Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em mua Iphone cẩn thận, tinh vi lắm rồi ạ

27/8/2018 12:14Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung tự trang bị kiến thức cho mình thôi. Nếu cảm thấy ko tự tin thì nên vào tiệm uy tín mà mua. Ko phải ai cũng lừa đảo cả. Mình mua cũng phải 20 cái dt ngoài đg rồi nhưng thi thoảng lắm mới dính 1 con. Bây h ip tốt nhất nên chọn mã viet nam cho đỡ lo
Chào anh em, vừa nãy mình mới đi gặp anh thợ, anh ấy phán máy mình máy lock, lô nguyên con: màn lô, vỏ lô, tháo main ra xem, ốc vít nó còn bắt không đủ nữa. Sim ghép nó câu vào reset dòng 2, update vô tư nha anh em, không bắt active, không đòi gì cả, nó sống nhờ iccid, mấy cái cách kiểm tra trên tất cả diễn đàn (đa phần trang này copy trang kia) bây giờ vô dụng cả, cảnh báo của mình sẽ là chuẩn nhất. Thôi anh em ạ, chơi ip thì mua mới chưa active luôn nhá, còn k đủ tiền thì thôi, hãy mua oppo huawei mà xài, chẳng sợ máy lô. Còn anh em nào vẫn có ý định chơi ip mà mua kiểu như mình, thì hoặc là nhờ một anh thợ đi theo tháo máy ra xem hoặc tự mình tháo, tháo ra nội tạng ok hết rồi mình hả kiểm tra phần mềm, là kiểm tra như mình đã đăng trên bài ấy, và thêm cái là iccid trong cài đặt k bao giờ có 8901 nhé, bao máy lock luôn, iccid phải trùng với sim của mình. Máy k câu sim ghép và iccid giống như trên sim, k có ứng dụng sim ghép, không lỗi, thì mới chuẩn ạ, kinh nghiệm sương máu của mình. Máy mình giờ ra tiệm nhiều khi ngta còn k mua, tức muốn trào máu anh em ạ, nghẹn k nói nên lời, ra khỏi quán nước chỗ hẹn bỏ việc về nhà luôn, không muốn giận hại sức khoẻ, nhưng mà tức lắm anh em à, bọn nó tay nghề giỏi thế mà k ra mở tiệm sửa chữa đt mà kiếm tiền, đi lừa gạt tiền mồ hôi sương máu của người khác. Nó đánh tâm lý mình á, bán giá rẻ, giá cao quá nó sẽ bán k đc các bạn ạ. Đâm người khác mà, ai hiền hiền như mình thì rất dễ dụ, nó có cả gái nghe đt nữa, giả vờ máy nữ xài. Ôi thôi hết lời, điều này chứng tỏ rằng kiến thức chúng ta còn chưa đủ, kẻ xấu ở mọi nơi, chỉ biết dựa vào may mắn thôi, xui rủi cũng đành chịu. Con máy mình k biết lock lại khi nào, iccid máy này mình cũng đã kiểm tra rồi, được phát hành ngày 17/08, trước 2 hôm mình mua máy, chắc không chết nhanh đâu, nhưng main thì không biết chết khi nào, rớt nước mắt chưa. Anh em chia sẻ cho mọi người biết với nha, để không còn ai bị gạt nữa, để tụi này hốt cờ ứt vào ăn, muốn chửi thề quá. Tinh vi lắm rồi, anh em cẩn thận!
@Tuấn Huỳnh Stu Cái gì nó cũng có giá của nó thôi nhé thanh niên! Ko có gì là ngon -bổ- rẻ đâu!
goldenstar
TÍCH CỰC
5 năm
@Tuấn Huỳnh Stu Sợ main độ thôi chứ lock thì có khoá gì đâu bạn lo vậy? Coi như mất tiền ngu thôi chứ máy vẫn dùng ổn thôi.
Mình xài máy lock đó giờ, chơi hẳn máy lock luôn khỏi sợ câu sim gì. Mình mua lock để làm máy phụ trải nghiệm iOS, đang dùng 6Splus 64GB xám.
Gắn sim ghép vào active xong rồi tháo sim ghép cất, giờ xài như quốc tế. Đi nước ngoài bỏ sim xài ngon lành.
Trước có reset các kiểu vẫn k mất active gì.
Nhưng xài iOs thì cũng chẳng cần phải reset làm gì cả.
mrhieu1412
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ restore lại, không có sim nó vẫn cho active kìa bác
binbom220110
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đã gặp như bạn,nhưng mình thấy chỉ cần ấn vvò màn hình chổ khay sim là biết ngay mà.ấn vào màn hình sẽ bị loan màu.
còn vụ *5005*7672xxx thì khi bạn làm nhiều lần thì sẽ không làm được nữa.Mình dùng sim ghép thần thánh và đã thử rồi mình phải cho vào cáo máy Q tế + sim khác mới làm lại được.
ICCID 89014 chuẩn lock rồi.
cũng đã có bài cảnh báo từ thời sim ghép thần thánh v1 rồi,do bạn không tìm hiểu kỹ đó.
