Anh em hóng gì ở iPad mới? Bản 10,5", phím home ảo, chip A10X?

Duy Luân
18/3/2017 23:26Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YABO
TÍCH CỰC
7 năm
Cấu hình..chip..ram..v.v... chẳng có gì để phàn nàn hay phải lo lắng về vấn đề này, vì cấu hình cho những sp Ipad mới thì luôn khủng long =))

Chỉ hóng Apple mang lên Ipad những công nghệ display mới, để nâng cao trải nghiệm, kích thước Ipad lớn nên đi kèm theo cái màn hình đẹp thì dùng mới thích.

Dùng ipad riết quen, cầm sang con iphone ngán thật =))
Điện thoại Android
Điện thoại iphone
Tablet thì Xiaomi mipad 3
Máy nghe nhạc song Walkman
Thế thôi.
Xài iphone ngu gì mua thêm ipad
@Yas Cảm ơn bạn.
Nhưng sửa ảnh chỉ là phụ thôi. Mình còn soạn thảo văn bản với office, tính toán với excel.
Xem phim thì mình thích tải phim về bằng phần mềm IDM. Lên mạng internet down nhạc lossless phục vụ cho con sony walkman của mình.
Ví dụ có 1 đường link Mediafile. Nếu sử dụng máy tính bảng android và ipad thì download rất khó khăn, và ức chế. Nhưng với Windown trên tablet thì dễ dàng như trên máy tính bàn vậy.
Hoặc xem 1 bộ phim trên phim3s.net , thấy hay muốn tải về. Với ipad rất khó, nhưng với Tablet windown 10 thì chỉ cần click chuột vào IDM trên góc cửa sổ là xong .
Đại khái là Ipad cầm trên tay thì sang.
Nhưng Tablet windown 10 với mình nó chính là laptop.
Tablet win 10 + thêm bộ bàn phím kèm theo nhà sản xuất nữa là ok.
Thích thì tháo ra thành máy tính bảng win 10.
Kết nối chúng lại thì thành laptop.
Đại khái là Ipad không thể thay thế.
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@do.vuonggia1990 Trời!! ipad mún down gì cũng đc hết á. Chỉ cần kiếm thêm app hỗ trợ đọc đc File bạn down về thôi. Winrar, zip...làm tuốt. Nói chung hđh ios đang cải tiến dần để tốt hơn, hđh IOS mình không dám nói là tốt nhất, nhưng mình có thể nói là nó hđh dành cho di động rất tuyệt về sự ổn định và đc hỗ trợ lâu dài.

Nói chung mình cũng vẫn thích soạn thảo văn bản bằng phím hơn là cảm ứng, có lẽ gắn bó lâu nên trở thành thói quen, chơi game thì mình thích pc hơn, còn game trên ipad hầu như không down. Nếu không có việc gì sử dụng đến bàn phím thì hầu như mình cũng kô dùng đến.
@Yas Thanks bạn.
Mình biết ipad muốn down gì cũng được. Ios cũng như android thôi, đều là hệ điều hành di động. nhưng 1 số thứ như là phim trên phim3S.net thì ipad và cả tablet android đều không thể down về được.
Giải nén, zip, đả, nối file trên ipad và tablet android đều làm vô tư. Nhưng dù sao tất cả những thứ đó mà làm trên windown thì vẫn thuận tiện hơn.
Ví dụ: trên Ipad muốn down 1 file ta cần copy cái link đó, sau đó dán nó và app chuyên download. Rồi mới download về được.
Còn trên Tablet win 10 thì download giống hệt trên PC.

