Anh em xài Vietcombank có bị yêu cầu đổi PIN thẻ ATM không?

Duy Luân
9/6/2019 0:53Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longaya
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vietinbak cũng đã làm cái này mấy tháng rồi
đại khái là chúng nó muốn mình lại kích hoạt cái mẹ gì đó rồi kiểm tra xem tài khoản nào ma tài khoảng nào ảo tài khoảng nào gì gì đó.hay là tụi ló tính traffic rank lên hệ thông của chúng ló hay sao ý chứ. kệ cứ nghe lời chúng nó đổi cái là hết nhận dc gì nữa
Mà ông VCB phí cũng đắt vãi, mình dùng VCB đc 5 năm chuyển tiền ngoài ngân hàng 11k, trong ngân hàng 3k chưa kể nếu chuyển từ thứ 6 đến chủ nhật có khi thứ 2 mới nhận đc. Tưd ngày mình chuyển sang Tech và VIB thấy nhẹ nhàng và yêu vãi.
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy thằng bank nhà nước làm việc rất quan liêu và củ chuối vì được chống lưng. Hệ thống vận hành và nhân viên hách dịch, mọi thứ đều đổ lên đầu khách hàng. Nếu ko bị ép các doanh nghiệp phải xài thì éo ai muốn xài. đcm.
spywaremagic
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm qua mới dính chưởng xong. Mà cái dòng thông báo không biết ông nào duyệt mà chuối hết sức "Thẻ này lần đầu tiên sử dụng, vui lòng nhập mã pin trước khi thay đổi mã pin mới"
Mã pin là mật khẩu lúc rút riền ở cây ATM à? Còn skimming là cái gì vậy?
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
@dlv.pro.thick.game Thiết bị lấy thông tin trên thẻ , nó cài vào khe đút thẻ ở cây atm . Cộng thêm một cái camera để ăn cắp mã pin . Khi có đủ thông tin thẻ + mã pin nó có thể tạo được một thẻ atm tương tự thẻ của bạn để rút tiền . Đó là lý do tại sao ngân hàng yêu cầu bạn che bàn phím khi gõ mã pin
@dlv.pro.thick.game skimming là thiết bị đọc thẻ để ăn cắp mật khẩu, sau đó nó làm thẻ giả rút tiền!
@Flirtflock Vậy rút cuộc mã pin là gì và skimming là gì?
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
Có. Bị 3-4 hôm trước rồi . Cứ nghĩ lâu quá không đổi pin nên nó yêu cầu . Thẻ mình gần 4 năm chưa đổi mã pin
romero
TÍCH CỰC
5 năm
Xàm vl
Cứ 3 tháng or 6 tháng buộc phải đổi 1 lần. Ko đổi mã pin thì không xài đc internet banking
tvphi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nhận được tin nhắn hôm t6
Mình xài Viettel nên không rành 😁
Để thẻ vô cây atm nó báo là thẻ sử dụng lần đầu, ko muốn đổi cũng ko dc
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm qua cũng vừa nhận 1 tin nhắn, nội dung là: Thu phí dịch vụ SMS chủ động tháng 05... phí là 11.000đ 😕
Mình cùng bị yêu cầu đổi mã pin, hôm qua rút bình thường, sáng nay bị.
Chameleon.
TÍCH CỰC
5 năm
Thẻ vietcombank chỉ để nhận lương. Nhận xong auto chuyển qua thẻ Timo để dùng rút ATM và thanh toán online
bài này cũng cho lên trang chủ ?
trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
trong thẻ chỉ đủ tiền nuôi nó nên chắc ko đc ngân hàng "ưu tiên" nhận tin nhắn đó 😁
chưa thấy bên NH thông báo gì nhưng thẻ của e giờ đã ko rút được, nhưng thẻ visa vẫn rút ầm ầm 😆
Có bị nhé... mình cho họ cả mật khẩu để rút tiền cơ... chạ thấy sao cả. Vẫn cười tươi .
có nhé nhưng chưa biết sao nữa
Hầu như các ngân hàng lớn đều yêu cầu khách hàng đổi pin trong vòng 6 tháng, hệ thống sẽ nt tự động đôn đốc khách hàng đổi pin để tránh quên ko đổi. 1 số chơi biện pháp mạnh hơn là ko cho khách rút tiền khi quá 9 tháng ko đổi pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019