Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em lên đã lên iOS 11.3 chưa, % pin chai của anh em là bao nhiêu?

Duy Luân
29/3/2018 22:35Phản hồi: 751
751 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mua iphone 7plus máy qua tay . Dc hơn 2 tháng ... lúc mới kiểm tra còn 93% pin , nâng cấp lên ios12.1 cái tuột xuống 91% , xài dc mấy tuần thì lại tuột 1 % còn 90% ..... cho đến nay thì tuột thêm ,còn 88% pin .... thì có sao ko ạ
@Haoks1234 Ai giup mình vs
ThuongRaho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Haoks1234 Tôi mua SE bản Mỹ qua sử dụng, lúc mua ở shop thì kiểm tra 94%, đến giờ khoảng 2 tuần coi lại còn 91%, hãi hùng quá
@Haoks1234 Trường hợp i chang
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
5 năm
Không để pin yếu. Máy em còn 88% pin, dùng được 24 tháng rồi.
zdng12
TÍCH CỰC
5 năm
klq máy đang để ios10 có cách nào check xem đã bị thay pin ko zin ko ạ, e ko muốn lên iios 12
Bt. Máy em còn 60% pin, dùng được 36 tháng rồi.
nguoitau26
TÍCH CỰC
5 năm
@Vườn sứ Trung AT máy bạn là máy gì vậy?
@nguoitau26 Iphone 5s 16G gray xách tay u
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình Vẫn còn 100%. Chắc mới mua 4 tháng
Sạc khi dưới 20% pin và rút ra khi pin đạt 100%. Máy em còn 98% pin, dùng được 1 tháng rồi.
storm_auto
ĐẠI BÀNG
5 năm
Daily. Mua được 14 tháng, còn 88% pin nè.
tutuan1709
ĐẠI BÀNG
5 năm
6s+ của mình nó cứ chai còn 83% mãi mà ko đổi . Chắc 4 5 tháng nay cứ hiẹn số % chai như vậy là đúng hay sai mấy bạn. Đang tính đi thay pin mà thấy cứ 83% hoài thay hơi tiếc
Kendu86
TÍCH CỰC
5 năm
@break_boy1709 83 thì thay đi bạn. Mình 82 thay rồi
ipX e mới mua được 20 ngày còn 98%. Có đáng lo ngại k các bác ?
thangsqtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nông Triệu Việt Hà bt bạn ơi, mình mua đập hộp mà sạc có vài chục lần còn có 97%
@Nông Triệu Việt Hà hic. mình định nói bạn là thà sử dụng thêm 30 ngày nữa theo dõi nó sao. chứ máy mới mua mà bung máy ra mai mốt có trục trặc gì thì bạn đem bảo hành nó lại làm khó bạn. vì máy đã bung ra rồi thì Apple nó sẽ từ chối bảo hành cho mà xem.
@thangsqtt Bạn mua bên nào thế ? Tgdd, fpt hay cellphoneS
thangsqtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nông Triệu Việt Hà FPT b ơi
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
168 lần sạc, 98%
Hôm nay e cùng nhân viên bên cellphoneS lên trung tâm bảo hành của Apple,
- máy e mua tính đến hôm nay 25/9 là 22 ngày.
- Qua kiểm tra sợ bộ thì máy e sạc 24 lần và còn 97% tình trạng bình thường.
-Nhưng e bảo máy hao pin nhanh và nóng khi sử dụng, sụt pin kể cả khi tắt hết mọi chế độ.
Vì vậy, bên trung tâm bảo hành nói là muốn kiểm tra kỹ hơn thì phải đo pin, mà đo pin thì sẽ phải tháo máy để lấy pin ra.
Anh nhân viên bên cellphoneS chần chừ, trao đổi với sếp tầm 20 phút xem trường hợp này xử lý thế nào.
Về sau bên trung tâm bảo hành hỏi lại là có muốn mở máy ra không thì a nhân viên kia gọi e ra và bảo có 2 sự lựa chọn: " một là bạn đồng ý mở máy để kiểm tra, nếu máy k có bất thường gì như trung tâm báo thì bạn tiếp tục dùng máy đó. Hai là bạn sẽ k mở máy và dùng máy thêm 30 ngày nữa, nếu máy hao thêm 2% nữa (tổng 5% từ khi mua máy tính đến 30 ngày được cho thêm) thì bạn sẽ được đổi sang máy mới hoàn toàn.
Cuối cùng e chọn mở máy để xem bị làm sao, vì e rất thắc mắc sao lại bị như thế, e sử dụng máy cũng k nhiều lắm.

mọi người cho em xin ý kiến với ạ 😔(
@Nông Triệu Việt Hà bị dắt mũi rồi, trung tâm bh apple đó của thằng cellphones lập ra đấy
@Nông Triệu Việt Hà Bọn xàm lông. Bạn đã bị chúng nó lừa. Bọn mất dậy
@Nông Triệu Việt Hà sao k lên TTBH của Apple vậy bạn? FPT hay Thakral One đều là ASP nhưng CellphoneS thì éo.
@Đặng Trung Hòa Nhân viên bên cellphoneS đưa mình ra vietcomindo. Nếu muốn kiểm tra lại cho chắc chắn thì đi trung tâm nào vậy b.
@Nông Triệu Việt Hà bạn cứ lên apple support tìm danh sách authorized service provider là được, nhưng theo mình nhớ thì ASP ở VN chỉ có Thakral One và FPT thôi. cả 2 đều nhận máy và gửi sang Apple Singapore để bảo hành.
darkstone123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sạc qua đêm. Máy em còn 90% pin, dùng được 16 tháng rồi.
Tungacerc
ĐẠI BÀNG
5 năm
J. Mua được 9 tháng, còn 84% pin nè.
Xài 4 tháng rồi ko tuột % pin nào luôn đây. 3u tools báo 600 lần sac. Pin 87%
11 tháng, 245 lần sạc, 93% pin
80%. Máy em còn 93% pin, dùng được 11 tháng rồi.
Birdy
ĐẠI BÀNG
5 năm
lại là cái thằng cellphoneS, hồi xưa mình qua nó thay mặt lưng con SS S7. Nó cam kết linh kiện chính hãng SS đàng hoàng. Thay xong thấy cái mặt lưng kỳ kỳ xài chưa được 1 tuần bị nứt. Đem ra SS Nguyễn Huệ thì bên đó nói do thay mấy đồ không chính hãng nên dễ bị nứt lắm. Từ đó cạch luôn thằng cellphoneS này...
tamakeno
ĐẠI BÀNG
5 năm
14% pin chai nhưng không quan tâm lắm, lúc nào gấn hết thì cứ sạc thôi.
vaa_1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
ip xs mua từ tháng 3/19 đến nay pin còn 94% theo thông số của máy , thấy cũng bt . M dùng sạc anker từ lúc mua máy
Mình còn 98% pin 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019