Anh em dùng iPad Pro 2018 có thỉnh thoảng bị đơ cảm ứng?

Duy Luân
29/1/2019 22:19Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@kennydaglish Cảm ơn bạn, hoá ra phải chạm tay vào vỏ kim loại, thảo nào ipad của mình cứ lắp ốp lưng vào là lỗi cảm ứng.
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kennydaglish Không lắp vẫn bị như thường bác ơi. Bắn pubg gở ốp bị đơ cảm ứng ức chế thât
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
Lên gối cái ipad cho đõ ức che
Kelvindolar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới hôm bữa mua con 11 inch dán miếng cường lực dỏm cũng bị. Tháo ra thì dùng k bị gì hết. Giờ dán miếng xịn hơn thì tình trạng đó giảm đi 2/3
minhphuphan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad 11 của mình cũng bị y vậy
newkid2202
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện tượng này bị đơ rõ nhất trên máy iphone 6plus của mình. Nhiều khi mở máy lên ko nhận cảm ứng phải bấm tắt màn hình rồi bật lại thì nhận bình thường. Việc này diễn ra một ngày đến mấy lần, ban đầu nghĩ chắc do máy mình "già" rồi nên không quan tâm giờ thấy Ipad pro cũng bị thì có thể nguyên nhân do hệ điều hành mới cập nhật gây ra..
ThaiHoa’s
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xác nhận iPad pro 10.5 cũng bị từ ios 12.1.1-12.1.3
choux
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều anh em bị quá 😁 để kiếm đường report lên Apple
Aloalo7a3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Của mình thì bình thường nhưng của Vợ thì lại hay bị đơ. Nhưng chỉ bị đơ khi dùng tác vụ nặng như chơi PUBG, không phải máy nào cũng bị nhé mod. iPad Pro 11”
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pro 2017 cũng bị nè ae, xr nữa. Hic.
boykisslove
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình xài 7plus cũng bị nè @@ lâu lâu tự nhiên khựng lại hết, kể cả cái home ảo cũng đơ. Nhưng tắt màn hình mở lại thì đc
thinhint
ĐẠI BÀNG
5 năm
XS Max có gặp tình trạng này , k biết là do phần mềm hay phần cứng nữa
sflower9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thinhint Trc mình cũng bị. Sau bực ra đổi con khác lại hết bi
máy của em 12.9 2017 cũng đang bị nè, nhưng chỉ dán decal ở tgdd, chứ k phải cường lực như của thớt
em tưởng vụ đơ cảm ứng do iphone 6 của em cùi, té ra là lỗi hệ thống.
hy vọng cải tiến trong ios 13
vừa lên bản beta 12.2 vẫn ko giải quyết được vấn đề.chán quá các chế ơi
vuongcuong87
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pr0 12.8 ios 11.6 bản gen 2 lâu lâu đơ đơ.reset thì khỏi .
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng ipad pro 10.5 và từ ió 11 up lên ios 12.x mới nhất mà vẫn bị nhé. Máy mình dùng sạc zin, ko dán màn hình zin như cục pin mà vẫn bị. Tình trạng như sau: đang sử dụng bình thường thì đột nhiên vuốt nó ko ăn kiểu như cảm ứng bị lỗi, phải thử vài lần thì mới dc, nhấn vào vài điểm cũng ko ăn cảm ứng, rồi thử nhấn lại vài lần thì ăn. Rất khó chịu. Tắt màn hình lát sau tự hết, ah còn bị lỗi hay bị văng ra khi chơi game nữa. Trước xài ipad mini 4 rất ổn ko bị tình trạng này. Vấn đề là lúc bị lúc ko nên ko đem ra bảo hành dc. Chơi game hoặc xài app đều bị.
Đồ apple ngày càng chán anh em nhỉ, giá thì ngày càng cao hút máu vãi, mất dần tính hấp dẫn thời Steve Job.
Mua sợi cable OTG Lighning cho ipad pro hơn 1tr3 trong khi đó con note 9 mua OTG usb-c có 80 ngàn. DCM ÁP PỒ
chotoi
CAO CẤP
5 năm
@hienlanh Mình chưa hề gặp lỗi cảm ứng, game đôi khi crash một phần do lỗi game, update game hoặc cài mới là ok.
Em có hay bị đơ cảm ứng. Khi chơi game liên quân. E cứ tưởng do tay bị mồ hôi.
blacklife87
ĐẠI BÀNG
5 năm
ipad pro 10.5 đã bị tình trạng này lâu rồi...giờ mình xài ipad pro 11 cũng bị vậy....thua xa ipad air 2 lúc trước xài rất mượt
Minhnq0702
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng xài iPad Pro 2018 bản 64GB wifi, thỉnh thoảng cũng bị đơ cảm ứng nhẹ, vuốt vài lần mới cảm giác ăn, nhưng không cần tắt đi mở lại. Cảm giác rất khó chịu.
P/s: Đã update iOS mới nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019