Anh em đã đăng ký chuyển mạng giữ số chưa?

Nam Air
14/11/2018 3:44Phản hồi: 518
Anh em đã đăng ký chuyển mạng giữ số chưa?
Trong 3 nhà mạng lớn sẽ triển khai chuyển mạng giữ số thì mình thấy có Mobifone và Vinaphone là đã làm trang web để khách hàng đăng kí chuyển mạng giữ số (MNP), riêng Viettel thì chưa, chắc là mạng này chủ yếu nhận số từ mạng khác chuyển qua, chứ chắc ít có ai từ mạng này chuyển đi mạng khác. 😁

Việc chuyển mạng giữ số sẽ bắt đầu được triển khai từ ngày 16/11, nhưng chỉ mới áp dụng trước cho thuê bao trả sau, khoảng 3 tháng sau đó thì mới bắt đầu áp dụng cho thuê bao trả trước. Anh em có thể xem lại bài 4 bước của MNP ở đây, và thủ tục thực hiện ở đây.

Giao diện trang đăng ký của Mobifone

Giao diện trang MNP của Vinaphone

Viettel thì chưa có trang web MNP
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhlinhlt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa nhé!
@xuantuyendt Tui cũng đã dùng viettel trước đây và cũng nhận rất nhiều tin nhắn Qc , tui nghĩ cái chính là chúng ta nên xem xét và có sự quyết định chính xác , nhu cầu chúng ta cần là 3G , 4G và các gói cuớc thoại hợp lý hay về cái gì khác . Tui thấy Vinaphone là nhà mạng đáp ứng tốt nhất về 3G , 4G và nhiều gói cước thoại hợp lý . Các Bác nên chuyển về mạng vinaphone đi ạ.
@Công Tử Sài Thành Super star Mình có sử dụng 1 sim Viettel tin nhắn rác ầm ầm cũng mệt mỏi lắm
@Ngày ỉa 2 lần Tui cũng dzậy, tổng đài sinh ra để phục vụ mình sao ko gọi?! Chận sạch rùi, cứ bắt ghi nhận đàng hoàng .
mint158
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang 9494 viettel có nhiều chương trình khuyến mại nên bỏ qua các thông báo tin nhắn thì tiếc lắm bác ạ,bác thấy thông báo nào k cần thiết thì soạn TC gửi 199 là được.
ray-rung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viettel thì chuyển đi mạng nào mạnh hơn các bác ?
quynhanh175
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Luuhuy69 t đang dùng vina thấy tháng nào cũng bị trừ tiền,gọi lên tổng đài thì chẳng giải quyết đc vấn đề gì,đang có chuyển mạng giữ số nên t quyết định chuyển qua dùng viettel cho nhanh,sóng viettel ổn định hơn.
@quynhanh175 bạn bị trừ cước thì gọi tổng đài phản ánh tỉm ra nguyên nhân mình từng bị và tổng đài kiểm tra phát hiện ngay do con bé nhà mình nó sử dụng chơi game mà mình không biết,
,
Phi Thuyền
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quynhanh175 Gọi tổng đài mình thấy hỗ trợ nhiệt tình lắm bạn thử gọi lại xem sao 18001091 đó
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@ray-rung Singtel nha bạn, phủ sóng 100% diện tích đất nước rồi nhé
Buồn nhể, đang dùng Viettel chẳng có mạng nào ngon hơn để chuyển 😔
@nguyenthuyvan Bạn này nói đúng nè, rủ nhau chuyển hết nghẽn thấy bà nội , tớ dùng vina thấy cùng ổn dạo này cũng khuyến mại nhiều gói ,dung lượng truy cập để tớ lướt lát ok là tốt rồi.
@sieu_nhan Nếu Bác có nhu cầu sử dụng nhiều về 3G , 4G thì chuyển qua nhập hội Vinaphone Bác ạ
@Công Tử Sài Thành Super star Cảm ơn bạn nha. Mình cùng ý kiến voi ban
@TranTham86 Đúng rồi. Chuyển tới chiển lui làm gì cho phiền. Có gì cứ báo tổng đài mình thấy đc hỗ trợ liền
