Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em mong đợi điều gì ở chiếc điện thoại made in Vietnam sắp ra mắt của Vingroup vào 14/12?

zyzy1908
3/12/2018 16:13Phản hồi: 359
Anh em mong đợi điều gì ở chiếc điện thoại made in Vietnam sắp ra mắt của Vingroup vào 14/12?
Lại tiếp tục có những chiếc smartphone made in Vietnam nữa sẽ ra mắt vào 14/12 sắp tới - Vsmart của Vingroup. Nối tiếp xe máy điện và xe hơi, Vingroup sẽ tiếp tục giới thiệu những chiếc smartphone "made in Vietnam" của họ vào ngày 14/12 sắp tới tại tòa nhà Landmark 81. Theo một số thông tin, những chiếc smartphone này sẽ có tên gọi Vsmart và được ra mắt bởi công ty VínSmart thuộc tập đoàn Vingroup, công ty này được thành lập vào tháng 6 năm nay.

Toàn bộ những chiếc smartphone của Vingroup được lắp đặt và sản xuất ngay tại nhà máy của Vin ở Hải Phòng. Hôm nay, mod @Didu cũng sẽ có chuyến tham quan đến đây. Mời báo chí và truyền thông đến tham quan nhà máy trước cả thời điểm ra mắt chính thức, Vingroup dường như muốn khẳng định rõ hơn về "made in Vietnam" so với người bạn BPhone. Từ BPhone thương hiệu Việt dõng dạc "made in Vietnam" rồi đến Mobiistar - cũng thương hiệu Việt, anh em mong đợi điều gì nhất ở chiếc Vsmart made in Vietnam sắp ra mắt?

Theo một số thông tin từ hình ảnh lắp đặt máy tại chuyến tham quan nhà máy, 1 trong 4 mẫu máy Vsmart sắp ra mắt có cổng USB-C, vẫn có jack 3.5mm, có camera kép đặt dọc phía sau, cảm biến vân tay đặt ở mặt lưng và mặt lưng vát cong nhẹ. (mình liên tưởng đến những chiếc smartphone Xiaomi).

