Anh em dùng iPhone XR cảm thấy thế nào?

Duy Luân
21/11/2018 0:39Phản hồi: 757
757 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cơ bản mình thấy thế này:
NHƯỢC ĐIỂM:
- so sánh với em X hay 7+,8+ thì nếu chạy những app như Chrome hay Safari xem tin tức thì nhìn màn same same nhau. K khác biệt quá nhiều
- chạy các apps khác như: zalo, zing,...( đa phần các apps đều dính hết nhá) thì thấy rõ rệt rằng font chữ sẽ nhoè nhoè ( chắc do không tương thích) nhưng mình hay dung lap nên k quan tâm lăm
- 1cam nên đừng hì vọng xoá phông ngon, theo mình có cho vui thôi.
- Cầm mấy máy mầu lên thì nhìn hơi rẻ tiền( khắc phục dùng ốp)
ƯU ĐIỂM:
- Pin chuẩn, lâu same same 8+, có thể hơn
K có gì phải lăn tăn
- Loa nghe to, ấm
- Tốc độ xử lí nhanh, nhạy ( app, face ID..)
- Cam xoá phông k tốt nhưng chụp ngược sáng thì đỉnh vì có Smart HDR
- Màn to hơn X nên trải nghiệm ổn.
- Viền to nhưng nhìn dần rồi quen( cũng như 7+,8+)
VÀI LOI CHO BÁC NÀO MUỐN MUA
( Quên, đợi bên Nhật giảm giá rồi đợi xách tay về mua cho rẻ, mình mơi đọc xong)
hoi112
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước khi Cmt Bằng Xr thế này Em đã xài Mi8. Cái cảm nhận đầu tiên khi cầm Xr là máy đầm tay Rất thích. Viền hai bên hơi dày khiến bề ngang màn hơi nhỏ! Nhưng không sao cằm nó khá Cân bằng sau vài tuần sử dụng mình thấy nó rất đẹp là đằng khác! Về độ phân giải màn hình! Thì mình không thấy rỗ chút nào! Trong khi sài Mi8 màn hình FullHD so vs còn này cũng ko thấy độ khác biệt! Vì em ko Dí sát mặt và dùng kính Lúp để Soi làm gì! Vs ng dùng Bình Thường Chấp nhận tốt! Camera quá tốt! Vs ng dùng BT như em Đưa máy lên và chụp thôi Nghệ thuật Ư em ko phải nhấp ảnh Gia! Về hiệu năng và Pin cho 10/10 nhu cầu em là Chơi game nhiều thì Chấp các máy Androi nha. Mi8 6G ram Qcom 845 chỉ mượt 30p đầu thôi. Sau nóng máy giật lang muốn đật máy luân. Kết câu ngon. Hãy so sánh vs Xr vs Iphone 8 vì nó là bản nâng cấp của iphone 8.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoi112 Hài, mang XR ra so sánh với Mi8 - cậu mang 3 con Mi8 ra xem có đập chết con XR không nhé (phải 3 con hoặc 2,5 con khi đó mới bằng tiền), So sánh lại đi xem khi đó XR có hơn không báo anh em tham khảo với!
hoi112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vutuanbs Sin lỗi bạn hiền nha. Bạn hiểu nhầm ý tôi rồi. Ý tôi là cảm nhận của một người sài máy chứ tôi ko rewiew. Tôi sài Mi8 và chuyển sagng Xr và đó là cái cảm nhận của tôi thôi. Ai cũng bảo màn hình Xr xấu nhưng tôi cảm nhận vs Mi8 tôi thấy nó đẹp. Còn các máy khác tôi ko đc sài nhiều tôi ko biết. Lưu ý: đứng trên vị trí người dùng Bình Thường
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
điểm mạnh là cấu hình cao, điểm trừ là giá đắt, giảm 1 nửa thì vừa
MrPhan88Vp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zxcvbn78z Đồng ý với ý bac
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
@zxcvbn78z máy chính hãng đang bán 22 ông đòi 11 thì em chả có đủ xèng để trả tiền nhân viên tiền cửa hàng đi bán cho ông
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
1 là dùng X , 2 là như này, kg chơi loại giữa kkk
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
@A_Lúa Ông dùng XR chụp ảnh này đúng không? 😆
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
@adthuyanh Kkk 6s ợ
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@A_Lúa Chơi kiểu này thì hư thận hết, tiêu lun.
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
@Ntht006 Vưng, nên e tuyền cầm tay í
minhhong12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tất cả ok ngoài viền dầy làm cho màn nhỏ mà dài quá ko cân. Viền mỏng thì đep
titanxtreme
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhhong12 chính xác, lên X luôn thì đẹp, đỡ bị hỏi hàng này phải fake k 😃
canon2004
TÍCH CỰC
5 năm
@minhhong12 Viền mỏng thì đã là xs @@
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu không mở màn hình nhìn như mấy con android đời thấp vì đeo vỏ vô có 1 cam à.. mà thực ra giá nó đâu hề rẻ, cũng một đống tiền..
tt2me
TÍCH CỰC
5 năm
nhiều máy bị hở sáng và ám vàng khúc viền dưới nhé, màn hình ko mượt như X
@tt2me Chém à
tt2me
TÍCH CỰC
5 năm
@KhánhDương_ib sao phải chém nè?
@tt2me Ko chém thì là gì,nếu có thì ae đã báo lỗi rồi,trên cái diễn đàn ios tinh tế này bạn thấy ai nói XR lỗi như thế ko hay chỉ có X bị kêu là nhiều, màn hình ko mượt như X là đã biết chém,chắc chỉ nhìn XR trên mạng mà chưa cầm dùng
KurskS
CAO CẤP
5 năm
@tt2me Mình ko bị hở sáng nhưng confirm là máy có bị hơi ám vàng ở viền dưới màn hình. Nhưng dù sao vẫn đỡ hơn OLED của XS Max, màn hình ngả màu lung tung khi thay đổi góc nhìn dù chỉ một ít thôi, bệnh chung của OLED 😔
canon2004
TÍCH CỰC
5 năm
xr pin xài vô đối, cảm nhận hơn xs ma
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
@canon2004 bác đang xài là 1 sim hay 2 sim ? 2 sim thì nó sẽ tốn pin hơn đúng ko ạ ?
canon2004
TÍCH CỰC
5 năm
@Acuteboy mình dùng bản 2 sim! thấy ngon!
Trong một rừng máy có ít nhất 2 cam sau trở lên thì nhìn con này 1 cam thấy "quê" quê làm sao í a 😃
tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bread.avocado Quê thật chứ cảm thấy gì
bmw_125i
TÍCH CỰC
5 năm
@bread.avocado Với cộn đồng dân chụp ảnh thì những con điện thoại nhiều camera thật vớ vẩn 😔
@bread.avocado Mua để oai và ai cũng biết là dùng ip thì ko nên mua XR ;)
hoi112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bread.avocado Bác Nói đùa nắm ngoái Iphone 8 chê thảm hại vậy mà vẫn danh số cao nhất trong khi máy Xr là bản nâng cấp Iphone 8 giá chếnh hơn 50USD mà cải tiến nhiều thứ.
Quang Dizj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Update: có a e nào xài iPhone XR thấy camera selfie nó bị bợt quá mức không ? Cam thường sẽ không thấy quá khác nhưng khi sử dụng app bên thứ 3 (360 B612...) nó sẽ khác rõ rệt khi 1 bên iPhone 8 giữ được độ tương phản tốt còn iPhone XR nó sẽ bị sáng bợt quá mức. Cần lắm 1 bác đánh giá do phần cứng hay phần mềm, nếu phần mềm thì liệu có phải gặp tương tự như iPhone XS ?
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple tạo ra con này thú vị thật, ưu nhiều mà nhược cũng nhiều, thành ra có 2 luồng ý kiến tranh cãi dữ dội 😆 btw, cuối tuần này mình cũng dự tính lên đời Xr thay cho con 7 kaka
Meomuopxu
TÍCH CỰC
5 năm
Sao google pixel 1 từ đời Tống 1 cam xóa phông đồ vật bét nhè, chụp thức ăn nhìn rất thích

