Anh em xem có phải ổ fake không ?

Chen Guang
4/8/2018 13:27Phản hồi: 21
Anh em xem có phải ổ fake không ?
Em có mua một con SSD Apacer AS340 Panther 120gb trên memoryzone, đang sale 690k
Em mua về kiểm tra , mới tá hỏa.
Vỏ ổ cứng không giống miêu tả nhà sản xuất, mặt đáy nó đầy đủ 4 lỗ lun, mặt trên fake kém lấy tay bốc ra được
[​IMG] [​IMG]

Kiểm tra bằng crytal disk info cũng khác kiểu firmware, seri number nhiều số hơn

Tốc độ thì cũng thấy sai sai nữa

Dùng Apacer SSD Widget không nhận

Anh em xem có phải fake không nhé
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc chắn là ổ fake rồi
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn mua ở đâu vậy để ae còn cảnh giác
Chen Guang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Flazh đây bác
https://memoryzone.com.vn/ssd-apacer-panther-2-5-inch-sata-iii-120gb/
Bấy nhiêu bằng chứng đó mà bác còn phải hỏi sao 😁
Chen Guang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Archibald_Mclean rõ ràng vậy rồi mà bên kia chai mặt ko nhận ms hay
Fake hay k thì mình k chắc nhưng mà memoryzone mình mua nhiều lần không vấn đề gì, hậu mãi tốt. Bạn alo shop hỏi trực tiếp xem
Chen Guang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huylequang2910 mình mua chổ mày cũng vài lên rồi, bữa nay dính cũng mệt lắm. Mà nói nó ko chịu bảo lỗi nhà sx mới kinh chứ.
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần sau tránh bọn nó ra vậy. Trc mình đỏ lần sau đen vớ phải con fake thì tạch. Bác lên đó đòi chúng nó bồi thường đi
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lỗi nhà sản xuất nó ko đổi cho bác à???
Chen Guang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Iam.batman nó chịu đổi nhưng ko nhận đây là hàng fake, chỉ là hàng lỗi thôi, bữa trc mình hỏi bảo chứng minh dc là fake đền gấp 3 cơ. Mạnh mồm lắm.
@Chen Guang Bác ơi, nay mình bị dính nề không biết đổi mất 14 ngày hay đổi liền vậy bác, tốn công ghê á
Khó mà phân biệt.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
vãi thật, vậy mà chối ko nhận fake, rồi tụi nó đổi cái mới có khác biệt ko bác ?
Bác chủ thớt ơi mình cũng mới ngu ngơ lên đó mua con Apacer AS340 giống bác, mà mình đưa lap cho bên đó chuyển sang luôn.
Về mới check ra như hình dưới, giờ thấy hoang mang quá, bên đó có chịu đổi cho bác không nhỉ ?
SSD Apacer.PNG
@nguyenbaoson37 tải cái này xem nó nhận diện đc ssd k https://industrial.apacer.com/upfiles/ADUpload/allshare/20190109 SSDWidget2.0 v2.0.0.0.rar
bác chủ mua của memoryzone thì edit thêm cái hoá đơn để a e còn tránh.
@chuviet1991 Mình , mới bị dính đây vc thật
virov9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ổ hdd có cách nào nhận biết fake không mấy b?
Mới mua của nó trên tiki 430k luôn, để lưu ý coi phải hàng fake ko? Theo như bác chủ thì hàng zin có 3 lỗ bắt vít thôi và phải nhận bởi SSDWiget nhỉ
P/S : Bỏ mẹ, mới coi lại hình ảnh bà con up lên khi mua trên tiki thì toàn là 4 lỗ. Hình ảnh minh họa của nó chỉ có 3 lỗ. Người dùng bị lừa rồi.
Link : https://tiki.vn/o-cung-ssd-sata-iii-2-5-inch-120gb-apacer-as340-hang-chinh-hang-p1366463.html
vieted
TÍCH CỰC
5 năm
vừa lấy 1 con 120G của tiki. Lắp vào thấy chạy cũng được (tương tự con Team trước mua của hanoicomputer). Thông số ổn, chạy qua trưa báo mới bật 3 tiếng chứng tỏ đồ mới, chưa bị dùng. Giá 430k cũng ổn mà máy chạy thoáng hơn hẳn so với khi chạy đĩa cứng.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
địu, thấy bên nước ngoài người ta unboxing cũng toàn 4 lỗ ko mà??? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019