Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em dùng MacBook Pro 2018 Touch Bar hãy update sửa lỗi đứng máy và âm thanh lách cách

Duy Luân
29/8/2018 21:50Phản hồi: 130
Anh em dùng MacBook Pro 2018 Touch Bar hãy update sửa lỗi đứng máy và âm thanh lách cách
Apple vừa phát hành bản update macOS High Sierra 10.13.6 Supplemental Update 2 dành cho các máy MacBook Pro 2018Touch Bar. Bản này tăng độ ổn định của hệ thống ở nhiều mảng khác nhau, sửa nhiều lỗi về âm thanh nghe tiếng lách cách hay lỗi kernel panic làm đứng máy. Anh em nào đang sử dụng MacBook Pro 2018 thì hãy vào  > App Store > Updates để tải về bản cập nhật này nhé. Dung lượng của nó là 1,3GB.

Anh e m update xem kiểm tra xem máy còn bị lỗi không và comment vào topic này để các bạn khác dễ theo dõi tình hình nha.

Nguồn: MacRumors
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mac thì ngon oài
@King.quan Cái gì cũng ngon
@quy.helios Trong topic lỗi vẫn auto ngon, đúng là auto ngon bất chấp thực tại
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Cái gì ngon Bác kể tui nghe thử 1 vài cái?
Sửa lỗi phần cứng bằng soft update.
Rất thú vị 😁
hquangvn
TÍCH CỰC
6 năm
@emmanuel03082017 Dẫn chứng vớ vẩn như bạn thì chỉ được cái bóp méo câu chuyện. Lỗi của phần mềm thì sửa bằng phần mềm, lỗi của bản thân phần cứng thì phải sửa phần cứng thôi.
hquangvn
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard Cái phần giữa hai ngón chân cái của bạn phải không? :D
@hquangvn Tự đá vô mồm mình băng comment của mình rồi đó dân nghiệp dư ah 😆) ko bik j thì đừng khoe khoang. Xem vài comment trên của a e tl cho 😃
hquangvn
TÍCH CỰC
6 năm
@emmanuel03082017 Lớn rồi, chả cần phải thể hiện. Qua 2 cái comment của mình mà biết mình dân nghiệp dư cũng tài thật.
Ko ngờ Mac cũng lắm lỗi nhỉ
@kobebryant Người còn lỗi đc, huống chi máy hả bác
@adagioleonard câu đó thật ra cũng đúng nhưng chỉ là câu ngụy biện thôi. Thật sự cái gì cũng ko phải tuyệt đối nhưng quan trọng là cách các hãng khắc phục như thế nào để người tiêu dùng cảm thấy hài lòng và gắn bó tiếp
@kobebryant Duyệt.
ancut83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Đồng ý ko cái gì là hoàn hảo, thế có nên cái giá thừa một chữ số 0 cho nó hợp lý ko, chỉ có bọn cuồng mới mua đồ lỗi giá trên trời thui
3d touch đã lên đường giờ sắp tới em này =))
Macpro touchbar 2017 có bị không ad
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
@dangvietdung Cũng đang hóng.
Chắc là không vì ghi rõ 2018 ;)
@JizinT máy mình 2017 cũng bị lỗi "kernel panic" làm đứng máy, mà check chưa thấy update 😔
@a Vũ Duy Khánh Của mình thì chưa thấy bị lỗi, nhưng check cũng chưa thấy update
@dangvietdung Mình dùng ko thấy bị.
Vũ Ngô TL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangvietdung Pro 2017 không lỗi lầm gì hết nhé bác!
Quá ngon, xài Mac thì nó update liên tục. Có cái máy 6 năm vẫn còn đc update
@tbdat11 Các bác đừng vật nhau với nó nữa, nó câu comment để lấy điểm lên vip đấy, cứ bơ đi

