Anh em nghĩ sao về việc gắn đèn trợ sáng cho xe máy?

su béo béo
16/9/2019 9:46Phản hồi: 1.029
1.029 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy thánh đạo đức cứ nói gắn là vô ý thứcc này kia, chứ mấy ông không gắn rồi mở pha thì sao?
hidarling
TÍCH CỰC
5 năm
Xin lỗi mấy bạn đam mê chế, độ xe các bạn làm gì thì làm nhưng đừng để những sản phẩm của mình ảnh hưởng đến người khác. Mấy bạn lắp độ đủ loại đèn đường phố thì rõ sáng mấy loại đèn đó vô cùng thừa thãi và gây chói mắt nguy hiểm đến những người đi đối diện. Mình nói thật mình chẳng thấy chút đẳng cấp nào mà chỉ thấy khó chịu vì sự ích kỉ vô ý thức, tất nhiên là cảm nhận cá nhân thôi nhưng rất nhiều người xung quanh các bạn cũng nghĩ như mình đấy. Lớn rồi suy nghĩ kĩ rồi hẵng làm các bạn ạ. Chẳng may có người vì mấy cái đèn chế đèn độ của các bạn mà gặp tai nạn thì đó là tội ác đấy.
Anh em không gắn sẽ biết đi đêm mà đèn xe không đủ sáng sẽ ghê thế nào?
Locke
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em không gắn sẽ biết đi đêm mà đèn xe không đủ sáng sẽ ghê thế nào?
tohaitrieu
TÍCH CỰC
5 năm
Có hay ho gì đâu mà độ thêm
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gắn đèn lung tung xấu cả con xe
Các bạn nghĩ sao khi có người khác đá đèn vào mắt khi đang chạy xe?
archigun
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích thì gắn thôi, không làm ảnh hưởng tới người xung quanh là được.
Ai đi những cung mà ngoài đường k có 1 chút ánh đèn đường nào như đoạn QL1A qua hàm thuận nam sẽ hiểu, chẳng khác gì thằng mù, mình từng đi đoạn đó 1 lần với đèn zin và phải nhờ vào ánh đèn trợ sáng của mấy chiếc xe đằng trước để nhìn đường. À dĩ nhiên là mình cũng phản đối tụi chiếu đèn trong thành phố nhé k mất công các bạn lại lao vào chửi
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ có trẻ trâu mới gắn trợ sáng và đá đèn loạn xạ thôi
minhtienbk
TÍCH CỰC
5 năm
Gắn trợ sáng rồi passing bậy bạ là vô ý thức
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
Thật sự thì cực kì ghét bọn lắp thêm đèn trợ sáng. Rất không an toàn cho người đối diện. Mong có mức phạt thật nặng vào.
Chả phải lắp thêm cái gì cả, khi mua xe có những đèn gì thì dùng đèn đấy, hãng tính toán cả rồi, hỏng đèn nào thay đèn đó. Còn việc gắn thêm cái đèn trợ sáng, hay cái này cái kia thì chỉ dành cho những thanh niên, những tay chơi bời thích đú đởn, a dua theo phòng trào, thích thể hiện, thích đi phượt. Mình cũng ko hiểu khi có gia đình vợ con rồi thì cái tôi hay cái niềm đam mê này còn nữa ko? Giả sử nếu còn duy trì thì thời gian nào dành cho gia đình, thời gian nào chia sẻ, chung lưng đấu cật với vợ, thời gian nào chăm sóc, vui chơi với con, thời gian nào đi bươn chải, kiếm tiền trong cái xã hội bộn bề nhiều thị phi này. Hay chỉ rình cuối tuần hoặc dịp nghỉ lễ nào là đi phượt, đi xõa hết mình, mặc vợ con. Hay vợ cùng sở thích luôn, vậy còn con. Nhà nào có điều kiện thì ô tê thôi, cả vợ và con cùng 1 chí hướng này ...
Chia sẻ chút cho ae hạ nhiệt =))
Hình như là không được phép gắn thì phải.
Sangsvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đèn xe zin là đủ xài rồi, gắn thêm đèn làm chi
hoanghaitb1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì an toàn cho những người hay đi xa vào trời tối thì mình nghĩ nên gắn
Dạo này đèn xe toàn làm đèn LED trắng, đi đêm mở cũng như không. Gắn trợ sáng đẻ sử dụng những lúc cần thiết.
Đèn xe zin là đủ xài rồi, gắn thêm đèn làm chi
Hình như là không được phép gắn thì phải.
mkien80
TÍCH CỰC
5 năm
Gắn để đi xa thôi, trong thành phố thì không cần sử dụng tới nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019