#Tet20: Anh em nhớ vệ sinh robot hút bụi sau một thời gian sử dụng

Duy Luân
23/6/2019 14:40Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bap_Ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản của Em chổi lùa 6 cánh mạnh mẻ nà, kaka, ko đụng hàng
cvn
TÍCH CỰC
5 năm
Cái app Xiaomi nó có công cụ báo khi nào cần vệ sinh tấm lọc bụi, lau sensors và khi nào phải thay thế những thành phần hao mòn mà thớt. Lúc nào nó báo thay bộ phận nào thì mua thay vào thôi.
@cvn Đúng rồi, mà có khi rách nó không thấy được
NTarchi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vệ sinh như này chưa ăn thua,vừa rồi thay pin cho khách tiện mình làm vệ sinh phải tháo hết toàn bộ chi tiết ra vs, bụi bám rất nhiều vào mạch, các chân cảm biến đủ ngóc ngách , bác nào ở HN cần bảo trì , thay pin robot hút bụi thì ới e SDT: 037.6564.662
IMG_20190625_003327.jpg IMG_20190625_002714.jpg IMG_20190625_002720.jpg
Con robot của mình ngày nào cũng phải giặt khăn, đổ bụi, vệ sinh, lượm tóc mà vẫn bẩn.
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duy luan
Con mi nhà mình đợt này nó giở chứng
- nếu ko lắp cái bình nc lau nhà, nó hút 30m2 tầm 39p đổ về và chạy map rất đep
@RAT_LIEU Cái lai nhà đó tính ra đâu có tác dụng điều khiển gì đâu nhỉ? Nó chỉ là cái miếng giẻ
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Luân thử tháo nó ra, sẽ thấy nó chạy ( chỉ hút nhanh hơn rất nhiều), của m nó như vậy, ko hiểu sao
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
- Nếu lắp cục lau nhà và bình nc, nó chạy toàn trên 50p, mình đoán là nó làm kỹ hơn, nhưng ở chỗ lau nhà ko có cảm biến, chỉ lắp cơ học vào thôi, sao nó biết để chạy kỹ hơn nhỉ ?
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
- khoảng 1 tháng gần đây, khi lắp cục lau nhà, lâu lâu nó vẽ bản đồ bậy bạ, ko tìm dc hướng, chạy hoài rồi báo Error 3, phải bê qua chỗ khác cho nó chạy lại mới dc,
- lâu lâu lại xoay nghiêng bản đồ nữa, đã vệ sinh cảm biến,thay chổi , không biết có khi nào cái cục cam tròn phía trên bị gì ko nhỉ,
toke
TÍCH CỰC
5 năm
Một tiền gà rồi lại 3 tiền thóc thôi, giống như Catridge mực máy in. Tuy nhiên mực máy in thì còn có hàng ngoài, chứ cái này thì khoai à.

Một thanh niên thích công nghệ nhưng vẫn và sẽ chỉ dùng hút bụi chạy cơm cho hay.
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toke Thanh niên chưa dcxài robot hút bụi phán như đúng rồi
toke
TÍCH CỰC
5 năm
@RAT_LIEU Thì mình cũng tìm hiểu qua, nhưng nhà mình nhiều phòng, và phòng nhỏ nên thấy chưa cần thiết.
Con nào vừa hút vừa lau ngon hả các bác.
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NongDanChanDat Gen2
@NongDanChanDat Hút thôi... lau như cái cục s h i t ấy.. kém lắm bác ạ.
drvanneo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy bên Aliexpress nó bán đủ các linh kiện cho con này , kể cả mainboard , nhưng kg biết có thay được kg ? Nó có reset được về ban đầu từ nhà máy, mình cũng mới mua 1 tháng thấy ổn.
Em đang có con Xiaomi Gen 3 (Roborock T6 - hàng nội địa TQ). Bà già không chịu xài, mới mua chưa đầy 1 tháng chạy không quá 10 lần, còn bảo hành hơn 11 tháng - để lại giá 9tr. Con này tất cả đều tốt, có mỗi cài là hàng nội địa TQ, nên nếu kết nối với điện thoại phải chuyển giờ sang giờ TQ, mới điều khiển được trên điện thoại. Còn không cần kết nối đt, thì chỉ cần bấm 1 nút trên máy là xong. Rất dễ xài.

