Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em dùng iPhone ở VN đi kiểm tra pin và thay giá 29usd nào Update: 729.000 đồng

cuhiep
2/1/2018 10:5Phản hồi: 548
548 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cà giật rồi thì bán tống bán tháo đi chứ thay làm gì phí tiền
vanduya11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fan_phong_trào Tự viết tự like. Kiểu như tự nhổ rồi liếm à ?
@vanduya11 thằng này mắt mày mù à? ai tự like được vậy? nhà mày chết hết người dạy à? 😃
Mình có con SE hàng xách tay ko biết được áp dụng ko?
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết chính hãng có gì khác ko chứ đi thay ở ngoài có 250k mà xài ngon lành. 29$ hơi chát
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@doomeranger Hay cho câu liều của bác =))
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thai ngoc son Ở VN đừng bh nghĩ đến chuyện xài đồ chính hãng giá rẻ, vì mức thu nhập bình quân ở VN thấp hơn rất nhiều so vs phương tây mà
Carl
CAO CẤP
6 năm
@.Ma Lem. Thay xong còn chống vô nước không bạn?
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Carl ko lqan đến chống nc cho lắm. Thay pin chỉ lật màn lên và thay. 2 con ốc ở dưới đã có joong cao su cố định rồi. Tháo ra lắp vào như cũ ko vấn đề gì. Có phải chưa ai thay pin bh đâu b
6s Q6 đây
xài đến cuối năm cho tã rồi đi thay heheee
ilovechem
ĐẠI BÀNG
6 năm
FPT có thực hiện dịch vụ này không các bạn?
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
Mới hỏi thay con pin cho htc m8 các bạn biết báo nhiêu không ? 750k đấy, vâng, con điện thoại chữa cháy của tôi với 3 năm tuổi và chai pin, và bây giờ phải thay 750k
Máy lock được thay k
@nhoklioilali00 bạn mua lẻ cục pin về rồi tự thay
Rachels
TÍCH CỰC
6 năm
Iphone 4 thì sao ta...vẫn sài tốt...có nên thay không nhỉ...
700k thay 4 lần mới hết 😆
700k cho 1 viên pin IP6???? Chắc em để thay pin ngoài được 3 lần thay
Carl
CAO CẤP
6 năm
@my2kforever Nó bùm phát có khi bác mất 700k đô.
@Carl Úi dào! Đã bùm thì pin zin nó cũng bùm bác à! Bác tưởng trước giờ dân mình dùng iphone toàn thay pin zin apple hả.
700k nếu mua thẳng thì thấy bt nhưng giảm rồi mà vẫn 700k thì chát quá
bondpham
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang xài iPhone 6 lên 11.1 pin bị lỗi nên bán đổi cây iPhone 7 Plus mới chính hãng cách đây 1 tháng vì đang xài chúng với cái Apple Watch, tin này mà có sớm là mua Note 8 rồi. Chán chim cúc quá cúc ơi, tia chớp đi rồi ...
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yeahhhhh. ủa ip6 chắc là includes ip6+ phỏng?
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
Thay đắt quá, mất 700k cho viên pin lận, máy ip6 của vợ chai 26% nên nó chạy có 839/1400MHz 😔
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@SPL Bạn qua mấy hãng khác như htc xem nó thay cục pin của con đt m8 giá nhiêu nhé. 750k đấy
@hp2013 Sau khi bị phanh khui chuyện xấu nó mới giảm giá, chứ không là 79$
Chính xác. Bọn nhân viên lấy pin zin bán ra ngoài và lấy pin lô thay cho khách thì sao???
Điều kiện để được thay với giá 700k là gì nhỉ? Địa điểm thay pin ở Hà Nội cách nhà mình tầm 200m, đi bộ chắc 10 phút đến nơi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
boyqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lại kiếm dc khoản
5se thì sao nhỉ
Mấy bác thử show điểm antutu của iphone 6 xem có giảm hiệu năng nhiều ko. Của e ios 11.1.2 AB6505D7-8310-4206-AA4C-73958FA6FFA9.png AB6505D7-8310-4206-AA4C-73958FA6FFA9.png
Mịa kiếp. Đi thay pin ở cửa hàng tư, 300k ,nó bảo hành cho 6 tháng. Dùng ngon lành cành đào. Cứ đc cái tiếng là thay chính hãng, mịa khỉ, đấy là lỗi của apple khi làm chậm thiết bin, đáng ra nó phải thay miễn phí thì nó lại thay với tận 29$ mà nhiều ae vẫn cố bon chen thay làm gì ko biết.
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
@xchauchaux Pin chai đâu liên quan đến hạ xung nhịp, chai đâu có nghĩa là máy được phép chạy chậm, bác đừng đánh đồng việc đó với nhau. Việc pin chai là việc của tôi còn việc hạ cấp chip trộm là việc của Táo, khi pin chai tôi đi thay pin là xong, tài sản của tôi sao Táo lại tự ý can thiệp, chẳng qua là cho nó chạy chậm để ép khách hàng mua máy mới của Táo thôi. Đơn cử cái ô tô bác mua, đi lâu nó cũ hao mòn hỏng hóc, vẫn là của bác. Bác mang xe vào hãng, nó tự ý can thiệp vào ECU để cho xe bác đi cà giật không nổi rồi bác đành phải bán mua xe mới, theo bác thì bác có làm um lên không?
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Carl Bớt chụp mũ kiểu vớ vẩn thì tôi sẽ rep tiếp
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SPL Vâng mình nói làm um lên thì rất đúng , nên như vậy , nhưng ông kia đòi thay pin free vì lý do phần mềm mình thấy ko hợp lý
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
@xchauchaux Đúng vậy, phải làm um lên. Còn việc tự hạ xung nhịp ở đây chẳng qua là giở trò để ép mua máy mới. Xin lỗi máy chạy chậm lại thì tối ưu mịe gì chứ, chả hóa máy chạy chậm gần như lag, không chạy được các tính năng mới là tối ưu thì đúng là chèn ép với lừa đảo người dùng rồi @Carl nhá. Việc không cho giáng cấp cũng là đúng, nó bán hàng thì nó phải giữ hàng của nó, không cho thằng khác phá nồi cơm. Để các ông lên xuống xoành xoạch thích làm gì thì làm thì nó bán cho ai, suốt ngày đi sửa cho các ông à. Điển hình là các hãng ô tô bán siêu xe, đố ông nào mang ra ngoài Chính hãng sửa được đấy, đến xe mua không chính hãng về VN muốn vào hãng để có dịch vụ sửa chữa còn khó, nó bắt mua thẻ thành viên gần tỏi mới cho vào kia kìa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019