Anh em đã đăng ký chuyển mạng giữ số chưa?

Nam Air
14/11/2018 3:44Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em chuyển qua Viettel hết thì khỏe cho anh em ở lại các mạng cũ. Lúc đó các nhà mạng sẽ chăm sóc KH tốt hơn để không mất thêm.
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Võ Đình Tuyến Chăm gì hả đại ca, đt quan trọng nhất là sóng. Sóng cùi thì chăm kiểu gì nó cũng vẫn cùi ghẻ lở thôi. Thà rằng ông sợ mất khách ông cam kết 6 tháng tui trồng thêm 50k trụ BTS thì còn có cữa để khách hàng ở lại. Bằng không cũng chỉ là quét vôi nhà nát thôi
@Võ Đình Tuyến Chuyển sang Viettel đi rồi biết, mai mốt hối hận chuyện lại mạng cũ mất thời gian và tốn thêm tiền. Hiện tại bi giờ mình thấy xài Vina ổn mà.
Mình sẻ chuyển từ mobi qua viettel ngay và luôn😆
@TranNhan1023 Rồi nó tắc nghẽn mạng cho lúc đó rồi mới vui ngsy và luôn. Người nó đông nó cskh ko ra cái gì coi KH như rác viettel là cái bọn làm ăn bố láo nhất trong 3 nhà mạng.
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
Xài 3 sim 3 mạng ko cần chuyển, cơ mà sau này ko biết số gọi đi của mạng nào để gọi cùng mạng nữa 😕
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuyển mạng để làm gì nhỉ?
tqvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tất cả cũng vì mục đích kinh doanh là chính. Chuyển mạng giữ số thật ra mới nhìn tưởng đâu rất có lợi cho khách hàng. Tuy nhiên đây cũng là cách mà các nhà mạng kiếm tiền nhanh hơn: Khi mình điện cho người khác cùng đầu số, cùng mạng, các nhà mạng sẽ tính tiền điện thoại của khách với giá cước ngoại mạng (thay vì giá cước nội mạng) thì khách hàng cũng chẳng biết được vì lý do là mình không biết được phía người nhận cuộc gọi đã chuyển mạng khác nhưng vẫn giữ số hay chưa. Và cũng không ai rãnh để xác nhận lại người nhận cuộc gọi đã chuyển mạng chưa để kiểm tra lại cách tính tiền của các nhà mạng.
@tqvu Có phần mềm hỗ trợ, đang đợi vụ này
@tqvu Mình thấy có ứng dụng TNVA để kiểm tra số đã chuyển mạng hay chưa? Bạn thử tải đi
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng 09034 từ đời tám hoánh nên chưa quan tâm lắm
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@A_Lúa 09038 đây bác
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu đổi nhà mạng thì đầu số giữ lại hay đổi theo nhà mạng mới nhỉ. Nếu giữ đầu số thì chắc loạn hết quá, muốn gọi người khác mà chẳng biết họ đang dùng nhà mạng nào để dùng sim cùng nhà mạng cho đỡ tốn tiền
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
@baokhanhpro957 Đổi mạng giữ số đủ nghĩa hết r còn gì, dĩ nhiên sẽ mệt khi kg rõ thằng cu kia mạng gì để gọi free, chả có đầu số nào để phân biệt. Nghe đâu sẽ có 1 app để nghía đầu số
@baokhanhpro957 Tui thấy có app TNVA để kiểm tra rồi đó. Chế tải thử đi
Tổng GĐ Viettel được lên chức Bộ trưởng Bộ Thông tin - còn cựu Tổng GĐ Mobifone vừa bị khởi tố. Dự là ace chuyển từ các đầu khác sang Viettel là hợp phong thuỷ hiện nay hơn cả.
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Kể cũng có lí 😆
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Tây nó làm từ đời 8 hoánh nào r
thanhsy116
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gmobile có chuyển được ko các mẹ
Vũ Luân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhsy116 GMOBILE chưa cung cấp dịch vụ, hiện cũng chưa có thông tin sẽ cung cấp dịch vụ!
phanluck
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng Vinaphone, cả thành thị , nông thôn, vùng sâu vùn xa sóng đều tốt. Chưa có ý định chuyển mạng ! 😁
@phanluck Mình đồng ý với bạn này. Mình chọn Vina
C2__Cool
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế này thì làm sao mà biết đường gọi nội mạng các bác @@
Vũ Luân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@C2__Cool Nghe đồn là soạn tin "STB sdt gửi 901" để kiểm tra! Giờ soạn được á, mà không biết sau này có đổi cách khác không!
chuyển mạng giữ số với ra esim đi viettel ơi
Không hào hứng lắm
HoangVang808
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng chán mobi fone rồi 4g cực kỳ tệ
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
trình tự thì Viettel>Vina>Mobi
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài 2 sim 2 mạng để gọi cho tiết kiệm chừ đổi loạn xà bần thế này biết mạng nào mà gọi đây 😔
Chỉ dc cái vổ béo các nhà mạng thôi, mấy ông nghĩ cách hút máu những ae dùng 2 sim 2 mạng đây mà.
@lanhxc2 Nghe nói có ứng dụng VNTA để kiểm tra số chuyển mạng, bạn tải thử đi.
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Thuỷ137 đã cài nhưng thiệt sự chưa từng thấy cái ứng dụng nào cùi bắp như vậy. mang tiếng ứng dụng chính chủ cục viễn thông mà giống như cái đồ mới tập là app. Mất niềm tin quá.
ruby911
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em chưa có ý định chuyển vì mới đăng ký gói C90 của MobiFone. hehe. Cá nhân đánh giá thì thấy xài MobiFone cũng không đến nỗi.
GoKu-Trader
ĐẠI BÀNG
5 năm
bữa đóng tiền net thì chị viettel báo có báo đầu số sẽ đổi còn giữ 6 số đuôi
Vũ Luân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dadyoung23 Chị đó lạ lắm à nghe!
Cá nhân em thấy Viettel mạnh về hạ tầng, sóng sánh OK nhưng cskh cực tệ.
Đơn cử là Mobifone có trang webchinh mobifone.vn thì có thể vào nạp tiền,..... 1 cách an tâm.
Còn viettel thì không có. cứ search google ra 1 đống trang toàn là do bọn reseller làm ra cả. Viettel không có cách quản lý nên loạn cả lên
plusvn
TÍCH CỰC
5 năm
@shogunvietnam haha Viettel có app MyViettel đó bác, ngon lắm, mấy giờ còn xài web 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019