Anh em thuận tay trái có lợi thế gì so với thuận tay phải?

P.W
10/4/2019 14:46Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ viết bằng tay phải còn lại chắc 98% là tay trái làm hết, riết rồi tay trái to hơn tay phải trông thấy. Đi gym phải tập tay phải gấp đôi cho cân =))
Còn vụ dao 2 lưỡi có ông nào nhất quyết dùng tay trái xong gọt từ dưới đít gọt lên giống tui ko =))
mình thuận tay trái và hầu như tất cả những gì mình làm đều là tay trái, chỉ có duy nhất viết là tay phải vì hồi đó đi học bị cô bắt viết tay phải, ko mình cũng viết tay trái luôn rồi. Ngày xưa bị cô khẻ tay vì tội viết tay trái, sợ quá đổi sang tay phải 😔
Ở chỗ em có nhà thằng bé thuận tay trái
Thế là bố mẹ luyện luôn cho nó tay phải. Không gọi là thuận nhưng giờ tay phải nó cầm đũa hay viết chữ không khác gì người bình thường cả. Chỉ là lực tay yếu hơn tay trái
Em nghĩ các bác có con thuận tay trái cũng nên tập cho bé thao tác tay phải từ nhỏ. Rất dễ tập thôi. Không phải gò bó bé gì mà 99% các vật dụng trên thế giới đều được thiết kế dành cho người thuận tay phải. Từ bàn phím, chuột, vị trí trackpad, micropipette,...
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thuận 2 tay
thuận tay trái bóp dái không đau !
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
Móc...
loneljnhok
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tay trái.. bóp dái hông đau!
Thằng nào dám nói đưa đây tao bóp.
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thuận tay trái = bán cầu não phải mạnh 😁. Cuối cùng thì vẫn là bên phải à :D
hieunhaque
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chơi cầu lông, lâu lâu đối thủ quên, treo cầu đúng tay trái mình, smash bùm, ăn điểm ngon lành 😆
Mình thuận tay phải
mình thuận tay trái, hồi nhỏ theo phản xạ cầm bút mọi thứ bằng tay trái.. sau đi học, mình bị đánh đập ép cầm bút bằng tay phải..
thật ra tay trái thiệt thòi nhiều, vd như các dụng cụ cơ khí, bếp đều ko dành cho người tay trái
Haha, Đôi khi nhìn con dao phải trăn trở suy nghĩ, đắn đo các kiểu xem là mình sẽ cầm dao bằng tay nào, sau đó quyết định là dùng tay phải vì tay phải mạnh hơn, tiếp đó sau khi cầm lên não mới nhận ra hóa ra mình thuận tay trái nên phải đổi sang lại. Quá phức tạp.
Thấy một thực tế là thuận tay trái khi đi ăn nhậu thường hay bị xếp vào góc bàn để khỏi va đũa vào nhau.
Đọc dc ở đâu đó nói người thuận tay trái thông minh hơn.
XBlue
CAO CẤP
5 năm
Mấy bro thuận tay trái cũng bt thôi
weixiao
TÍCH CỰC
5 năm
ko nói gì chứ ngồi tập thể ăn cơm đã gây vướng rồi
hieppm121
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thuận cả 2 tay thì thế nào? Mình chỉ trừ cầm bút viết tay phải ra thì có nhiều cái tay trái còn làm đc mà tay phải lại ko làm đc. Xác định là con sau này cầm tay nào cũng đc, miễn là làm tốt.
Hồi xưa còn có vụ giáo viên bắt học sinh phải cầm bút tay phải.
Thực ra ngay từ cái tên "Bên Phải" hay "bên Trái" cũng được gọi bởi đa số mọi người thuận tay/chân đó
Nhiều người thuận tay phải nên => coi như hướng đó là phải/đúng/chuẩn, hướng còn lại là trái/sai/không chuẩn
Giả sử nếu phần lớn con người hầu hết thuận tay/chân trái => thì có lẽ bên trái như mọi người vẫn đang gọi sẽ là bên phải.
Mình thuận tay trái nhưng viết bằng cả hai tay. Tay phải viết đẹp hơn chứ. Khỗ cái là tay trái cầm kéo cắt không đứt.

Không có nhà sản xuất nào có xe tay ga bên trái nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019