tôi dám cá là sẽ có nhiều bất cập xảy ra khi chuyển mạng dữ số , còn cái gì bộ TT và TT tung hết ra đi KM 20% , Chuyển 11 về 10 số , giờ thêm cái này nữa cũng hay
@hoanghung.tb Riêng cái này thì rất hợp lý để các nhà mạng ko bó chân khách hàng được mà phải cạnh tranh bằng dịch vụ.
@hoanghung.tb cái này quá hợp lý,
t muốn xài Viettel, nhưng số cũ dùng cho kinh doanh hơn 10 năm, ko thể bỏ dc
chưa kể otp, mail, các thể loại account
@quocanh_ltk số cũ cứ giữ lại chỉ chuyển mạng để tiết kiệm hơn, sóng ổn định hơn
@hoanghung.tb cứ trung thành với mạng mình đã sử dụng lâu năm đi bạn, ở VN mình thấy các nhà mạng ra đời lâu năm như Vina,Mobi có hệ thống hạ tầng mạng rất tốt và ổn định, so với các mạng mới thành lập sau này như: Viettel, Vietnammobile...chắc chắc là không bằng rồi
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
muốn chuyển qua mobifone mà viettel chưa có
@tuanquang_caxc đúng rồi bạn, Mobifone hiện đang lùm xùm vụ VMG nên mấy ông tổng bị tóm hết rùi, Viettel thì lùm xùm vụ Đồng tâm và là mạng của quân đội nên lúc nào cũng có chinh phủ và mấy ông lãnh đạo cỡ bự chống lưng nên coi khách hàng không ra gì
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@co nang dong danh Đi cmt dạo hả
@qwert123451 Mình như bạn không chuyển sang mobi đâu, vừa ít trạm, 3G lại tệ nữa, mình xài vina thấy ok, bạn thử tìm hiểu xem sao
Phi Thuyền
ĐẠI BÀNG
5 năm
@co nang dong danh Co Nang Dong Danh mình cùng quan điểm với bạn
Mình đang dùng mobifone và ko bao giờ muốn chuyển sang mạng khác. Dùng mobi trả sau ừ thì KM ko nhiều như trả trước nhưng dịch vụ tuyệt vời. Mỗi lần gọi tổng đài đc chuyển vào đường dây ưu tiên, sinh nhật các kiểu có quà tặng năm ngoái thì balo năm nay thì 1 bộ cốc uống nước rất đẹp thủy tinh màu ombre, logo cũng nhỏ tinh tế nên mình vẫn dùng hehe.
@Rainwalker k hiểu sao dùng mobi mà thấy tháng nào cũng bị trừ tiền 1 cách vô lý,gọi lên tổng đài hỏi thì cũng chẳng giải quyết được
@Nguyễn Trang 89 Gọi lên hỏi sđt a đã đăng ký những dịch vụ nào, huỷ hết cho a là ok. Nó có cái nhận tin nhắn phim ảnh gì 3k / ngày, mình ko để ý là toi.
@Nguyễn Trang 89 Mình xài bên Vina thấy việc tính cước chính xãc và rất chi tiết công khai bạn ạ . Sẵn dịp này bạn có thể tham khảo chuyển sang Vinaphone xem sao .
@hopx15 ;)
norimo
TÍCH CỰC
5 năm
Chuyển làm đéo gì
Mang gì cũng được, quan trọng phải chung mạng với sếp 😁
@Darklord.Py Không thì hợp mạng với sếp thì ok 😃
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@mua_ngau_8097 Hợp mạng vợ sếp dc ko bác ?
em trung thành với một nhà mạng thôi ko chuyển đâu, thích mạng mới thì em mua số mới 😁
Chưa nhé
Đíu biết khi nào nội mạng, ngoại mạng , lại mất thêm tiền của KH dùng gói nội mạng
Phiền toái quá
@Vũ Luân 4.0 rồi Thủ công thế sao dc?
Baby-kool
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Superman lang thang Tương lai sẽ không giới hạn thời lượng cuộc gọi mạng bạn nhé, các nhà mạng chuyển qua kinh doanh gói data + gọi xuyên quốc gia, tuỳ theo nhu cầu người dùng.
@Vũ Luân Có mấy công cụ kiểm tra chuyển mạng online rồi đó bác https://doimang.com
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
Chuyển sang mạng khác rồi có chuyển về lại được không nhỉ?
