Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anna phát hành vào tháng 7, 10 smartphone Symbian trong năm tới

Didu
21/6/2011 6:8Phản hồi: 86
Anna phát hành vào tháng 7, 10 smartphone Symbian trong năm tới

Nokia E6 và X7 được cài sẵn Symbian Anna
Tại sự kiện Nokia Connection diễn ra ngày hôm nay, Nokia đã công bố về HĐH Symbian Anna cũng như thời điểm phát hành bản cập nhật cho các dòng máy hiện tại của hãng. Ngoài X7 và E6 được cài sẵn, những dòng máy cũ gồm N8, E7, C7 và C6-01 sẽ được cài sẵn HĐH Symbian Anna kể từ tháng 7 tới khi bán ra thị trường. Với những người đang sở hữu một trong bốn chiếc máy trên, họ sẽ phải đợi tới tháng 8 để có thể nâng cấp thông qua giao thức OTA hoặc kết nối với máy tính. Cuối cùng, Nokia tiết lộ về kế hoạch trong 12 tháng tới sẽ có 10 smartphone mới chạy Symbian được hãng giới thiệu ra thị trường.

Nguồn: Nokia Conversation
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

10 mẫu Symbian phone nữa + cộng với 10 mẫu WP, OMG
Liệu có phải Nokia đang chế tạo smartphone Sym giá rẻ ko nhỉ vì các mẫu Sym hiện tại vẫn chưa hết vòng đời mà:giggle:
Symbian chả rẻ đâu bạn ạ, E7, N8 vẫn đắt lòi ra kia kìa, mà mấy con đấy mất giá thảm hại, mua về bán không có thằng mua lại
so vs mấy cái htc rồi ip thì cái nào rớt nhiều hơn ,giá mới cũng thế, nói chẳng nghĩ l gì , ông vác lên núi hay sao mà ko có thằng mua lại
so vs mấy cái htc rồi ip thì cái nào rớt nhiều hơn ,giá mới cũng thế, nói chẳng nghĩ l gì , ông vác lên núi hay sao mà ko có thằng mua lại , vác vào đúng cái bản dân tộc, " e thích ip cơ , ip mới là nhất là sành điệu , là dân chơi .." 😆 , thì sao nó mua nổi N8 của ông :|
liệu Nokia có ôm đồm lắm không nhỉ, nếu symbian được cải thiện hiệu năng thì mói mong cạnh tranh được
Dao2nd
TÍCH CỰC
13 năm
Nokia cố lên để tạo cạnh tranh cho pà kon đc nhờ... Nhìn con X7 hầm hố ghê...
Sao buồn cười thế nhỉ. Những máy cũ mà trong giai đoạn xuất xưởng thì cài sẵn luôn mà sản xuất trc đó thì phải tháng 8. Cùng 1 mẫu máy mà khác thời gian cập nhật là sao nhỉ? Mấy máy mới sản xuất coi bộ có cái gì "ngon" hơn hay sao í
Bạn chưa hiểu chiến lược KD r`, những tháng đầu là chiến dịch hớt váng sữa, khi mà sp mới đang dc mong đợi, lúc này nhà sx sẽ bán dc giá cao nhất, họ cần tranh thủ hớt, nếu cho bản update ngay thì ai mua sp mới làm gì nữa :|
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Thực ra chẳng có gì là ngon hơn cả đâu , tuy nhiên Nokia muốn đánh vào tâm lý những người thiếu kiên nhẫn đợi chờ , đẩy những máy hiện tại đi để mua máy mới có sẵn Anna , đặc biệt là X7 E6 mới ra nên cần có ưu thế hơn một chút để bán chạy .Máy mới có sẵn Anna là một lợi thế cạnh tranh để bán các sản phẩm cho chạy , so với hàng cũ (nếu bị đẩy đi cũng chưa thể có được Anna ngay) .Nếu bạn muốn cập nhật nhanh thì sang tháng 7 những máy (C6-01 C7 E7 N8) mới có Symbian Anna thì chắc chắn Navifirm sẽ search ra những firm ware gốc của máy đó,tuy produce code khác biệt so với máy cũ xong điều đó không ảnh hưởng .Và Flash bình thường máy mình cũng đang chạy PR1.2 của code khác đây
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
NOkia tỉnh ngủ rồi, mấy bác yên tâm ngồi chờ sản phẩm của Nokia đi, hy vọng không làm chúng ta thất vọng.
Nhưng mình vẫn mong nhất là WP7 chạy trên Nokia. ;)
Theo em thì không phải lúc trước Nokia ngủ quên đâu. Chính lúc đó là lúc họ hoạt động dữ dội. Họ cần chọn những nền tảng phù hợp, có tiềm năng, đồng thời thiết kế mẫu điện thoại sao cho ấn tượng nhất, và sắp xếp để quản lí chúng sao cho thật tốt. Nói đơn giản vậy thôi, chứ em nghĩ đây là một quả trình tiêu tốn rất nhiều chất xám và thời gian 😆
Có thể nói, thời gian qua Nokia đã lùi một bước, chấp nhận nhường Apple, Google vượt lên mình, nhưng đây là lúc Nokia tiến trăm, ngàn bước 😃) tiến thật xa, xa mãi...........mãi.... Nếu Nokia thành công thì có lẽ, các hãng khác cần phải cố gắng rất nhiều để thu nhỏ khoảng cách. Chúng ta hãy chờ xem những cú bức phá vượt trội từ Nokia 😃
Ước gì nokia cũng nâng cấp dòng s60, cho con e72 của em nó bằng anh bằng em
anhtuan.uct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nokia lại chạy đua điện thoại rùi...các hãng khác đú sao nỗi....?hít khói đi ss,se
SE thì đú không nổi với LG và HTC từ rất lâu rồi, còn hiện nay tin tức Nokia vậy thôi, chứ doanh thu thì cứ đi xuống, còn SS và HTC cứ đi lên. Chhưa biết chừng thông tin về việc triển khai hàng loạt, sẽ làm mất luôn cả những khách hàng chấp nhận mua Nokia vào thời điểm này,