359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ntht006
CAO CẤP
5 năm
Ngoại hình đẹp, cấu hình tốt, dùng Android One, giá tốt. Hậu mãi chu đáo. Chỉ mơ ước đơn giản vậy thôi.
Hehe...
saby
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ntht006 Chíp mã: MSM 8940
Mình track thử thì là rồng 435
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@saby Vậy là giá rẻ rồi, mấy e kia chắc cao cấp hơn.
@Ntht006 Muốn android one đâu phải dễ phải tuân thủ nghiêm ngặt quy định google
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@Đông June Thì bây giờ các hãng cũng ít tùy biến hoặc chỉ tùy biến nhẹ nhàng thôi. Thấy V cũng làm theo cách này.
Ko có gì để mong chờ . Đt giờ đã gần như bão hoà mọi phân khúc .
SoftGenuine
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ongtho11911 Bão hào nhưng giá thì chưa. Chỉ mong sao giá hạt dẻ nhưng chất lượng thì iPhone :p
@SoftGenuine Bác đã thấy Vin bán cái gì mà rẻ chưa ? 😁
@ongtho11911 Bão hòa thì 2-3 năm cũng phải đổi máy. Cứ thử giá shock như realme c1 xem 😁 có điều vin bán không rẻ nên không mong gì
Hfydtchv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ongtho11911 Ngay ở thị trường nội địa, Vin phải thắng được Xiaomi thì mới có cửa sống.
Đây là một nhiệm vụ khó khăn.
Chả mong chờ gì. Những gì hấp dẫn nhất thì trên điện thoại các hãng đã có.
Chỉ cần hiệu quả mang lại trên giá tiền bằng Xiaomi thì sẽ mua.
@quangduc89 Ba cái hàng đạo chích xiaomi,
@quangduc89 Cửa nào cạnh tranh chuỗi cung ứng với xiaomi 😁
Ngoc7plus
TÍCH CỰC
5 năm
@quangduc89 ờ mua cái điện thoại xài khi nào ngủm hay ngáp ngáp mới tính đổi nên ai ra gì kệ coi chơi cho biết thôi.
@Hunglong96 Lên bài liên tục thế này thì có khi giá lại same same với samsung quá
tienlm
TÍCH CỰC
5 năm
@quangduc89 " chỉ cần" giá như xiaomi là cái khó làm nhất
không mong chờ gì nhiều 😃 cơ bản là mình không quan tâm lắm đến điện thoại chạy .... à mà thôi
@dangkhoa_2808 Kệ đi kâk
1. Giá đừng ảo tưởng giống VF.
2. Đừng quảng cáo kiểu hỗ trợ khách hàng đợt 1, đợt 2 sẽ tăng giá,,, cái này giống mấy tên BĐS giới thiệu sp.
@Thantienkaka Chưa có suất ngoại giao, suất người quen, giao sản phẩm thô... là may rồi 😆)))
@Thantienkaka Theo thông tin mình được biết thì sẽ có có giá ưu đãi đợt 1 giống như xe vinfast ấy bác
anti-fan
TÍCH CỰC
5 năm
@Thantienkaka Yên tâm Vin sẽ bán đất để bù vào giá nên giá sẽ cực thơm nhé
Clrscr
TÍCH CỰC
5 năm
Hết xe rồi đến điện thoại. mong là đợt đầu bán giảm giá 40% như với ô tô, xe máy.
hhiepbi
TÍCH CỰC
5 năm
@Clrscr Ok! Giá giảm khuyến mại đợt 1 là 20tr, giá sau hết khuyến mại là.... 28tr! Bên trong... công nghệ samsung, triết lý Apple, linh kiện... không .... biết, lắp ráp (từng modun tại.... hải phòng vn). Hi hi
Clrscr
TÍCH CỰC
5 năm
@hhiepbi Tự sx phần cứng trừ mấy con chip ông ơi.
@Clrscr Giá chắc bằng note 10 thôi 😁
lại made in Vietnam. Hy vọng chất lượng quốc tế, giá Việt
pengoccmg90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mong nó giá thấp
@pengoccmg90 Mình cũng mong thế. Nhưng hàng vins thì sợ khó
@vule123 Trên thị trường đt thì vin là ai mà có tiếng nói về giá dc mà khó. Muốn khách hàng biết đến trước hết hãy đánh bại xiaomi... cái đã.
@daigiathieutien Một khi vins đã làm thì ko có chuyện rẻ rồi.
pengoccmg90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 kiểu như mình muốn vin làm cái giá tầm 4-5tr mà chất lượng tí để mọi ng có thể tiếp cận smartphone.còn nhiều ng thu nhập thấp đúng k bạn
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ xem cho biết thôi, chẳng mong gì
@Vtcnsnev Ha ha. Có khi thấy hay lại muốn mua
Rá rổ chất lượng
Mình mong nó mệt
donasnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
chức năng bây giờ cũng tựa tựa như nhau chẳng có j lạ hết, chủ yếu là giá thế nào
Không có gì để mong chờ cho 1 con điện thoại vỏ việt nam ruột tàu.
@minhcuongpro1234 Óc chó là có thật
@minhcuongpro1234 Xóa cmt trước khi bị chửi sml
@Đông June Thêm 1 thằng cờ hó nửa
@Đông June Chửi thoải mái đê. Bộc lộ bản chất bầy đàn đê.
huynhpv
CAO CẤP
5 năm
Quan trọng rổ rá. Chứ cấu hình cũng ko khác các máy đang có là mấy
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
Cá nhân mình cứ ngon bổ rẻ chất như xiaomi là đc
@Tình Lê Manucian Titanium quan điểm
vsphere
TÍCH CỰC
5 năm
@vietnew2128 Amadanium quan điểm
blockchain
TÍCH CỰC
5 năm
@vsphere Mommy quan điểm
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 Đt khác xe nếu k giá tốt rất ít ng mua, k phải ai cũng pg đc như oppo
Mặt trc quá xấu nên ko đăng nhỉ?
@TYA Theo rò rỉ thì thiết kế còn thua của Bphone đời thứ 2
Giá không quá chát và cấu hình khủng, kiểu dáng theo xu hướng, pin to, giải nhiệt tốt.. Chẳng mong gì hơn
lại made in Vietnam. Hy vọng chả mong đợi gì từ cái hãng mới này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019