VNcredit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khanh_Ichi mình nghĩ chắc là đc
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@VNcredit Oh đợi ra xem mọi ng dùng vậy
thaomyha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khanh_Ichi Đúng Bác ơi gọi nội mạng với nhau rẻ hơn nhiều và có cả nhưng gói uu đãi khi kết cặp đôi với nhau nữa như Vi Na ạ
@Khanh_Ichi chắc là được nhưng tốn phí và mất thời gian bạn ạ, liên lạc lại bị gián đoạn (dù các nhà mạng nói là gián đoạn không ít, nhưng ko biết đâu mà lần) mình trung thành với mỗi mạng vina cho đỡ hại não
Thời gian đầu thử 5% tổng số thuê bao thôi. Chọn 5% thế nào chưa nghe nói
ctanh28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Uthuong050713 chắc là số đủ điều kiện, mà điều kiện cũng dài lắm bác à =))
thaomyha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ctanh28 E cũng nghĩ vậy điều kiện dài dài......
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Em đang dùng máy 2 SIM, 1 Vina 1 Viettel.
Chỉ tính mua thêm máy phụ và 1 sim Mobile nữa.
Không biết việc chuyển mạng giữ số này có lợi hơn cho mình không nên hóng cái đã.
Chắc Mobifobe sắp mất lượng lớn người dùng
@dualshoсk đúng rồi bạn vì trước đây Mobifone còn thuộc tập đoàn VNPT nên sóng 3G tương đối ổn, giờ tách ra rồi nên không sử dụng các trạm phát chung với Vinaphone nữa nên dạo này chất lượng mạng không bằng Vinaphone và Viettel, còn chính sách CSKH thì mình ko biết như thế nào...
@TranTham86 Đợt này vinaphone bung ra nhiều chính sách ưu đãi và gói cước rất hợp lý với dân làm việc công sở và người có thu nhập thấp . Bạn quyết định chọn chuyển sang vina là chính xác
@dualshoсk Tiếc nhỉ, một thời vang bóng 😔
@Công Tử Sài Thành Super star Vote cho bạn này
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Cho đổi luôn đầu số theo mạng mới thì ngon nhỉ:rolleyes:😁
@JizinT Chẳng khác gì mua sim mới, thảm họa
@JizinT giữ đầu số mà chuyển mạng mới khó, chứ đổi đầu số theo mạng mới là mua sim mới r
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@Luuhuy69 Vd mình đang dùng sim 097.3000.888
Đổi qua Mobi thành sim 090.3000.888 thì đẹp hơn nhiều chứ . Tuy nhiên chỉ là mơ ước thôi nên ko cần hà tiện :D
quachvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JizinT Chuyen mang giu nguyên số nhe bác
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
5 năm
liệu vietnammobile có ko nhỉ 😁
@Mr.Dpro Chuyển chi vậy nhỉ ??
@Huyynguyenvu chuyển để tám miễn phí, share dung lượng chung giữa các vina với nhau khi dung gói Gia đình
quachvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr.Dpro Vnmb ko co dv chuyển đi nhe bác
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
tuỳ vào từng trường hợp thôi. ở tp thì chuyển làm gì.

ở trong rừng sống yếu quá với chuyển mạng thôi.
@cuonguyenkt Chính xác ai ít đi vùng xa mà chỉ ở thành phố thì mạng nào cũng như mạng nào.
@tuanquang_caxc Nhưng Vina rẻ nhất
@Luuhuy69 Giờ cước tương đồng giữa các nhà mạng, việc đắt rẻ là do người dùng có chọn gói cước phù hợp với nhu cầu sử dụng với mình không. VD cùng một gói cước nhưng sẽ rẻ với người này và đắt với người kia do 2 nhu cầu sử dụng khác nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019