Anh em xài iPhone 11/11 Pro có gặp tình trạng màn hình dễ trầy?

bk9sw
10/10/2019 14:19Phản hồi: 385
385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chết mẹ, dán cường lực liền thôi.
cứ phải dán vào cho chắc, vì tay có bụi, cát xước ngay
khẳng định là từ lúc ra mắt IP11 tới giờ, điện thoại của mình vẫn không bị trầy nhé.
Apple: chúng tôi cắt giảm chi phí để hút máu
Mr. Drill
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xạo lờ, để chung chìa khoá còn chưa trầy đến mức như vậy.
@Mr. Drill Thế bác nghĩ mod không uy tín thì bác định tin ai, thà người viết không phải mod thì bác còn có thể nghi ngờ
Mr. Drill
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lý Văn Dũng AT Nếu máy đấy của mod thì có thể tin chút chút, còn lấy nguồn trên mạng thì lắm kẻ xạo lờ. Trên tay mình đang dùng thì không tin mình vậy tin ai.
@Mr. Drill Máy sản xuất ra chưa chắc đã hoàn hảo như galaxy ford, có máy lỗi cũng có máy không, máy bạn không bị nhưng đã chắc gì máy hoàn hảo, mod đưa ra bài viết về nhiều người cũng bàn luận thì cũng phải xem xét lại chứ
Tháng 11 mới lấy máy, giờ đọc review thui 😁
chưa có iPhone 11 để được trầy
heorung52
TÍCH CỰC
5 năm
Gorrila class 6 mà dễ trầy vậy 😁:D
lỗi người dùng, đây là cách để người dùng nâng niu sản phẩm
Chắc là chức năng ẩn của iphone
Định nghĩa bền là khó vỡ chứ ko phải khó trầy
tayeutl
TÍCH CỰC
5 năm
Kính càng cứng thì càng dễ hỏng bởi bụi và cát
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@tayeutl Càng cứng thì càng dễ vỡ nữa bác.
@tayeutl Bạn đùa! Cứng thì chống trầy nhưng dễ vỡ! Dẻo thì khó vỡ nhưng dễ trầy xước!
tayeutl
TÍCH CỰC
5 năm
@Leubaovitien Bạn lấy mấy con mặt kính sapphire rồi lấy hạt cát vuốt nhẹ thử đi bạn
@tayeutl Saphia cứng sau kim cương và chống trầy cực tốt nhé!
tayeutl
TÍCH CỰC
5 năm
@Leubaovitien Thì cứ thử đi bạn, k thử sao biết điều kỳ diệu.
dl988
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài XS Max, thì trầy trụa gần như trong hình sau khoảng 3- 4 tháng sử dụng, trước mình toàn dùng flagship của Samsung, HTC, Blacberry thì ko hề bị, sang iphone XS Max vì nghĩ nó tốt hơn nên không dán màn hình giống như đã dùng với các sản phẩm trước thì thật thất vọng, không hiểu nổi 1 điện thoại trên 30tr mà chất lượng màn hình tỡm như thế ...
chitrung712
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bền ko có nghĩa chống xước tốt nhất.. Những màn hình mà chống vỡ tốt thường dễ xước. Điển hình moto 1 thời làm màn hình bền chống vỡ nhưng lại dễ xước do đặc tính.
@chitrung712 dạ cái moto chống vỡ đó làm từ plastic nên dễ trầy.
trong khi ip11 cũng dễ vỡ lẫn dễ trầy luôn. người ta test droptest ip11 pro max khá dễ vỡ.
Hy vọng là 11 Pro Max ko như thế này, đặng còn mua =))
Kính nó bền có nghĩa là khó vỡ, mà khó vỡ thì độ cứng thấp, độ cứng thấp thì dễ trầy.
Được cái nọ phải mất cái kia. Apple không cần thay kính cho iphone, thay bọn người dùng đi.
@navy.seal Lạy bác
Híu Mụp
TÍCH CỰC
5 năm
Bỏ hơn 20 củ mua điện thoại thì có trầy cũng im cho rồi. Nói ra lại bảo mua phải đồ lởm 😁
Dễ trầy thì khó bể, muốn cứng khó trầy thì dễ bể, Cái iPhone 11 được drop test thấy rất khó bể nên nó dễ trầy thì dễ hiểu, đơn giản mà.
@Nam Air cái ip11 kích thước nhỏ khó bễ chứ lên ip11 pro max coi dễ bể hông?

https://vnexpress.net/so-hoa/11-pro-max-de-vo-nhat-trong-bo-3-iphone-moi-3988046.html
@ragefighter Bạn tự xem xem dễ bể không nhé
@Nam Air lấy clip nhiều bên kìa. lấy clip ifan làm thì dĩ nhiên khó bể.
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@Nam Air Có clip drop test iphone 11 pro max bể trong 2 lần rơi, công nhận bền dễ sợ. 😁
@hugo1m8 Droptest có thể không bể trong 10 lần, nhưng người xài xui xui rơi 1 lần cũng có thể bể :D
Hông có tiền mua lấy gì trầy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019