Anh em thường bảo dưỡng xe máy ở hãng hay bên ngoài?

su béo béo
17/8/2019 16:12Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Mình hay đi bảo dưỡng định kì ở Yamaha Town.
Tan5585
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đem vô head 1 lần và đã bỏ chạy 😔
Em là 100% vào hãng.
Ngoại trừ đổ xăng và vá xe thì ở ngoài.!
Cái nào dễ thì tự làm. Khó thì mang ra tiệm thôi
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
Vào Hãng thì hay hơn và có nhiu CN ngoài có tiền cũng ko có đc...
Dạo gần đây mình thấy hệ thống 411 cũng nhiều, anh em cho hỏi giá cả và dịch vụ chỗ nào ổn không? Mình bảo dưỡng thường niên con Jupiter thôi.

Cám ơn AE.
RockM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hãng thì cũng tùy, nếu là trung tâm bảo hành, bảo dưỡng chính hãng (như của Yamaha) thì yên tâm vì thợ được đào tạo bài bản từ công ty, làm theo quy trình và chương trình bảo dưỡng chuẩn của hãng. Còn làm tại các Head, 3S thì ko yên tâm lắm vì đây là cửa hàng của đại lý, thợ tuyển vào cũng tự do hơn, lâu lâu mới có tập huấn của hãng. -> nếu có thể thì nên vào các tt bảo dưỡng sẽ tốt hơn, đặc biệt trong 3 năm đầu tiên (bảo hành).

Còn nếu đã hết bảo hành, thì mấy cái lặt vặt như nhớt, lọc gió, bugi... Thì cứ ra ngoài mà táng cho nhanh và rẻ. 1 năm mang vô hãng kiểm tra lại toàn bộ 1 lần (vì họ làm theo quy trình nên sẽ yên tâm hơn).
Tuananh Ho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RockM Bác cho hỏi ở hcm thì honda có tt bão hành nào ok ko. E đi SH 150i đời 2018.đi head thaya mấy bố toàn tư vần tào lao, vẽ vời là chính
RockM
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuananh Ho Honda thì em ko biết, chứ Yamaha ở SG thì có 2 chỗ là Trương Quốc Dung và CMT8 (do hãng điều hành, ko dính đại lý)
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Vô hãng cho chắc. Tốn thêm ít tiền mà an tâm.
quang_35
TÍCH CỰC
5 năm
Còn bảo hành thì ra hãng còn hết thì kiếm chỗ uy tín bảo trì cũng được
Tuỳ là mình đang cần kiểm tra cái gì thôi
Cứ hết năm là mình đi bảo dưỡng, chưa bao giờ vào hãng vì có người quen, người nhà làm nghề. Bình thường thì cái gì tự xử được thì cứ mua đồ về thay thôi
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
Toàn vào Honda Head dù biết bị chém, nhưng thay dầu máy, dầu lap mình toàn tự mua motul rồi đem ra tiềm thay tốn thêm 5k thôi
Mình chỉ thay dầu mấy lần đầu ở hãng thôi, còn sau đó ra cửa hàng quen uy tín để bảo dưỡng và thay đồ
bachho2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy ông ở head làm ăn láo. Dính vài vụ: vừa thấy má phanh trước khoảng 1 tuần, vào mấy ông phán má phanh mòn, thay anh ơi; xe em mình vỡ bi lap, mình bảo kt cho em bi lap, đc lúc ra bảo mình đc rồi, đi vẫn kêu, phải bảo quản lí nó với tháo ra thấy bị lap; vài vụ nữa ... Ngại viết. Bần cùng vào head, toàn vào chỗ người quen sửa xe. Mà hỏng vặt toàn tự sửa( nhiều khi ra quán sửa, chủ bận quẳng cho bộ đồ bảo mày tự sửa đi ...)
ndthuanx
TÍCH CỰC
5 năm
Sao chưa thấy tinhte lên bài khả năng bung túi khí.
Sửa quán gần nhà thôi
Các cụ nói sao chớ! Đem con wave ra ngoài thay nhông sên dĩa nó hát bài ca con cóc loại này loại nọ đủ giá..cuối cùng nó múc hơn 300k lần sau vào hãng chỉ có 198k..vậy đó.Còn sh ra ngoài châm nước mát nó đéo biết chổ nào mở luôn ...Túm lại:Hãng nó nhiều xe nên xe nào nào cũng mần được,còn ở ngoài nó chỉ đụng xe thông dụng như wave,dream nhiều còn xe dạng cao cấp đem vào là xác định banh xe...hehe
@xuanlong1966 giờ wave dream hiếm mà, winner ex vario mới nhiều 😆))
lambaoanh123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ bảo vô hãng ccho chắc éo thấy đâu toàn thấy vẽ
Mình thì ở hãng
Ở ngoài tiệm quen biết - tay nghề cứng ,giá cũng ok . Còn vào hãng đa số toàn thợ non mí phụ tùng mắc !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019