Nó khoe dùng mac dual os là biết cmnr, chứ có dùng đc mỗi mac cho "free" đâu, tự hào lắm, ngoài cái code ios là bị gán chặt vào mac thì có clg mà mac làm đc win ko làm đc đâu
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@mrchjpjdeaspro :-“ cháu mấy tuổi rồi
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@tbdat11 Từ đó h xài đc mấy cái win bản quyền?
@kokuchi Ko rõ nhưng chắc giờ cũng nhiều rồi vì máy cài sẵn win giờ thấy nhiều.
vidspider
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có lỗi nhưng chịu khó support hơn những nền tảng khác
@flower_cutter Win khác cái là nó tách tiền hđh và máy ra riêng để ai thích thì người ta xài linux , còn mac nó gộp lại ko tách đc buộc phải trả tiền cả 2 và anh ấy tưởng nó free 😁
@masterpk1992 Quá chuẩn, cái free của anh ý ko những ko phải free mà giá còn cao nữa.
@masterpk1992 ấy bạn nhầm rồi, nó tách ra như vậy để người dùng thông thường thì cr*** còn người dùng doanh nghiệp thì phải mua 😆)
chứ M$ nó ko coi mấy bản linux phổ thông ra cái gì đâu.
@masterpk1992 Linux một số Distro cho update trọn đời không cần thời gian lúc nào luôn: Rolling-Release. Vd. Arch, Solus-Project
update thôi
trunghieu_st
ĐẠI BÀNG
6 năm
bên trang nước ngoài họ update và feedback là chưa thấy khác gì 😁
Mình cũng đang update đợi kết quả xem sao 😃
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
nếu được lựa chọn lại mình sẽ lấy macbook thay vì surface huhu
trunghieu_st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hentx trước kia bác đổi qua SF à 😁
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@trunghieu_st ừm mình xài macbook pro 13 retina xong đổi qua surface cho gọn, mà surface thấy hiệu năng kém hơn rõ rệt :D
trunghieu_st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hentx giờ đổi qua con 13 2018 nữa là đẹp duyên 😆)
Dùng windows cho ổn định 😁
Cjnemax
TÍCH CỰC
6 năm
Phốt nhiều quá giờ tính mua mac pro 15" mà k biết lựa 2017 hay 2018 luôn, 2018 thì dc cái cánh bướm cải tiến mà ăn quả phốt nóng máy, khởi động lại các kiểu 😔(
Tuần sau đi mua máy rồi mà 2017 hay 2018 còn chưa chốt huhuhu
@Cjnemax Bh toàn cầu mà còn phải ngại ư?
Cjnemax
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Kkkk rẻ hơn dc 6t cũng nhiều chớ bác, mà an tâm hơn k sợ lỗi này nọ, tính ra 2018 hơn dc cái true tone vs khoẻ hơn tí 😁
Cjnemax
TÍCH CỰC
5 năm
@trunghieu_st Huhu tức quá bác ơi năm ngoái e mua 2017 giờ lỗi pin k mang lên máy bay dc, phải lên 2019 😔(( má biết vậy năm ngoái nghe lời bác lên mẹ 2018 là ngon rồi :((
@Cjnemax @Cjnemax há há
Niasco
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa không hiểu, gõ lách cách mà cũng dùng phần mềm sửa được hả ?
anh em nào biết link hd cài Mac cho máy win cho em xin, chi tiết càng tot vì em rất gà về mAC, thanks
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@tranvannhat Gà Mac thì khuyên bạn nên ra dịch vụ họ làm cho nhanh lẹ, chứ mò mẫm nó mệt lắm
@mimosa1805 vẫn thích mò cho biết sướng khổ bạn ơi
@tranvannhat Phải biết cụ thể cấu hình cuấy bác mới tư vấn dc, không đơn giản đâu bạn
@davidquang2012 mình build đc cấu hình bạn yên tâm, trước có đọc mà hơi lằng nhằng, giờ máu lại kkk
farcry2708
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cảm thấy sai lầm khi mua con macpro touchbar 15” từ 2017 tới giờ. Xài lỗi nhiều và thời gian pin không như giới thiệu. Chỉ đc cái màn đẹp và thiết kế đẹp
farcry2708
TÍCH CỰC
6 năm
@Huy Hoànggg mình chỉ đọc web xemn phim thôi ban ơi. lâu lâu quạt nóng hú lên thôi
Huy Hoànggg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@farcry2708 chắc bác xui rồi, mình xài lướt web coi phim đủ kiểu máy bình thường. Còn chạy nặng như dựng phim mới nóng nhưng quạt cũng không kêu to
Droskamashup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huy Hoànggg Bác dùng 15 inch ạ?
Huy Hoànggg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Droskamashup đúng rồi, mình dùng mptr2. Dựng phim adobe premiere mới nóng quạt chạy to thôi chứ bình thường ấm ấm à
khi Tim Cook chỉ chăm chăm chú trọng vào giá cả và lợi nhuận thì chất lượng không còn được đảm bảo tối ưu như thời của Steve.
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
KO có máy để update luôn!
apple_plus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HoanIndex cùng cảnh ngộ
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
@apple_plus Chắc còn 20tr thì mua😆)