Anh em thích chụp hình khi mua máy ảnh thì thường quan tâm Canon, Nikon. Bên cạnh đó thì cũng có nh

huyhuy3586
1/1/2020 9:54Phản hồi: 7
Anh em thích chụp hình khi mua máy ảnh thì thường quan tâm Canon, Nikon. Bên cạnh đó thì cũng có nh
Anh em thích chụp hình khi mua máy ảnh thì thường quan tâm Canon, Nikon. Bên cạnh đó thì cũng có nhóm chơi Sony hoặc Fujifim
Nhưng còn một dòng máy ảnh khác dùng cảm biến M43, với đại diện phổ biến là Olympus và Panasonic Lumix.
Chiếc máy mình đang dùng là Olympus Pen ELP8. Ngoài dòng PenE thì hãng Olympus còn có dòng PenF và OMD.
Trước mình dùng Canon 750D, mà nhu cầu chỉ chụp gia đình nên đổi qua dòng PenE này cho gọn.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Alien 23
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chất ảnh ra thế nào bác ơi, AF nhanh không, lens kit ổn không nhỉ
huyhuy3586
TÍCH CỰC
4 năm
@Alien 23 Theo nhu cầu dùng chụp gia đình + du lịch thì mình thấy ổn. Màu đẹp, AF nhanh, lens kit là 14-42f3,5-5,6. Dòng m43 thì ít lens, và lens cũng đắt chứ ko phổ biến như Canon, Nikon
Alien 23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoanghuyhp86 Thanks. Mỗi tội em thấy cái menu control của Olympus làm không được OK lắm bác ạ, nhìn nó cứ thế nào ấy, còn lens thì e nghĩ mua con 27 f1.7 của pana cũng khá ổn đấy chứ
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@Alien 23 Af của oly thì thuộc loại ko nhất thì 2, nhưng oly màu ra ko đẹp bằng các nsx khác. Len thì cũng có nh lắm chứ ko ít, giá nào cũng có, chỉ có điều là có chỗ bán hay ko, tuy nhiên so về cùng phân khúc rẻ hơn apsc hay ff😃 tuy nhiên nếu bạn có dự định chụp hình đơn giản thì nên dùng apsc hay hơn😃
tigerboy
TÍCH CỰC
4 năm
@AGE-FX Cá nhân mình rất thích màu và độ nét của Olympus, lens Olympus làm rất chất lượng. Màu ra cũng đẹp không giả tạo như Fuji hay nhờ nhờ không trong như Sony.
Gửi bạn link của Steve Huff test OMD E M1 vs XT1 and A7s

https://www.stevehuffphoto.com/2015/02/23/mirrorless-battle-micro-43-vs-aps-c-vs-full-frame/
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@tigerboy Dj là màu phim bác ạ, màu phim fj xưa nay vẫn dc đánh giá rất cao, fj chỉ dở chỗ chụp màu đỏ màu cam và màu vàng dễ bệt thôi... sony hơi thiên xanh. Oly mình dùng 1 time ko ưng do màu hơi tôi tối, chụp cảnh hay chụp ng đều phải sửa lại nh, chứ ko dc phát ăn ngay như fj, sau này nikon có z50 chụp cũng ngon lém😃
Mình thì không thích cái hệ số crop của M43, hơi khó tìm lens nên thôi không chơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019