Còn XR mới ra lại k làm đc, có những điều Apple thực sự kém cỏi, hoặc cố tình kém vì lí do marketing

Xr tầm 18tr là đẹp để nâng cấp từ iphone dòng cũ
namnttn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Meomuopxu Like pixel 3 nào??
namnttn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Meomuopxu mình thấy Iphone chụp hình thiếu sáng cho chất lượng ảnh quá kém, mình nhớ có đọc 1 bài viết so sanh Pixel 3XL, Mate 20 Pro, Notes 9, và XSMax. thì chụp chế độ thiếu sáng 3 con còn lại ăn đưt iphone.
https://tinhte.vn/threads/so-sanh-camera-chup-dem-google-pixel-3-xl-huawei-mate-20-pro-galaxy-note-9-va-iphone-xs-max.2877234/?utm_campaign=related_threads&utm_medium=tags&utm_source=internal
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Nội dung
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Hài lòng với 2 e này
tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung thấy hài lòng. Nhưng nhiều apps chưa tương thích với mạn LCD nên chữ còn nhìn hơi nhoè.
canon2004
TÍCH CỰC
5 năm
@tuandung85 Do tỉ lệ mới nên app chưa kịp cập nhật dẫn đến nhòe! Hầu hết sử dụng app của x
tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@canon2004 Phải đợi một time nữa, fix xong thì chuẩn như Lê Duẩn. Pin quá good, face Id siêu nhạy..
@tuandung85 Zalo vs Facebook mình xài nhiều mà chưa thấy update nên thấy hơi khó chịu. Hóng cho các bên up nhanh lên là hài lòng.
tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iAndroids Kiên nhẫn là 1 phẩm hạnh
tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iAndroids Mới khám phá ra. Nên bật chế độ thu phóng thì các app sẽ đỡ bị nhoè hơn đó.
khoabn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất ưng ý! Pin lâu, mượt, cam đẹp. Màn hình rất ok!
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy selfie đẹp hơn hẳn những máy iPhone khác. Màu da sáng hồng hơn, không bị ám vàng
mrhaiprous
ĐẠI BÀNG
5 năm
PHÊ Ạ
MrPhan88Vp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào dùng Xr 2 sim không xin chia sẻ khác nhiều so với bản 1 sim về khả năng kết nối và pin
Vẫn đọc và hóng và xr cũng giống như các điện thoại khác của apple là chạy ios hẹe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019