Anh em mua Bphone 2017 chứ?

cuhiep
9/8/2017 5:25Phản hồi: 1.056
1.056 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win323
TÍCH CỰC
7 năm
cho thì lấy mà lấy là bán, vậy thôi
Đéo !!!!!!!!!!!
see022
CAO CẤP
7 năm
Có điên mới mua Bphone. Mặc dù ủng hộ hàng VN. Nhưng ko đáng
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
Dân công nghệ thì ko có mua 😃 ... 10tr cho 1 con chán òm ,,,, để những người yêu nước mua thôi, máy này 4tr + 6tr Yêu Nước
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để định giá 1 sản phẩm cần dựa trên nhiều tiêu tí.
Đứng ở góc độ người tiêu dùng (cụ thể là mình), mình nghĩ có các tiêu chí sau:
- Công năng sử dụng => B.Phone quảng cáo là có phân lọc âm thanh ngon, màn hình đẹp, camera AI. Tuy nhiên chưa ai kiểm chứng cả. Nên tạm cho 7/10 điểm.
- Chất lượng sản phẩm => BPhone1 được đánh giá là chất lượng kém. Bản gold rất dễ trong bóc gold, ngoài ra phần mềm còn đầy bugs. Việc ko dùng Android, mà dùng BOS, ko biết có phải là một cách để tránh để nhận chứng nhận của google ko. Chứ thực ra mình thấy chả có lý do gì để tạo ra một OS mới cả => 2/10.
- Thương hiệu sản phẩm: Bkav lần đầu tiên làm smartphone, phần mềm diệt vi rus trước đây của họ cũng ko ai đánh giá cao. Được cái đây là thương hiệu Việt Nam => tạm cho 4/10

=> tổng thể: 13/30 (dưới mức trung bình).
Trong khi so sánh với Galaxy A7: mình nghĩ sẽ là: 8/10 + 6/10 + 7/10 = 21/30.
=> Nếu giá của BPhone tầm 2/3 A7 (tầm 6tr) thì mình xem xét mua, cao hơn thì KO.
Duovo
ĐẠI BÀNG
7 năm
sẽ ko mua Bphone, mình mua về để xài nên sẽ chọn cái tốt nhất trong tầm giá.
Tommy297
TÍCH CỰC
7 năm
Em rất tốt..nhưng a rất tiếc...a đang gom lúa..và đây là thời điểm gần ra các siêu phẩm...nên ko đầu tư vào Bphone đc !
TieuLacQuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko mua anh à, vì 1 ng dùng phổ thông sẽ suy nghĩ rất nhiều về việc bỏ ra 10tr mua máy, 10tr với ng dùng phổ thông rất lớn.
Các bạn AD mua về làm reriew kiếm tiền , song ba bẩy 21 ngày lại bán chứ có dùng đâu . 10t con Bphone mua làm gì !!!
Giá này mua Sony, LG, SS, iPhone thiếu gì máy ngon, đẹp hơn con nì... còn ai dư tiền thì mua về xài thử cho biết, chán bán lại 1 vài triệu cũng đc =)))
Cho thì lấy còn mua thì không
@YoungBuffalo Hóng đợi kết quả bốc thăm trúng Bphone trên forum và FB của tinh tế 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
nghĩ sao để mua cón phone này với giá gần 10 triệu?
Điện thoại non trẻ, BOS trải nghiệm thế nào, dich45 vụ hậu mãi ra sao, hiệu năng điện thoại chất kiểu gì?
Vậy mua điện thoại này để cho ông nổ chất làm thí nghiệm à?
dưới 5tr tại thời điểm này thì mua về trải nghiệm được chứ gần 10tr thì cho em xin hai chữ "xin thôi".
Bacutri
TÍCH CỰC
7 năm
Mod mà không mua thì bphone chắc CHẤT...đống sml kkk...
chipM
TÍCH CỰC
7 năm
Đa số trả lời là không. Nhưng với BKAV thì phần trả lời có mới quan trọng.
Có cầu là có cung. BKAV bán ít lời nhiều!
triquyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thấy sự hấp dẫn của sản phẩm này.
thienan7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình rất muốn mua nhưng mà thật sự là giá hơi cao quá, chắc mình sẽ đợi 1 thời gian nữa để giá hạ bớt. Dù gì thì chưa thấy có cái điện thoại nào của Vietnam mình làm hoàn thiện tốt đến như vậy, và cấu hình là khá vừa vặn với thói quen chả bao giờ chơi game của mình rồi
Tuhq
ĐẠI BÀNG
7 năm
K mua, dành tiền mua Nokia 9
steelhorse
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ủng hộ tinh thần, cố lên BKAV, hi vọng điện thoại VN sẽ có ngày được thế giới công nhận.
biglazybear
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi dùng từ cục gạch rồi qua android tới ios, giờ thì bb10, mình đã ngưng ko đổi đt nữa, xài kèm ipad thì đt chỉ cần nghe gọi là đủ
beobu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tới thời điểm này là Ko, cảm ơn! Tớ chỉ thích màn hình dưới 5" và giá hợp lý hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019