Hồi trc do chính sách bảo hành từ chính hãng mà mình né và chơi hàng xách tay , còn bây giờ chsinh sách bảo hành quá tốt nên yên tâm mà mua , đắt hơn tí nhưng yên tâm lắm
Bây giờ nó chấp restore PC luôn rồi,cách nhận biết bây giờ duy nhất chỉ có để ý xem iccid có thay đổi khi thay sim hay ko thôi.
Alanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huuthanh1991 Máy QT thì thay sim số iccid nó thay đổi hả bạn?
giờ trên máy chủ apple thay cách kích hoạt ko cần sim nữa thì phải 😁
Mình cũng bị.mà đưa cho thag em nó xài.6s 64gb nhật sotfban 12.1 lock ko biết nó xoá dòng nào mà giờ mất iccid.khong nhận sim.sim ghép thì cấy trong main.giờ phải làm sao mấy huynh...mình thank trước.
hiện tại mình thấy iphone lock xài rất tốt, sim ghép bỏ vào 1 lần là như quốc tế, máy lock lại không sợ câu sim, giá thành lại rẻ hơn, còn vấn đề là kiểm tra thử máy móc còn tốt không ? nếu không có khả năng tự mình test máy thì nên kiếm chỗ uy tín mà mua, cao hơn mấy trăm mà an tâm thì cũng đáng.
bomphone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minh hiếu 1989 máy lock giờ có hao pin không bạn, dùng có bất tiện gì không đang tính mua 1 cái để dùng mà trước giờ chưa từng dùng máy lock, lúc trước có ông anh dùng máy lock thấy hao pin khủng khiếp dùng chưa tới nửa ngày
@bomphone Mình đang dùng máy lock, mà k nói lock thì chẳng ai biết lock. Giờ nó như quốc tế, không khác cái gì luôn. Trước có miếng sim ghép còn kêu nó hao pin vì sim ghép, giờ fix lên quốc tế fake bỏ luôn cái sim ghép thì hao pin đâu nữa. Thay sim hay lên ios mới như bình thường. Giờ muốn ngon bổ rẻ thì xài lock, quan trọng là biết mua máy tốt, chứ dính phải máy lỗi lại đổ thừa do máy lock thì pó tay đó. Chốt lại là giờ xài lock ok.
Các bác cho em hỏi em test các thứ ok, update OS mới, gọi *5005*7672*0# đều cho kq như máy quốc tế, iccid trên máy cũng trùng với trên sim, nhưng check trên iunlocker thì lại báo là máy lock. Thế nó là như nào ạ? Em hoang mang quá.
MINHTYXAO
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên web tìm ông Hoàng kiên chỉ vài bước kiếm tra nhé, ông này ok đấy nếu ở Hà Nội qua luôn
@MINHTYXAO Có contact ko bác? Cho em xin!
MINHTYXAO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chaunt1853 0899569999
MINHTYXAO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chaunt1853 Vào youtube coi ổng chỉ cách kiểm tra, ông này nói thẳng nên hơi mếch lòng mấy tay buôn bán
@MINHTYXAO Hôm nay e nhờ HoangKien chỗ Nguyễn Văn Cừ bung máy ra, vừa xem quá cái kỹ thuật viên bảo vỏ lô, màn lô bác ạ. Xong bảo kiểm tra quốc tế hay ko, thì bên đó cũng thử sim và bảo quốc tế.
Về nhà do em đánh rơi hay sao mà nó bị lỗi rung, thế là em thử mãi ko đc, (vì tin tưởng là quốc tế) nên em reset dòng 2 xem thế nào. Đcm xong phát khởi động lên là đ* nhận sim nữa, mới ngộ ra là bản lock nó mua code lởm đánh lừa quốc tế, đcm chúng nó bọn nhatcuongmobile (máy trước khi bung còn tem bảo hành của chúng nó). Đcm thế thôi xong, thành con phế liệu. Ko biết giờ mua sim ghép có chạy được không bác nhỉ? Đành ngậm đắng nuốt cay. Từ nay cạch iPhone trôi nổi với cả nhatcuongmobile!
xuanhanhktcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hơi nghi ngờ nha. Nghe bạn tả thì ko thể tin vào tai mình 😔(
@xuanhanhktcn Sự thật là thế bác ạ. Em cũng hy vọng là mấy trang check kia cho kq sai. Nhưng e test trang nào cũng báo là locked :((. Mà em dùng mấy ngày chưa thấy lỗi gì, test mọi thứ đều ok.
PS: đít máy cơ dán tem bảo hành của Nhật Cường, ko biết đội đấy có câu sim ko nhỉ? Mà sim ghép loại gì mà lại fake được cả iccid của sim chính nữa chứ? :((
xuanhanhktcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chaunt1853 câu hay ko tháo khe sim rọi đèn flash vào nhìn kĩ là thấy
amoon
ĐẠI BÀNG
5 năm
tháo máy ra kiểm tra thôi, câu sim ghép vào thì vui.
@amoon E ko biết tháo bác ạ. Mang ra tiệm chắc ngta biết nhưng đang thử ở nhà trước. Lỡ mua rồi hy vọng mình ko đen 😔(
beli0410
TÍCH CỰC
5 năm
vậy h mua máy lock cho chắc hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019