏ học luyện Mu online, rồi võ lâm. Nghĩ lại ngu thật
Duy1981
ĐẠI BÀNG
6 năm
A có mình kìa HTC10 làm liền làm liền
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
link send to mail 😃
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Chả hiểu mấy game này có gì hay mà phát rồ lên như vậy. Chơi máy tính thì không nói, chơi trên đt bé tí, mà phải phản ứng nhanh, bấm nhiều khi cả đống phím. Mình chơi thử PUBG có 3p mà đau tay muốn chết rồi.
Đối với mình game mobile là phải gọn nhẹ, gameplay khai thác hết tính năng cảm ứng của đt thì mới đáng chơi. Chứ mấy game này kiểu hardcore quá chơi trên đt không thích hợp.
.
Chả hiểu con Mi Note 3 có tội lỗi gì mà Xiaomi ruồng bỏ nó ghê vậy. Lên Android 8 Note 2 có trog list còn Note 3 không có. Rồi giờ list này có Note 2 mà không có Note 3.
@bhuubao =)))
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao hay ở chỗ nó là game đồng đội, lối chơi mới lạ, mọi người vui vẻ với nhau được. còn khó thì mình khó địch cũng khó. miễn sao fair là được. chứ chơi những game như bác nói kiểu như cut the rope hay where is my water gameplay nó đúng là hay thật đấy, nhưng mà nó không có cái thú như game đồng đội, chơi như thủ râm vậy -_-
parrot
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao Ha ha, tại chưa quen thôi, xưa mình cũng vậy, thường chuộng game di động chỉ cần bấm 1,2 nút là được, nhìu nút quá rối rắm.
Chơi Pubg một thời gian thì thấy là chỉ có nút điều hướng di chuyển tứ phía và nút bắn là quan trọng nhất, nên thành ra nó trở thành game một vài nút thôi.
Minh Ninh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao Trước khi chơi pubg mobile mình cũng nghĩ y chang bạn nhưng sau khi lên platinum1 thì "đỡ" rồi ;);)
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
chơi game này chưa hiểu lắm, vì nó bắn tứ tung, rồi xây tường j khó hiểu quá
@anhkhoquen Game này chơi đau não lắm
faq21106
TÍCH CỰC
6 năm
@anhkhoquen Game sinh tồn tương tự như PUBG thôi bạn, 100 thằng xuống hòn đảo kiếm đồ, ai sống cuối cùng thì thắng.
Counters
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhkhoquen Thả 100 thằng xuống 1 hòn đảo cho bắn nhau loạn xạ, ai còn sống cuối cùng thì thắng, điểm hay của trò này là nó cho phép phá đồ xung quanh để lấy nguyên liệu, dùng nguyên liệu để xây nhà, tường chống các kiểu, đỡ phải kiếm nhà núp.
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Counters nhưng cơ bản là éo biết làm sao để xây kính nhà tường j j á
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Counters cảm giác nó phi thực tế vl ra
Tôi đăng ký hơn 2 ngày nhưng nó nói chưa hỗ trợ cho note8. Và chờ Email. Heheheheheh
@pond1597 mình vào trang web nó, nó hiện nút download riêng cho samsung mà bạn? mình tải về cài bình thường luôn. Mình cũng đang xài note8
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 Mới tải về cho note 8 1.9gb đây bạn, chưa chơi thử nữa, sợ ghiền.
Lâu lắc trước chơi COC từ Note 2 lên Note 3 cày hư cả pin bỉ hết cv, giờ cũng máu nhưng sợ lắm rồi.
@huybm sợ ghiền tốt nhất đừng down về =)))
@huybm 1.9Gb nặng quá, cài vô chỉ nặng máy
zencozhang
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã vào trang chủ tải cho s7 thì nó báo bạn đang ở trong danh sách chờ😁
android thì tải lậu được chứ có gì là độc? ios chơi toét mắt ra rồi giờ bên android mới lạ nhỉ 😁
@phồng tép2 android fan giờ mới rộ lên chơi
@phồng tép2 Tải được với chơi được nó khác nhau. Tải về thì được nhưng đến lúc cài đặt nó báo không tương thích thì làm gì?
@khanhtoan.nguyen Giờ app fake chip fake máy thiếu gì,, fake sang note 9 là chơi đc hết
TungPig
CAO CẤP
6 năm
@phồng tép2 haha. thông minh quá
AI THÍCH THỰC TẾ. ĐỒ HỌA CAO THÌ CỨ PHANG PUBG, ROS. CÒN AI THÍCH EPIC, ĐỒ HỌA ĐÁNG YÊU THÌ CHƠI FORTNITE :rolleyes:
@Hơi Tinh Tế Thích hết mà ko có xèng thì làm ntn
@adagioleonard Thế thì nhìn thôi bác. Nhìn thằng khác chơi :v là cuxg thích lây thôi mà 😁
Đang đợi 😃
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
6 năm
Oppo f7 ko có
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
May quá. Máy mình ko nằm trong danh sách được hỗ trợ chơi.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Chỉ đầu tư thời gian là chính. Còn ai lười, thích chơi nhưng ko muốn làm từ từ, muốn nhanh lên cấp thì mới đầu tư tiền bạc vào.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Ít ra là chơi giải trí, muốn chơi lúc nào rảnh rỗi cũng đc, không như mấy game liên quân, pubg... phải chơi đến khi xong trận mới đc nghỉ, bỏ giữa chừng mất thành tích, hạ hạnh kiểm...
@duckvy Mình cũng từng chơi mấy game kiểu này 4-5 năm, game của việt nam, sau này không còn ai chơi nữa nên dẹp rồi 😃
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT COC có cộng đồng game lớn lắm. Nói chung gane đáng chơi.
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
LG G5 chơi nóng như lò luyện đơn ấy
@Tín Nguon 😁:D em trước còn vác G5 ra chơi Pubg mà bác, giờ em nó nằm im rồi.
Trò này coi livestream vài phút thấy nhức đầu, out ngay 😕
@Communism Chưa quen nó thế thôi, quen rồi thì hấp dẫn cơ mà mình xem pubg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019