Anh em dùng iPhone/ iPad đời cũ đã lên iOS 12 beta chưa? Cảm giác thế nào?

zyzy1908
7/6/2018 9:13Phản hồi: 272
Anh em dùng iPhone/ iPad đời cũ đã lên iOS 12 beta chưa? Cảm giác thế nào?
iOS 12 hiện tại chỉ là bảng beta nhưng nhiều anh em vẫn "ào ào" lên, bởi nhiều bài test cả trong và ngoài nước đều cho thấy iPhone chạy mượt hơn hẳn với iOS mới. Mình cũng mượn được hai chiếc iPhone 6 cũ để test thử và xác nhận là nhanh hơn. Tuy nhiên, mình không có điều kiện để test tất cả iDevice đời cũ để cung cấp thông tin cho tất cả anh em. Vậy nên mình tạo bài viết này để anh em cùng chia sẻ và hỗ trợ cho nhau. Anh em dùng iPhone/ iPad đời cũ đã cập nhật lên iOS 12 beta chưa hay vẫn còn "ngại"? Nếu đã cập nhật rồi, anh em cảm thấy như thế nào, đặc biệt là về pin? Nở hoa hay bế tắc rồi?😁

Riêng với cá nhân mình, mình cảm thấy iPhone X lên iOS 12 còn nhiều lỗi hơn cả iPhone đời cũ. Từ lúc lên iOS 12, mình gặp hàng loạt lỗi chủ yếu ở những tính năng mới như FaceTime giật tung chảo và không thấy nút kết thúc gọi nhóm, Mesenger bị treo cả tiếng cứ vào là văng, chuyển đổi cửa sổ chat thấy bàn phím "giật" trắng toát xong mới bình thường, Memoji mới khi gắn vào cơ thể vẫn chưa chụp hình được và cứ bấm chụp là văng.

Từ một đống lỗi trên, mình cảm giác có vẻ như vì iPhone X cập nhật thêm nhiều tính năng mới dành riêng như Animoji/ Memoji/ Animoji trong FaceTime/ FaceID 2 người... nên khiến cho nó gặp nhiều vấn đề với bản beta hơn cả iPhone đời cũ. Lúc test iPhone 6 iOS 12, mình hoàn toàn chưa thấy giật lag gì. Riêng về pin, mình chưa để ý kỹ nhưng có vẻ ổn hơn. Pin của mình còn 8%,bật low power mode, kết nối wifi nhận thông báo, ngủ một đêm sáng dậy thấy y nguyên. Một chút chia sẻ đến anh em. Cảm ơn anh em tham gia trả lời câu hỏi để hỗ trợ nhau nhé.

