Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em xài BB-PP vào đây chia sẽ cảm nhận...

Trungchinhs
31/10/2014 11:49Phản hồi: 170
Mình làm Box này nói chung chỉ để anh e dang sở hữu PP vào đây chia sẽ để cho a,e xắp có ý định mua có chút kinh nghiệm củng như có NÊN hoặc không NÊN mua ! Anh em vui lòng để ý kiến riêng của mình bên dưới nhé 😁 Thân
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng blackberry passport vài ngày, nói chung là rất hài lòng với số tiền đã bỏ ra.
Hiện tại đang sài cùng với Samsung S3, tất cả sync mail để mà việc và dùng mạng xã hội nhưng sau 3 ngày thì chủ yếu dùng passport, đáp ứng rất tốt công việc của mình vốn nặng về mail và liên lạc bằng điện thoại.
Cần chia sẽ vấn đề gì anh em cứ hỏi, sẽ cố gắng trả lời và hy vọng học hỏi thêm từ anh em.
@Tocgiothoibay bác trả lời đúng trọng tâm giúp em cái...
@minhhai1768 hihi, ko tắt được bác, mà sao phải tắt
@Tocgiothoibay thì như bác nói rồi đó, vuốt phím sợ nó mòn, còn vuốt trên màn hình thì mới sướng tê tái...hé hé
arclex
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tocgiothoibay PP có sợ trầy đâu mà cần dán màn! xấu lắm! Để nguyên mặt kính vừa đẹp mà vuốt cảm giác sướng hơn nhiều!
Mình cũng ko phải dân vp ko mail chỉ vào mạng thôi nhưng cầm em nó thật là đẳng cấp so với con note 3 trước mình dùng rất nhiều người thích còn có nhiều người gạ bán lại với giá cao nhưng mình ko bán nghe gọi thì BlackBerry ăn đứt các dòng khác loa ngoài lẫn loa tai nghe miễn chê nói chung rất ok
ý kiến của các bạn sẽ đc các MEM có ý định mua cân nhắc 😁 Mong là PP sẻ là siêu phậm thật sự với số tiền bõ ra là sứng đáng với nó !!
nguatroi
ĐẠI BÀNG
9 năm
viper và baonet sữ dụng tốt không bạn ? có bị nóng máy không vậy ?
@nguatroi cùng câu ?😁
@nguatroi Viber chưa cài được.

Báo net cài qua Amazon hoặc dùng link trực tiếp. Mình chưa thực sự cài nhưng đang dùng Bao Moi thì thấy nó chưa hỗ trợ cho PP, vẫn đọc và xem nội dung được nhưng không mượt lắm.
DAT141029
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tnmi1307 Baonet thì qua dùng Trình duyệt trên BB10 đi, mạnh và mượt. Mình kết nhất cái Trình duyệt BB10
detno29
TÍCH CỰC
9 năm
@DAT141029 những app nào trên iOS và Android ko có mình cũng dùng qua trình duyệt của PP hết. Phải công nhận trình duyệt của nó rất nhanh. Còn đâu mấy apps chat như whatsapp skype wechat thì có khá đầy đủ chả có vấn đề gì.
susi
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào bạn cho mình hỏi Pin dùng được bao lâu, khi sử dụng bình thường không game
@susi Mình sài chưa đến 1 tuần nên nói không khách quan lắm. Nhưng cảm nhận chung là pin không lo đâu, mấy ngày nay sài rô đa, cuối ngày phải tăng cường chơi game và xem youtube hết cỡ để cắm sạc qua ngày.
Mình đoán thì nếu chỉ xài bình thường thì chắc được 3 ngày.
Đang dùng fb, 2 mail, bbm, skype, linkedIn.
Không biết sài pin tích điện có ảnh hưởng gì ko nhỉ hơn nữa ban nào đã tìm được chỗ dán màn hình chưa
@binhcaugiay Ha ha vẫn đang xài dán màn hình zin theo máy. Trên Amazon thấy có bán, ở vn thì chờ nhập về thôi.
Dùng đc hơn 1 tuần, cảm nhận ban đầu của mình là máy ok mọi khoản, các ứng dụng android như zalo, viber chạy mượt, pin thì khoẻ ( mình 3g on 24/24 mà từ sáng đến tối máy vẫn còn hơn 40% dù nghe gọi và check mail nhiều trong ngày) [emoji2]