Tặng kèm 2 cọ bên, 4 lọc Hepa và 1 cọ chính (cọ giữa).
hoangvnb
TÍCH CỰC
5 năm
@lizardboy Bạn thử kết nối google home chưa, sau khi kết nối rồi để về múi giờ VN thì có thể dùng Google Home điều khiển được không?
@njsha0rchn Mình chưa kết nối thử với Google Home.
Mod cho em rau vặt 1 phút ạ - Em đang có con Xiaomi Gen 3 (Roborock T6 - hàng nội địa TQ). Bà già không chịu xài, mới mua chưa đầy 1 tháng chạy không quá 10 lần, còn bảo hành hơn 11 tháng - để lại giá 9tr. Con này tất cả đều tốt, có mỗi cài là hàng nội địa TQ, nên nếu kết nối với điện thoại phải chuyển giờ sang giờ TQ, mới điều khiển được trên điện thoại. Còn không cần kết nối đt, thì chỉ cần bấm 1 nút trên máy là xong. Rất dễ xài.

Tặng kèm 2 cọ bên, 4 lọc Hepa và 1 cọ chính (cọ giữa).

@Đào Ngọc Lân
@lizardboy Vãi 😁 chắc nhiều anh em quan tâm. Mà chỉ cần chọn region TQ thôi, đâu cần chuyển giờ
@Duy Luân Phải chuyển sang giờ Bắc Kinh mới chạy - trên đt chuyển thì dễ, thao tác vài cái.. tuy nhiên hơi mắc công. Bấm nút trên máy cho lẹ 😆).

Không cần chuyển region trên hệ thống mod ơi. Vì trong app Mi home có phần chọn Region rồi.
drvanneo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lizardboy Mới mua con gen 2 # 2 tuần bữa tìm gen 3 kg ai bán bạn rao sớm tí ngon rồi, tiếc nhỉ
@drvanneo Mình mua, ship từ Hà Nội vào. Mua hôm 10/06. Các shop trong SG bán đến 12tr lận.
Nhà gọn gàng và thoáng thì có lẽ thích hợp với mấy loại này. Còn không thì thêm ít tiền mua con Dyson không dây hiệu quả hơn nhiều!
Hongthao245
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngonnnn
Cuối tuần ở nhà thay vì ngồi cfe từ sáng tới trưa thì về sớm cầm chổi lên mà quét nhà, vừa sạch nhà, vừa thể dục 1 tí khoẻ người 😁 1 thanh niên ko có tiền mua robo quét nhà cho hay :D
@lucifervnn Không sạch hơn máy hút đâu. Bạn quét, bụi nó bay bên này nó bay qua bên kia, đặc biệt là bụi nhỏ - rất nhỏ nữa - còn lông tóc nữa...

Những rác to to, thì máy hút ko lại. Chứ mấy cái liti.. thì người làm ko lại ấy.
@lucifervnn Bạn quét không sạch bằng
@Duy Luân Quét ko sạch bằng nhưng máy hút thì sạch gấp vạn vạn lần, 2400w hút 15p là xong cái nhà, bụi nào nhỏ bay lên nào hở mấy ông ???
@MoonThaoNguyen Đang nói quét mà?
vicki_iphone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy giặt, máy rửa chén, robot hút bụi ( chỉ phù hợp căn hộ hoặc nhà diện tích sàn lớn không giật cấp), máy gấp ủi đồ ( đang nghiên cứu, mắc như chó) là các thứ tui nghĩ buộc phải mua nếu các bạn đủ điều kiện.
Ng ta phải hy sinh tuổi xuân, nhan sắc, thậm chí 1 số ít chấp nhận hy sinh cả công việc để phục vụ cha con chúng ta. Mỗi lần nghe lão nào nói " máy chạy bằng cơm" là muốn thoi 1 phát cho thay cả hàm răng! Ông nào ngon làm việc nhà 1 tháng rồi muốn nói cái qq gì cũng được. Tiền cho gái bo gái thì bố nào cũng hết sức chảnh chó, đồ tào lao!
@lizardboy Bát thì đầu dầu mỡ, để 2 3 hôm cho nó hôi dình lên, trong khi rửa thì 5p xong, ko đáng ở đó đó bạn...
@MoonThaoNguyen Tôi nói vs bạn là mỗi nhà mỗi hoàn cảnh; không phải ai cũng có thời gian đi rửa liền hết đâu.
@njsha0rchn Khi mà bác làm biến rửa, hoặc thường xuyên có công việc bận, và cha mẹ thì đã già - bác không thể nào ngồi nhìn cha mẹ rửa bát cho bác được đâu. Nên máy rửa chén là lựa chọn hợp lý.

