Anh em nhớ gì nhất trên Windows XP?

bk9sw
15/4/2019 11:12Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy làm việc vẫn phải dùng XP vì công cụ làm việc chỉ chạy trên IE8 trở xuống.
Máy lướt web thì vẫn dùng desktop Core i7 thế hệ 8 thì phải.

Toàn ngồi từ máy chạy Win 10 rồi Remote vào máy xài XP.
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@vnstockguru Chắc bác lm cho nhà nước ạ? Sao hem càu máy ảo trên con i7 có khi nhanh hơn bác
@bkb_ct Không. Tốc độ của máy gốc thôi. Chung mỗi cái màn hình thôi.
hthmobile
TÍCH CỰC
5 năm
Màn hình xanh
@deptrainhatTT Cái này thì nhớ đến hồi ngồi net 3k/h
Nhưng trong ảnh có gunbound season 2 thì phải khoảng năm 2011-2013 rồi
Tầm này đa số đang chuyển sang win 7
Chả có gì nhớ.máy cơ quan vẫn đang xài ;))
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
Thời đó mỗi khi khởi động XP lên nghe âm thanh nó kêu sang vãi chưởng thích vô cùng, đó là lần đầu chạm tay vào và sd con thinkpad gì quên mất rồi do người thân bên US xách về.
Re0
CAO CẤP
5 năm
@CuongLam02 T500 đúng hok
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
@Re0 T500 mình nhớ là nó thời Vista ta thì phải, con của mình thời XP mới ra luôn 400 hay gì ak, hông nhớ nổi, hồi trước gà dữ lắm.
Nhớ mãi BSOD, Blue Screen Of Dead huyền thoại 😁
  • ngoài đế chế với haplife 😆
    ra thì chả có ấn tượng gì với XP cả 😃)
lienkhuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thế hệ 8x đời đầu có dịp vọc qua tất cả các hệ đieu hành của microsoft từ MS Dos đến khi ra windown. Win XP đung là kỹ niệm nhiều nhất với mình như cái âm thanh rồi cái logo rồi hình nền đồng cỏ...trò chơi thì bài nè rà mìn nè...cho đến tận bây giờ mình vẫn còn một cái máy cùi mía đang chạy xp và vẫn chạy vi vu cho cháu coi youtube ..
triphamvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái ảnh nền
Mình dc dạy trên máy tính đầu tiên chạy dos ở trường, sau đó lên Win3.1 (thời đó học bked và mario gõ chữ).
Mình dc bố mẹ mua cho máy tính chạy win95, sau đó tự mày mò lên 98 và 2000.
Vì thế với mình Xp là 1 chân trời mới đẹp rực rỡ và bóng bẩy, chưa bao h thấy máy tính mình dc khoác lên tấm áo nào đẹp như thế.
Win xp cũng là hdh đầu tiên mình biết tự cài game (có .....).
Tự cài photoshop và tự mày mò dùng (thời đó logo còn là hình con mắt với lông mi dài).
Tuần nào cũng ra hàng mua tạp chí Echip, tgvt và tuần san vi tính để vọc. Thậm chí mò dc game ẩn trong Excel cơ :v
Tự chơi game từ đầu đến cuối mà ko cần walkthought (mà lúc đó google chưa phát triển nên cũng ếu biết tìm hướng dẫn qua màn ở đâu).
Nói chung nó là 1 phần của tuổi thơ mình.

P/s: xp là cái hdh mà phải nói tầm 2 tháng mình phải cài lại win 1 lần. 1 lần cài bkav (bản pro), nó quét xong và cuối cùng ko khởi động dc máy => lại phải cài lại win.
@megatroll Vì hay phải cài lại nên ghost cho nhanh. Xưa cài win phải cỡ hơn 1h, ghost thì tầm 20'
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ có lần quét virus bằng Bkav ra cả nghìn con virus, cuối cùng lỗi win luôn phải cài lại.
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
@dxinh89 Bác Nổ sẽ nhớ mãi điều này
Lần đầu coi xxx trên windows xp, nhớ quá hichic...
Nhớ cái màn hình xanh lam.
Nhớ cái tiếng log on.
Cái hình nền bliss huyền thoại.
Cái internet explorer rùa bò.
Cái mùi máy tính mới khui thùng 😃
Đến giờ vẫn nhớ cái mùi nhựa đó; đập hộp cũng kha khá máy móc mà không có cái nào cho cảm giác ấn tượng như cái máy chạy win xp hồi nhỏ. 😁
Hình nền với nhạc khởi động.
Nhớ cài đi cài lại win vô số lần + ra quán tải phần mềm vì nhà ko có net
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyen_huy_hai Cũng như bác và Giờ đã sắp ra trường ngành ktpm đây bác
at0607
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vào ổ C: xóa linh tinh gì đấy vì ngứa mắt. Win báo lỗi thiếu file hệ thống không khởi động được, cũng không dám báo phụ huynh. Lon ton ra mua đĩa về cài 1 phát ăn ngay.
XP8BF-F8HPF-PY6BX-K24PJ-TWT6M, key huyền thoại bản nào nhập cũng ăn 😁
@tyller end Anh Mic cố ý đó 😃
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@ThuanNguyen94 Mic khôn vãi ra í, cho cá nhân xài free, doanh nghiệp muốn đào tạo lại nhân sự cũng khó thôi mua cái nó biết xài cho r kaka
Nhớ cái cảm giác cài Win, lúc mua thì nó chạy Win 98, máy yếu quá đợi chạy đâu đó 30 phút xong bị đơ 😆 cài lại cỡ 5 lần may ra được 1 lần.
Nhớ cái nhiều virus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019