Anh và Pháp sẽ hợp tác phủ sóng di động trong đường hầm Channel Tunnel

bk9sw
30/12/2010 13:22Phản hồi: 18
Anh và Pháp sẽ hợp tác phủ sóng di động trong đường hầm Channel Tunnel

Nếu có dịp đi tàu điện ngầm tại các thành phố công nghệ như Taipei, bạn sẽ có thể sử dụng dịch vụ 4G ngay bên dưới đường hầm. Tuy nhiên, ở London thì ngược lại, bạn sẽ mất kết nối di động khi tàu vào hầm. Vì vậy, thị trưởng London đã khuyến khích các nhà mạng lớn tại Anh thiết lập các trang thiết bị cần thiết để phủ sóng trong các đường hầm và mở rộng sang vùng biên giới.

Tờ Daily Telegraph cho biết các nhà mạng tại Anh gồm Vodafone, O2, Everything EverywhereThree đã hợp tác cùng các nhà mạng Orange, SFRBouygues tại Pháp để đầu tư 20 triệu bảng (30,8 triệu USD) vào dự án phủ sóng di động trong gần 50,5km đường hầm Channel Tunnel thông giữa 2 quốc gia. Bên cạnh đó, công ty phát triển hạ tầng viễn thông Pháp, Alcatel-Lucent sẽ đảm nhận việc thiết lập còn nhà điều phối viễn thông Anh quốc, Ofcom sẽ cấp quyền phủ sóng cho các nhà mạng Anh và Pháp bên trong đường hầm. Mục tiêu cuối cùng của dự án là tiến đến hoàn tất thiết lập trước thềm thế vận hội Olympics 2012 diễn ra tại London.

Nguồn: Engadget
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này xa với mình wa 😁 ko bit lúc nào dc sang Anh 8->
các hầm ở vn mình hình như cũng phủ sóng di động hết rồi nhưng các đèo thì chưa, cứ đi qua là " tẻo " :sleep:
Hôm nọ đi tàu lên công tác trên Lào Cai, chẳng qua cái đèo nào mà sóng còn "lúc ẩn lúc hiện" :spin:
chắc tại trên đèo ít dân quá nên tụi nó không chịu phủ sóng. hôm bữa em bị người yêu giận mấy ngày vì cái tội đi qua đèo 😢
Chắc ít đèo quá nó chưa thèm phủ đây mà, hơ hơ 😁
PingMD
CAO CẤP
13 năm
So với VN thì cái này xa xỉ quá, mình chỉ ước là sóng 3G đc ổn định thôi chứ chổ mình ở là TP mà chổ có 3G chổ ko.
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lâu lâu có sóng mà mobi còn ko gọi đc mới kinh.2 máy cạnh nhau mà gọi nó kêu "số máy đang bận" 😕.
em cũng có 1 lần bị giống bác đó :banghead:
khi nào Vn có tàu điện ngầm full sóng thì lúc đó ANh, Pháp chắc đi tên lửa quá :dance:
Việt Nam không biết khi nào có tàu điện ngầm nhỉ
Ở tp HCM đang làm 1 tuyến đường giao thông = tàu điện ngầm đó bạn!
bienkiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã bảo là chỉ những nước có IQ cao mới có tàu điện ngầm mà 😁
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Giờ sóng di động đã là 1 phần tất yếu của cuộc sống.
Không quan tâm lắm vì không thực dụng lắm ở VN, chắc chỉ có mỗi hầm Hải Vân là dài dài, với cũng chả ai suốt ngày đi qua đi lại ở đó cả.
Đường hầm này là một trong những công trình mình kết nhất cả về ý nghĩa và công nghệ.
Việc phủ sóng đường hầm này lẽ ra phải làm từ lâu rồi mới đúng 😁
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Hay nhỉ, không biết bao giờ đi qua đèo hải vân có sóng di dộng nhỉ ?
vn mình IQ cũng cao đó bác 😃

khi nào tụi nhà mạng thích thì nó phủ thôi. với lại bi giờ toàn đi qua hầm Hải vân, trong hầm thì vẫn có sóng :sluggish:
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Nước ngoài đầu tư ghê quá...nhìn lại nước nhà......NẢN...sóng íu quá...dù 2G...lúc có lúc không...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019