Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em đã mua Galaxy Note 10 chưa? Hãy khoe ảnh và nhận xét của anh em về nó đi

Duy Luân
23/8/2019 22:33Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

divian
ĐẠI BÀNG
5 năm
chờ tiếp review trước khi mua
Mới đổi từ s10+ lên. Cảm giác phê hơn
minhnhanp94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hơi to và vướng. Đặc biệt là sợi cáp ở TGDĐ. :v
Đến khi nào điện thoại đang dùng hỏng sẽ mua nếu sale mạnh
Mới thử note 10 thôi
Thấy ấn tượng cái bút và nhận diện từ chữ viết tiếng Việt chuyển sang text khá ổn
sony_x8
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có 1 tính năng hay của Note 10 mà hình như mình chưa thấy ai nói. Đó là cái bàn phím, khi bấm giữ lâu cái phím khoảng cách thì toàn bộ các phím sẽ bị ẩn xuống, khi đó các bạn sẽ di chuyển con trỏ lên xuống qua lại dể dàng hơn. Cái tính năng này hình như ss học lại từ nhà táo.
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết sao chứ mình thấy note 10+ màu đen của mình bắt sóng 4G ko được tốt như con note FE đang dùng trước khi đổi lên. Không biết có anh em nào có cảm nhận vậy không? Mình có đeo ốp lưng tặng kèm máy.
Các bác có thấy cảm biến vân tay của con này chậm hoặc không chính xác không? Của em thử hết tất cả các ngón tay rồi, nhận diện vân tay toàn “không khớp”
Hay tại dán miếng dán cường lực UV nhỉ. Nhiều lần nó báo chạm mạnh thêm chút, em ấn sắp thủng màn hình đến nơi rồi mà vẫn không khop
vietkha874
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luongbaohanh chắc do miếng dán đó bác, sam nó dán sẵn cho 1 miếng với nó cũng cảnh báo là dán miếng dán nào tương thích thì mới được.
@vietkha874 Em cập nhật phiên bản phần mềm lên là nhạy rồi bác. Giờ ấn nhẹcũng an
mickie81
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới nhận may note 10 plus. Chưa trải nghiệm nhiều. Hiện tại xài ổn . Nhưng khi nhận máy thấy ko thích bằng khi minh nhận note 9. Note 9 có vẻ sang hơn. Đang dung note 9 va 10 mà chụp hình thay note 9 đẹp hơn . Note 10 trắng quá. Bút luc chụp anh chuyen qua về chup truoc va sau ko thấy nhạy lắm
@mickie81 Bác đại gia thế. Hic
jilee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em đã sở hữu cho mình hỏi. Mình nhận thấy màu đen (shadow) của 10+ bị bệt và thiếu chi tiết. Đã đem test ở cellphones với 2 máy khác đều bị - dùng Netflix xem Dark S1E1. Lúc đó tạm kết luận do chất lượng phim. Tuy nhiên mình tiếp tục thử với phim đó nhưng tập khác hoặc phím khác ở pubvn, vẫn bị. Hnay quay video rồi xem lại thấy shadow cũng bệt và khó nhìn chi tiết. Mong anh em chia sẻ.
trungdau
ĐẠI BÀNG
5 năm
chụp tele chế độ pro mode ntn nhỉ?
ko có tiên
sony_x8
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xưa nay dùng Note là xác định tuột pin, tưởng 10 pin to thì khá hơn nhưng cũng vậy.
Cái loa trong thì nghe khá bực mình, y như mấy con nokia cùi bắp. Nhưng bù lại thì loa ngoài quá chất.
10+ thì hơi to nên bác nào tay nhỏ thì nên cân nhắc. Tuy to nhưng cằm không có cảm giác cấn Và cái nắp lưng quá bóng nên hơi trơn.
Rung theo kiểu mới nên hơi yếu. Mới dùng được 1 ngày nhưng tất cả cuộc gọi đến mình toàn để bị miss do không có cảm giác rung. Toàn phải gọi lại nên hơi hao đạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019