Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em dùng Android hiện nay thấy máy nào cho ra chất âm tốt khi dùng tai nghe?

aquarius
13/8/2018 6:16Phản hồi: 487
487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pekopink
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa trải nghiệm hết các máy nhưng Oppo nghe hơn iPhone và Sony.
@pekopink Oppo cụ thể là máy nào bạn?
pekopink
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aquarius A39 đó bạn. Nhưng cấu hình yếu nên mình dùng nghe nhạc thôi, làm việc dùng máy khác.
thanhnamxl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bphone 2
nghe qua tai nghe thì cứ dòng V của LG mà chơi
Trc đây e có xài qua vài dòng điên thoại thì âm.đều như nhau cho đến khi e xài htc u11plus với tai đi kèm máy thì e mới hiểu tai nghe kèm máy cũng có thể hay đến vậy. Giờ dùng lại mấy cái tai và máy khác nghe nhạc thì mới hiểu sự khác nhau.như kiểu bác cứ ăn kem que 3k quen, đến khi ăn cái kem merino 25k rồi quay lại ăn kem 3k bác mới hiểu đc quãng thời gian qua mình đã ăn cái gì
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtuan7610 Đăng nhập để like cho bạn! 😁
"như kiểu bác cứ ăn kem que 3k quen, đến khi ăn cái kem merino 25k rồi quay lại ăn kem 3k bác mới hiểu đc quãng thời gian qua mình đã ăn cái gì"
@nhqdat vãi cả đăng nhập like ;)
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtuan7610 Chuẩn ,tai nghe theo máy thì chỉ có hatc, mới đây ss có con AKG nghe cũng tạm ổn, còn lại nghe kinh khủng
@xt30 Người ta hỏi con nào nghe nhạc xuất ra tai nghe hay chứ có hỏi tai nghe theo máy hay đâu. Mấy con tai AKG theo náy SS vs tai theo máy HTC nghe hay so vs tai đi kèm đt của hãng khác chứ mua tai nghe riêng(Sen,Sony,Bose...) đúng với chất tai nghe thì chả con tai theo đt nào hay
Chưa xài qua dòng V , nhưng htc u11p và tai usonic cũng đỉnh lắm
Đang xài mix 2 ip7 note 5 pro và chưa 1 lần cắm tai nghe
Phổ thông nhật thị trường trong nước là LG dòng V có DAC và Amp của Sabre nghe trung tính và kéo đa số phone khá ổn.
Tìm hiểu thêm thì cũng có đa số máy TQ có tích hợp bộ DAC và Amp riêng:

https://www.head-fi.org/threads/best-smartphone-for-audiophile-part-ii-updated-mar-2018.853115/
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone hay nhất
@phuong_pda Mở nhạc loa ngoài ?
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@phuong_pda =)) bởi z ngta chửi là cừu k oan ức chút nào.
@phuong_pda thớt hỏi android thì đi táng ngay con iPhone vào 😃 đến chịu 😃
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
Bê phôn
Co gu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài qua thì chỉ biết mỗi LG là âm thanh ngon nhất
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình trước nghe chay qua Samsung Note 4 và bây giờ là Xiaomi Mi MIX đều thấy hài lòng. Mặc dù có DAC DragonFly nhưng mình ko dùng vì ko thấy cải thiện đc chất lượng âm thanh là mấy.

Với mình ngoài smartphone/dac ra thì chất lượng tai nghe mới là quan trọng nhất. Mình xài Fullsize Shure SRH940, mấy cái Inear là Jay q-jays và Mee Audio Pinnacle P2, B&O LGv30.
nttrung189
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chung thành với HTC chất lượng âm thanh tốt tại cổng jack tai nghe 3.5
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nttrung189 Còn mỗi htc10 có jack 3.5 thôi, mình cũng đang giữ lại nghe nhạc cho tiện mà lại hay
Hơn ss với iphone :v
Cái này bạn phải nói rõ xem là bạn nghe với tai đi kèm máy hay tai bạn thửa riêng, thể loại nhạc bạn hay nghe nữa. Tai theo máy thường là dòng nghe tạp.
Từng dùng qua vài em như HTC M8, Sony XZ, Note 5 và giờ là S9+. Thấy tai AKG đi kèm của S9+ ngon nhất, sau đến tai Max301 của M8, rồi đến tai của XZ. Đi theo Note 5 cùi nhất.
Đó là đánh giá cá nhân. Bạn tham khảo
@Scorpion1611 HTC M8 dùng vs tai AKG good lắm hok bạn?
@aquarius Tai kèm hộp của note8 nghe hay hơn Sony wm1000f.
Ờ thì con sony là ko dây, nhưng chú ý giá nó 4tr5, tức 10x giá cái tai kèm theo của note8.
Cụ thể hơn tý vì sao nó hay hơn : mức chi tiết con sony cao hơn tý, nhưng bị lấn bass quá, chưa bằng bose đồng gi s nhưng vẫn tra tấn tai
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA Tai AKG web Samsung mình xem là 2tr1.
@aquarius Tiếc là em M8 lại ra đi trong một buổi chiều mưa rồi.
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ko sành nhạc lắm nên khoản này thì bó tay
Tiêu đề dài dòng nhưng không thoát ý nhỉ!
Dòng Sony Xperia XZ nghe bằng Sony music có chỉnh equalizer thích hợp nghe nhạc tổng hợp, cắm tai in-ear nghe như dàn hifi bên tai.
Mình đang nghe tai Bose QC20i, cắm vào Note 8. Tai này có chống ồn chủ động và amply riêng nên Chất âm khá hay, tiếng bass rất lực. Tuy nhiên QC20i ko hỗ trợ android tốt lắm nên ko dùng được mấy nút tăng giảm volume.
Mình đang xài con vivo V5 nè, có chip dac AKM con này thì hơi sáng, thiên bass tuy nhiên chỉ xử lý cho app nhạc mặc định, youtube, ngoài ra ko hổ trợ cho các app khác nhưng mà mình thấy em nó thì cũng chỉ là marketting là chính, chứ mình cũng đang xài bộ Fiio X5 mark II, và tai fiio F9 cho chắc, nhưng bác xài vivo v5 nghe có khác hơn hẳn mấy e điện thoại thường, e từng test qua S9 và LG V20 thì chỉ cần ghim tai zô là nó nhận và âm thanh hifi ngay, riêng vivo pải xài app mặc định
@nospecial Mình chưa nghe thử trên v20 nhưng chất âm của con DAC trên vivo v5 thiên bass hơn, nghe cũng hay, mỗi tội bác pải nghe bằng app của nó, nó cũng có BBE sound tích hợp, cho phép bạn chỉnh gain, âm trường được tái tạo thêm tý nhưng cũng không đáng kể, nhưng mình từng nghe trên S9 của thằng bạn, thấy cũng xem xem với S9 á
Mình thuộc loại tai sinh ra không phải để cảm thụ âm nhạc lên các dòng máy đầu bảng không phân biệt được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019