Phải thừa nhận là người rửa không kỹ như máy rửa đâu.

Ở miền Nam mình mùa đông không lạnh lắm; nhưng có những ngày chả muốn đụng nước! chả muốn tắm, thì nói gì đến việc đi rửa bát. 😔

Mình đã mua máy hút bụi, mua máy lọc không khí, mua máy rửa chén -> và cái mình hài lòng nhất là cái máy rửa chén thôi. 2 cái kia thì... :( có cũng được.
Con này là con kém nhất trong số các con Robot hút bụi, kkkk, Robot giờ nó ko chỉ hút mà còn lau luôn rồi. Nhưng chắc vẫn phải vài năm nữa mới ngon, đa số cho vui cửa vui nhà thôi chứ ko sạch, vẫn ko sạch, bỏ xót lung tung, chỗ hút chỗ không, chỗ lau chỗ không...nói chung chỉ lừa mấy ông như ông Duy Luân ham cái gọi là "thông minh" thôi, kkkk, dùng chán khiếp....
@RAT_LIEU Kkk tội nghiệp thằng đần
@RAT_LIEU Show cái này thì có ích gì hả bác? Thử cái gì đó dính dính như cơm hay keo dán giấy mới biết được. Nói chung k tin tưởng mấy đồ này lắm.
Đỡ phần nào thôi. Thi thoảng vẫn phải tổng vệ sinh.
vicki_iphone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RAT_LIEU Rờ cũng chưa từng rờ vì có tí khái niệm gì về phụ việc nhà đâu bạn?! Nghe hút bỏ chổ này bỏ chổ kia là biết phơi đồ lộn xào rồi
@MoonThaoNguyen Rồi sao?
vicki_iphone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi vốn dĩ không muốn trả lời ông, nhưng xin thông não ông tí!
Con khác tui chưa xài nên tui nói về con này: nó sẽ map lại nhà ông và chạy theo viền, zizac o sót. Còn chuyện nó bỏ chổ này chổ kia chắc do nhà ông quen thói ở dơ đồ quăng tá lả chạy thế đéo nào được.
Máy rửa chén thì tráng sơ quăng vào, cả nhà thiếu gì trò mà với nhau, gục mặt mà rửa chén? Nhà 4 ng mà 4 chén 2 tô 2 nồi, con vợ ông chắc nó nấu món nào xong đổ ra tô, dĩa rồi lấy nồi nấu món khác?
Hoặc là mỗi bữa ăn cả nhà ông đúng 1 món mặn 1 món canh? Nếu thế ông nên xem lại ông làm đàn ông kiểu gì? Nhưng tui chắc 100% ông chả biết cái chó gì về phụ việc nhà cho vợ, nấu nướng dọn dẹp ông chả làm gì! Đàn ông như ông đúng vứt đi
Trong tất cả các dòng ông viết, tui chưa thấy bất kì dòng nào có tính đỡ đần cho vợ ông. Chia buồn sâu sắc tới vợ, cả bố mệ vợ ông luôn.
Cuối cùng, diễn đàn là nơi trao đổi kinh nghiệm chứ không phải nơi thể hiện tính gia trưởng, độc đoán cá nhân. Ông thích thì dùng, không thì phắng mẹ đi cho mọi ng có nhu cầu ng ta bàn
Thành kính phân ưu với nhà ông!
Nhà mình lông với tóc không, xài em này chắc được 1/2 ngày
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
5 năm
app mihome nó nhắc mình khi nào nên thay linh kiện bên trong luôn, công nhận con này nó hút được bụi bé xíu xiu mà mình tự hút chắc chắn ko sạch bằng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019