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tapatalk
Mark
TÍCH CỰC
9 năm
Mình rất thích những đánh giá cụ thể của mọi người đã sử dụng PP để ae mua sau xem xét.
Đang bán lumia 1520 để lên pp đây,nhân tiện cho mình hỏi ở trên hệ điều hành bb10 có sử dụng được Onedrive như lumia ko ạ?
@Mark Phải vào App worlds check, có onedrive, hiện tại đang sử dụng skype vẫn dùng Microsoft acc đấy thôi.
@Mark Blackberry có viết app tên là Connect to OneDrive. Bạn instlal nó thì các photo và video sẽ tự đông up lên OneDrive vơi thư mục là Blackberry
chieutay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mark Onedrive trên z10 dùng ầm ầm luôn, yên tâm nhé bạn
detno29
TÍCH CỰC
9 năm
@Mark Nó có cái playcloud hỗ trợ đầy đủ cho onedrive, box, dropbox, sugarsync, googledrive, etc. luôn bạn. Mình dùng cái đó thấy khá okay.
Nếu như mà PP sữ lý tốt nhửng ứng dụng của Android điển hình như Zalo . Viber . Bao Moi thi OK quá rồi còn gì nữa 😃
Mình hay chuyển tiền bằng điện thoại, không biết các ứng dụng co trên adroid như vietin bank ipay, vietcombank, bankplus...có cài được trên pp không?
@Hoaithiluong BlackBerry đáng đc sử dụng để dùng internet banking, cẩn thận với android, chú nào bị unroot, jail break rồi thì kô nên dùng nhé.
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoaithiluong Vietcombank chạy tốt nhé bạn, những app của ngân hàng khác mình chưa biết

Sent from my Z10 using Tinhte.vn mobile app
Cám ơn bạn, về tính bảo mật của bb thì ok rồi, nhưng mình đang lăn tăn k biết có cài được những ứng dụng đó không
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
Viber cho BB đã có chính thức rồi, xài Ok.

detno29
TÍCH CỰC
9 năm
@tonybom làm gì có chính thức đâu bạn nhỉ? Có bản cài qua Snap thôi chứ?
ppt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là dùng Viber ok chứ? Thanks.
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
@ppt Ok bạn. trên Z10 chạy 10.3.1154 của mình thì cả viber app Android trước đây và viber cho BB hiện nay đều ok.

Sorry các bác em hơibon chen tí 😃
@tonybom Sao mình không tìm được Viber cho BB nhỉ, các bác chỉ hộ kèm hình ảnh. Cảm ơn.
@tnmi1307 Về cơ bản Viber cho BB10 ko hỗ trợ bàn phím qwerty, mình có hỏi Viber và nó trả lơi thế. Anh em muốn xài Viber trẹn máy có bàn phím qwerty thì dùng "Snap" mà download về xài. Vì Viber trên BB10 cũng chỉ là Android Port thôi.
MÌnh xài Viber vơi OS10.3.1 hô trợ tôt nhé
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
@tnmi1307 Viber tải trong Bb World mà bạn

@tonybom Chưa tải trực tiếp được. Mình tìm trên bb world trên pc, sử dụng code tag chạy tới link của nó, nó bảo là không hỗ trợ. 😔
datcub
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế còn instagram, tumbrl thế nào các bác ?
royal_T
TÍCH CỰC
9 năm
có bạn nào dùng ROM leak 10.3.1.1016 cho Passport chưa ?
@royal_T OK nha!

IMG_20141031_163247.png IMG_20141031_163257.png IMG_20141105_172959.png IMG_20141105_173011.png IMG_20141031_163247.png IMG_20141031_163257.png IMG_20141105_172959.png IMG_20141105_173011.png IMG_20141031_163247.png IMG_20141031_163257.png IMG_20141105_172959.png IMG_20141105_173011.png
nguatroi
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho mình hỏi vấn đề sync danh bạ từ gmail có ok , có bị trùng lập nhiều không vậy?
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
@nguatroi Nếu bạn sync chỉ mỗi Gmail thì ko lặp

@nguatroi ko bi bác,hehe
Hitechfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Viber chưa cài được cho Passport nhé các bro!
royal_T
TÍCH CỰC
9 năm
@Hitechfan dùng Snap hoặc 1 mobile market tải viber android dùng tốt mà bạn 😃
Hitechfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tnmi1307 Bạn chỉ cần nhấn cùng lúc 2 nút volum up và down là chụp màn hình được ngay thôi!
@Hitechfan Passport có chức năng auto On/Off như dòng OS 6 không ta, kiếm mãi không ra, giúp mình với.
@tnmi1307 mình cũng thích cái đó, nhưng OS 10 ko có rồi (ko biết sau này có bổ sung?)
Chưa thể đánh giá HĐH 10.3 tốt đc bỡi còn quá nhiều thứ mà ios và android làm đc còn BB thì chưa

Gửi từ ả rập xê út.....toạ độ 69/96
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
@Trungchinhs .

Liêt kê chi tiết hơn được ko bác!?
Hiện tại em đang xài con BlackBerry z3 mọi thứ hài lòng nhưng sáng nay mở máy lướt wed nhìn zô màn hình trắng thấy có 1 đốm sáng nhỏ. K bít bị sau rui...hic. help me các pro ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019