Mặt khác để sử dụng 1 cách thuận tiện, thao tác dễ dàng, nhanh chóng thì tablet win 10 vẫn là số 1. Trong khi phần mềm chẳng phải bỏ tiền ra mua. Office trên win mình xài ....., idm mình cũng ........
Soạn thảo văn bản đương nhiên là dùng bàn phím rồi. kết nối cái tablet win 10 với cái bàn phím là xong. Bàn phím không dây cũng được, bàn phím có dây cũng xong. Rất tiện lợi. Đó là cái mà ipad không thể làm được.
Ngoài ra mình thường xuyên download nhạc lossless về nghe. Nhưng trên mạng internet, nhiều người treo đầu dê, bán thịt chó. Upload nhạc mp3 chỉnh sửa thành lossless. Vì vậy sau khi dùng tablet windows 10 tải nhạc về. Mình lại phải dùng phần mềm phân tích phổ tần bài hát. Để kiểm tra lại.
Riêng khoản này tablet windown 10 vô tư
Còn ipad thì bó tay bạn ạ.
Chia sẽ đến bạn.
Giống như kiểu mỗi người mỗi nhu cầu á.
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@do.vuonggia1990 Down phim trên phim3s dễ thui mà, mở app download rồi dùng trình duyệt web trong app download mở trang bạn muốn xem, nó tự động bắt link download, tap vô ok và down về thôi. Free hay tính phí không quan trọng, vì điều này chẳng thể hiện đc điều gì. Cái chính là sự tiện dụng thôi, bạn cảm thấy cái nào thuận tiện phù hợp với bạn thì bạn dùng thôi. Mình chỉ nghĩ trao đổi chia sẻ kinh nghiệm qua lại với bạn thôi chứ không có ý bắt bẻ gì đâu 😃 win thì ăn sâu vào tiềm thức của nhiều ng quá quen thuộc rồi, đột nhiên thay đổi thì sẽ cảm thấy khó khăn rắc rối 😃. Mình dùng win từ năm 96 đến bây giờ vẫn dùng, hình như lúc đó máy tính mình chạy window 95 thì phải, internet thì dùng chung với dây link đt bàn, mỗi lần vào internet phải kết nối dial 😃,còn in cả truyện cô giáo thảo để đem lên lớp đọc =)) cả trường chỉ có mình mình có, rất nổi bật 😃 truyền hết đứa này đến đứa khác, lúc bị bắt cũng may có thằng kia nhận hết, mình chỉ nói "khai tao ra mai mốt tao in truyện khác thì đừng có mượn" 😃
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Hóng bản mới tương thích với Apple pencil mà rẻ hơn Pro chút 😔, đang cần để vẽ mà đang xài Air rồi ko lên thêm nổi con Pro (với con Pro cũng hơi bị to quá)
Chờ mini 5 mà méo thấy ra
Hóng gì cái thiết bị dở ông dở thằng vậy. Giải trí cũng chả phải mà làm việc thì ko được. Dẹp mấy cái tào lao này đi là vừa.
Harlen
TÍCH CỰC
7 năm
hóng cho vui thôi chứ vòng đời của Ipad quá dài, giờ có em ipad air 2 là đủ xài lắm rồi
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
Dự đoán hình ảnh của chiếc Ipad mới, nhưng như vậy màn hình sẽ là 16:9 chứ ko phải 4:3
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu vẫn giữ kích thước 4:3 thì nó sẽ là như vậy nhưng viền 2 bên quá mỏng liệu có ổn ko?
Chờ a Táo ra coi coi có đúng như mình đoán ko?
milicaanj
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chạy MacOS
ngautuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình hay dùng sổ để viết, và vẫn mong có 1 cái ipad đáp ứng được mong ước nhỏ nhoi này. Các dòng note và tab A của SS thì cũng tạm, nhưng tablet thì ipad vẫn sướng nhất.

Tuy nhiên cái apple pencil rất dở là quá dài, ko nhét được vào máy, cũng ko có nắp bảo vệ đầu bút và clip gài. Với người ko cẩn thận lắm như mình thì đây là nhược điểm quá lớn.

Túm lại, tuyệt nhất là apple pencil có thể nhét vào máy như note hay tab A.
ngautuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bamboovn1 Vâng, hy vọng được thoả mong ước. Chuyện nhét bút vào ipad chắc khó, nhưng nếu bút nhỏ bớt, có nắp và có clip gài thì cũng ráng xài được.
Chắc đợt này phải cho em mini2 của mình về hưu rồi. 😃
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Định mệnh dùng cái ipad mini retina hơn 2 năm nó vẫn ko hỏng hóc gì ko biết bao giờ mới có lý do mua cái mới

Gửi từ SM-N920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vitcotdn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad mới ra có giảm giá ipad mini 2 không nhỉ? Không biết bây giờ có nên mua ipad mini 2 không? Nhu cầu đọc báo với FB thôi.
nemesistan
TÍCH CỰC
7 năm
chỉ quan tâm, apple làm sao hỗ trợ được cho mấy ông máy đời cũ như ipad mini 1 mình đang dùng. Haizzz
thực sự không mê Ipad, chỉ thích xài Iphone cho gọn, cơ mà thằng em nó mê IPad lắm, chơi game bao sướng, coi phim cũng ngon nữa.
Mới mua iPad Mini 4- 32gb được 2 tháng, giá ko mềm 😔 hận apple!
ThieuKi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuan anh NG Cái này giờ chỉ còn 8m5 thôi bác. Số bác nhọ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019