Anh em dùng iPad Pro 2018 có thỉnh thoảng bị đơ cảm ứng?

Duy Luân
29/1/2019 22:19Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bị rất thường xuyên, mình để ý thì có thể khi bạn cầm máy. Phần bàn tay vô tình chạm vào thanh home phía dưới thì máy sẽ bị đứng cảm ứng.
Vì khi đó máy đang chuẩn bị cho tác vụ ra home.
Bạn có thể kiểm chứng bằng cách dùng 1 ngón tay chạm vào thanh home, thì khi đó máy sẽ ko còn cảm ứng đc nữa.

Mình phát hiện ra khi chơi pubg.
@duyluan
@allianzboys em hay chơi liên quân , thỉnh thoảng cũng gặp đơ , có khi 1 trận gặp 1 lần , vậy theo bác nói thì thử dùng mà không che nút home là sẽ ko bị nữa phải không ? để em về nghiên cứu
Có nha anh, trước có bị nhưng nhẹ đi rồi. Lúc gián cường lực thì lỗi kinh lắm, giờ cũng bị nhưng thỉnh thoảng thôi, nhất là tác vụ góc màn hình.
RyanPham1107
ĐẠI BÀNG
5 năm
Minh mới mua ipad pro 2018 hôm qua xong thì cũng bị, có thể đây ko phải là lỗi mà là apple cố khiến người dùng phải tay tiếp xúc với mặt kim lại và thao tác vuốt mới hoàn toàn mượt, dùng case thi ko nói làm gì. Cứ 1 tay đặt sau máy thi rất nhay, mình thử bỏ tay ra thi cảm ứng hay bị lag khi đặt máy nằm xuống bàn.
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thằng nào tung hô máy tính bảng thì chỉ có ipad là lựa chọn duy nhất thì vào đây trả lời nào.
zeus2412
ĐẠI BÀNG
5 năm
@h3ti3n Thì đúng mà, có máy nào qua đc nó đâu 😆
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@h3ti3n Nhạt nhẽo. Trưởng thành lên đi.
boybala
CAO CẤP
5 năm
@Namhle Ơ nó là trẻ con à ông? Bọn trẻ con bây giờ tiếng việt nói rành nhi
@h3ti3n T đây . Lỗi này do miếng dán .
@h3ti3n ngã cây hả bro ? nói chuyện ngáo vê lờ
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa mua nổi. Không thử đuợc
sflower9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Do miếg dán bác ơi. Forum nc ngoài nhiều thg bị lăm
hunhun
TÍCH CỰC
5 năm
Càng nhiều tính năng càng dễ gặp lỗi
HungCD1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước mình cũng bản pro 10.5 một thời gian cũng bị, dùng khoảng 10p là bị. Sau ra trung tâm bảo hành, xong nó đổi cho máy mới về dùng thì không bị gặp lại nữa.
ipad mình vào web đôi khi đơ cảm ứng click vào phần gõ địa chỉ web thì bình thường lại ipad 2017
hengapem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi dùng còn 1 tháng nữa hết bảo hành đây, chưa thấy vấn đề gì. Ngoài pin trai hơi nhanh gần 1 năm trai hết 8%
Zinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hengapem Ipad Pro 2018 mà bác. Mới ra gần đây mà gần 1 năm gì 😆) nhầm ipad cũ à??
hengapem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Zinu Cũ nào bản 2018 tôi ra phát mua luôn tháng 3 năm ngoái
mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hengapem Vậy của bạn là 9.7 2018 vì Pro 2018 đầu tháng 11/2018 mới bán ra.
Zinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con 11inch của mình cũng bị. Lâu lâu bấm không ăn. Bấm mãi không được, phải vuốt qua vuốt lại thì hết. Nhưng chỉ khoảng mấy giây thôi xong lại bình thường. Đến giờ vẫn đều đều. Không cần reset vì khoảng vài giây.
chotoi
CAO CẤP
5 năm
Chưa mua, vẫn đang dùng pro 10.5, online 12-14 tiếng/ ngày (cho người nhà dùng nữa) không thấy lỗi gì.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lỗi iOs chắc!Tại từng gặp lỗi này nhiều lần nhiều năm trước từ iPhone, iPad
@minhthelong Kỹ thuật hãng trả lời lúc mang lên bảo không phải do phần mêm
vinh93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài Pro 2017 cũng bị. Lên mấy diễn đàn quốc tế thấy cũng nhiều ng kêu, nhất là dòng 10.5 với 12.9 inch 2017. Xài bực mình vãi ra
noblemanhp
TÍCH CỰC
5 năm
@vinh93 Mình Pro 10.5 trc chạy ios 10 thi thoảng cũng bị vụ này. Phải bấm tắt màn bật lại mới đc. Nhưng từ khi lên io 12 ko bị nữa
Hàng Apple mà lỗi ta?!
Máy còn bị bẻ cong thì lỗi cảm ứng không lạ. Chắc phải đợi các thế hệ từ 2019 này mới hết lỗi 😁.
kiukimho
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bị từ lúc dùng đc 2 tuần làm cad, con pro gen 2 12.9, giờ vứt xó k dùng. Cũng đc năm trời cho con xem youtubekids 😁
cuongacn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad pro 12.9 2017 cũng thỉnh thoảng bị đơ cảm ứng, wifi hay bị rớt, không hiểu có bản fix nào chưa các bác?
hengapem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongacn Đm hay bị rớt wifi vãi chưởng. Cũng bị y như bạn
Có a ơi . Kỹ thuật fpt service nay e mang lên cũng bảo e thế . Dùng bực mình quá
RyanPham1107
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có anh em nào thử bỏ cường lực với ipad pro 2018 ra chưa? Thử xem cảm ứng có đơ ko hay lại bình thường. Bác Duy Luân xem thế nào báo apple thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019