[Ảnh] Mời xem bộ ảnh của Citroen C3 WRC concept - chiếc xe rally đúng nghĩa

Vua Lười
30/9/2016 9:32Phản hồi: 22
[Ảnh] Mời xem bộ ảnh của Citroen C3 WRC concept - chiếc xe rally đúng nghĩa
Citroen trở lại với giải đua FIA World Rally Championship sau nhiều năm gián đoạn với một chiếc xe hoàn toàn mới, đó là C3 WRC concept. Chiếc xe được làm dựa trên chiếc hatchback Citroen C3 và mang ngoại hình thuần rally với wide body, với gầm cực kỳ thấp và màu sắc rực rỡ.

So với C3 bản tiêu chuẩn thì chiếc xe đua rally có kích thước dài và rộng hơn chút, cụ thể là dài hơn 13,6 ft và rộng hơn 6.2 ft. Body thì có thêm đuôi gió, cản trước hạ thấp để tăng đặc tính khí động học. Nhìn chiếc xe rally này làm mình nhớ tới chiếc Mercedes AMG A45, nó là chiếc xe mang lại cho người lái nhiều cảm giác rằng đang chạy một chiếc xe rally. Tuy nhiên với những kích thước mở rộng để phù hợp với đường đua thì chiếc C3 WRC concept này có kích thước gần tương đồng với Land Rover Range Rover Evoque.

Mình thích nhất là khi nhìn những chiếc xe rally từ phía sau, trông chiếc xe rất sexy gợi cảm
Theo một vài thông tin được chia sẻ từ Citroen thì chiếc C3 này có khối động cơ 1.6L tăng áp sản sinh công suất 380 mã lực. Trên thân hình nhỏ nhắn thì khối động cơ tiêm cận 400 mã lực sẽ cho cảm giác rất đặc biệt, cũng giống như những gì Mercedes đã làm với AMG A45.

04-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg 06-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg 07-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg 08-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg 09-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg 10-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg 11-citroen-c3-wrc-concept-paris-1.jpg
Nguồn: Autoblog
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Citroẽn đọc là Xít-trô-ăng.
.........
Hết ý kiến, quả xe chất vồn [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
chatnever
TÍCH CỰC
8 năm
Biết hãng này qua chiếc Citroen Survolt trong Asphalt 8, rẻ bèo mà chạy nhanh chóng mặt 😁
@chatnever chiếc đó là xe điện :D
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe Rally chạy xong, ko bao giờ thấy còn lành lặn vì nó quá "dữ"!
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
má ơi.. đẹp quá
theo kiến thức hạn hẹp của mình, hãng xe và cả giải đua đều lần đầu mới nghe đến. đúng là mở mang tầm mắt.
vu quoc hoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ncdangson Không có ý chê gì bác đâu nhưng chắc bác ít chơi game :3
@vu quoc hoan ít chơi game là bị chê hả bác.
@ncdangson Cũng đúng thôi, hãng xe này giờ ở Việt Nam ít thấy.
vu quoc hoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ncdangson Bác hiểu nhầm 2 vế của em rồi, dòng xe này và giải đua này cũng không phải nhỏ lẻ thấp bé, nên nếu bác không thích xe cộ thì em không nói, chứ nếu có sự quan tâm mà nghe lần đầu thì cũng có vấn đề
Quá đẹp
ChillaGuy
TÍCH CỰC
8 năm
Có ai chơi WRC không? img3009.jpg
loveuhp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ChillaGuy Game tên gì bác?
ChillaGuy
TÍCH CỰC
8 năm
@loveuhp Ông chơi thử WRC (tui thích nhất WRC4), hoặc dòng DiRT (gần nhất là DiRT Rally).
ubeo
TÍCH CỰC
8 năm
ôi, nhìn phát yêu luôn.
cơ mà ... chúng ta không thể đến được với nhao. hic.. a quá nghèo em ơi !
Quả xe chất ghê - đẹp mê hồn 😃😃
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn quả cánh gió trước chất quá. mỗi tội phần cản sau k đc đẹp cho lắm. nhưng nhìn tổng thể thì e ấy rất sexy
đầu xe nhìn hao hao evoque nhỉ
bingka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Citroen nghĩ chơi với Total và Redbull rồi à :v
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
Game là từ hãng xe ngoài đời ra bác ơi, hãng này lâu đời bên châu âu rồi :3
Có bác nào có ý định độ con morning thành em này chưa

Xu hướng

Bài mới