P/s: Nhiều bạn bảo mình chỉ ra lỗi thì sao lại khuyên người ta lên trong bài test iPhone 6. Nhưng thật ra lỗi mình đang nói là trên chiếc iPhone X mình đang dùng - nó đâu phải model cũ, mình cũng nói rõ lí do tại sao nó lỗi và lỗi đó mình không gặp trên iPhone 6. Vậy nên, mình chia sẻ lỗi trên chiếc iPhone X hoàn toàn không liên quan đến chia sẻ iPhone 6 mượt hơn
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng bản ổn định để lên cho 6 plus. 6 plus ios 11 cùi kinh
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
@Lynch Pencil Xác nhận mở app nhanh hơn 40% là có thật (ipad air 2)
mr_kuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lynch Pencil 6 plus cũng đã lên, lướt web bằng trình duyệt máy nóng, có dùng ốp lưng mà cũng thấy nóng. Lúc đó pin xuống thấy rõ. Thoát ra để 1 lúc mới nguội lại.
@Thành Py KHONG6 NGON, 6 plus len hối hận nha, chơi liên quan lúc combat bi lag nha. ios 11 bthuong lên xong là bi. antutu 11 thi 78418, con 12 có 74513
Đang xài thử trên con iPad Pro. Thấy mượt lắm, hơn iOS 11 luôn, pin thì mình chưa đánh giá được, pin cũng ổn, giống iOS 11 chứ chưa thấy gì khac
@trung76 Mình thì air 1 cứ để đứng ipad là bị đơ khoản 10s bt lại nhưng để nằm xài ko có gì xảy ra 😔
@Duy Luân Có backup được icloud không ông ?, sợ không backup được thôi.
@Duy Luân Mình lên ios 12 beta 2 cho ip X và ipad air 2, cả 2 cùng bị sụp nguồn khi pin còn khoảng 40%. không hiểu nguyên nhân vì sao????
@nguyễn triệu chí Không biết là tại lý do gì mà bạn ôm một đống lỗi thế. Tôi đang dùng 6s ió 12 public beta 5 cảm thấy rất hài lòng. Ổn định, mượt mà và ứng dụng mở nhanh hơn (đặt biệt là camera). Chỉ duy nhất lỗi icon bluetooth là k hiện khi mở lên thôi. Đang hóng ios12 final!
Con iPhone 4 của mình lên 2 hôm rồi zyzy ạ, mượt hẳn luôn mà ko lag như bản iOS 11 beta ngày xưa
@Nguyễn Lê Anh Thư me too. cũng định rep ông nội kia
vphlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Có ai so với ios 10.3 chưa ạ.
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@zyzy1908 so với iOS 10 đi zy ơi
@ThietKeWebChuyen-Com Tôi cungz vừa cập nhật cho con 3gs ở nhà. Thấy mướt hẳn ra. Sùng cứ ngỡ ipX chip A11 Bionic. Kinh thâth!!!!
vietcad.77
TÍCH CỰC
6 năm
Khá OK! Ổn định. Hay nhất vẫn là Screen Time.
Mới lên iphone 7,ipad mini 2, cảm giác ổn pin ok nhưng có cảm giác hơi khựng. Quá ok so với 1 bản beta
hsthpt
TÍCH CỰC
6 năm
@misterniken Mini 2 lên có giật lắm không bạn ơi? Tui tính lên mà sợ lag nên chưa lên ^^
@hsthpt Mượt lắm máy ấm ấm ko nóng
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
iPhone X. Rất ổn. Nhưng mà đặc biệt nhất là iPad Mini 2, iOS 11 nó lê lết lag banh nóc mà bây giờ swipe các thứ mượt mà. Quá đã
Đã lên chodgfgh
fghfgh
😁 hóng anh em 5S
@Naruto_Xboy Để im đi. Lên tốn pin. Nghe nhạc ko chuyển bài dc.
@tranvantrongdf1 ok bro cũng nghĩ gì chứ 5s thì thôi cho nó ở 9 ko lại như 4s chạy 9 😁
duongtvk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới đổi từ 4 lên 7+ nên hok dám lên, đang hưởng thụ cảm giác tiến hoá từ 4 lên 7+ nên nhót sợ lên treo hư...@@
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
@duongtvk Trải nghiệm đi bác. 1 thời gian sau rồi lên sẽ được phê thêm lần nữa.
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Tốt nhất nên đợi hoàn chỉnh hẵn lên,mà kể cũng lạ,từ ios tới Android, cùng 1 bản nâng cấp,cùng 1 dòng Đt . nhưng người bị lỗi người không
Đồ Điện tử mà,hỏi sao nó hư thì ông nội ai mà trả lời đc :3
@snackviet1 😃
Nomadman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới lên iPhone 5s, cảm giác mượt hơn iOS 11
@htrung18 pin 5s của bác có bị hao ko?của mình tụt như tụt quần thế né 😔
@darkangel_88 Mình cũng thế hận vl
blanktaken
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất muốn hạ xuống 9 trên con 5s
@blanktaken 8 cho mượt thím ah 😃
Njken Tân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@verylove Hóng giờ muốn hạ xuống 9 phải làm sao hạ giờ bác?
@Njken Tân Bán máy mua máy ios khác 😃
long2004
TÍCH CỰC
6 năm
Chờ ổn mới dám lên cho X, thấy ad bảo còn lỗi nhiều nên đợi vậy 😃
Mình đang thắc mắc, đang dùng ios 10.3.3 với iphone 6s liệu có nên update ió 12 không? Cám ơn anh em
@Nguyen.tuan.mta lên lam gì.10.3 là pin xài ok nhất
hoanghai.amd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyen.tuan.mta Mình thấy 6s lên 11.4 và 12 pin ngang 10.3.3. Còn hiệu năng thì ăn đứt 10.3.3.
@haianhit.86 10.3.3 ít lỗi và ổn định hơn nữa JB đc nên nhiều người k muốn lên để còn tùy biến thôi chứ cứ để cũ vì pin thì cũng k hẳn
fan apple
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không liên quan nhưng có biểu tượng PiP khi xem video trên iPhone nhưng không sử dụng được.
dothequynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm giác rất nhanh, mượt thì chưa nhưng nhanh hơn bản 11 kha khá
Mình lên cho con iphone 6s
Lên xong thấy mượt
umumti
CAO CẤP
6 năm
Pro 10.5 và X đã lên, pin như bản 11.4 nhưng mượt thì thôi rồi, quá đã Apple ơi. Mini 2 của mẹ mình cho lên luôn, nếu lúc ở 10.3 độ mượt là 10 thì em ấy là 9.
@umumti Em đang dùng Air cũng tương đương với Mini 2 của bác, đợt em thấy ios 11 mọi người kêu quá nên vẫn để Air ở 10.3, không biết sau này ios 12 bản chính thức ngon hơn thì có nên cập nhật không hả bác. 😁
sockwave
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang Ngọc 2401 pin tuột lắm bác ơi, em lên 1 ngày rồi về lại 11, sáng định về nó khóa sign 11.3.1 mẹ luôn rồi.
@sockwave khổ kakka mình lên 7, 7plus, ipad pro 10.5 nó mượt cơ bản ngon, còn về khoản pin thì nó báo trên con 7 là 91% sống, tức là chai 7%, còn trên ipad pro 10.5 thì 95%.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019