Nói chung mấy mẫu này là rất đẹp, nhưng tiếc cái lại Symbian, dù là Anna kurnicova gì gì vẫn là Symbian thôi, phải chi dùng Win 7 thì còn xem xét, hi!
biết chừng nào mới tới việt nam đây?
giá thế nào đã có ai biết chưa?😕 😕😕😕😕 😕😕😕😕
Chúc mừng những bác nào đang sở hữu mấy em symbian^3.NO tin tức dạo này ngập tràn trên các phương tiện truyền thông
van thyk dung nokia ?nhug hdh truoc thj chan ec ko bjt em anna nay the nao
NOKIA sản xuất điện thoại thì khỏi chế chỉ sợ hđh lỗi thời chứ không sợ máy hỏng

---------- Post added at 04:21 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

Bạn này chuẩn bị gia nhập hội những người phát cuồng vì Nokia, hãy nhìn thẳng vào hiện tại đi nếu nokia thực sự năng lực về mảng smartphone thì không phải đợi đến sau này mới bộc lộ đâu =))
Trước đó chưa có wp7 và meego mà, nên Nokia chưa thể chọn được HĐH nào xứng đáng thế chỗ Symbian cả, mà phải chờ đến bây giờ!
--Ý em nói xứng đáng với Symbian ở đây không phải là muốn so sánh Symbian vs Ios hay Android hiện tại vì nó đã quá lỗi thời rồi. Nhưng cái mà Nokia tìm kiếm thật sự là một HĐH có thể làm được những điều mà Symbian đã từng làm, có nghĩa là đủ sức là khuynh đảo thị trường ghê gớm như lúc trước, đến nỗi người người xài nokia, nhà nhà xài nokia. Mua điện thoại là cứ nghĩ đến nokia >.< (chuyện này là có thật đó, trừ một số người thích vọc vạch thì xài cái khác thôi chứ phần lớn là như vậy >.<) và xây dựng một tượng đài vững chắc trong lòng mọi người >.<
Em nghĩ anh cần phải suy nghĩ xem, lúc mà chúng ta nói họ ngủ quên, thì họ đang làm những gì....! muốn thay đổi từ Symbian sang cái khác thì cần thời gian chứ! Còn nếu anh muốn em cho anh Vd về năng lực của Nokia trong mảng smartphone thì đó chính là Symbian đó 😃
P/s: Nokia không làm em phát cuồng nổi đâu ^^ vì hiện tại em đang xài iphone mà, và HIỆN TẠI thì thấy cũng rất bằng lòng với Apple. Em chỉ nói những điều thật sự thôi! Nokia đã làm được gì và phát triển ra sao thì em nghĩ anh cũng biết mà 😃
LẠi fai đợi 2 tháng nữa để đc lên Anna...nản thật
D. lu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Yên tâm đi bác, chưa chắc hai tháng nữa bác đã được lên đâu! Cái bọn nokia cù nhầy! Ban đầu nghe nói sẽ được lên trong quý 2 giờ thì gần hết quý 3.... bó chiếu....!
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nokia là bậc thầy trong việc lười cập nhật FW, bản sau ko thay đổi gì mấy so với trước (điển hình là s60v3,v5) mình dùng N97 đúng 1 năm ko thấy có fw nào đc phát hành. cái bản Anna công bố mà sau 4 5 tháng mới cho cập nhật.
Nói chung dùng androi ở thời điểm hiện tại là thức thời nhất. vài năm nữa thì chưa biết đc
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
N97 FW quá hoàn thiện rồi, update hay chăng là cho 5800 X6 và mấy dùng 52xx.
COOK FW nó có đầy ra, Anna icon đủ luôn, nhìn chả khác gì cái Anna :p
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoàn thiện nhưng web browser ko hoàn thiện bạn ah. Bộ nhớ rom nhỏ nhưng rất nhiều pm của nokia bắt cài vào C:, trong khi E lại thừa nhiều. ứng dụng dùng xong ko trả lại ram khiến máy hay bị lag hoặc đơ. Lẽ ra nhân viên của nokia p dùng đt của hãng để biết xem người dùng p chịu đựng những phiền toái gì.
Xem clip của Elop phát biểu thì thấy ổng bảo nhận đc hàng ngàn email góp ý và rất vui vì điều đó, trong đó phần lớn mong muốn nokia sẽ thay đổi, lắng nghe người dùng. Hy vọng Elop sẽ biết p làm thế nào
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ xem sự thay đổi của Nokia có làm nên kì diệu được ko?
sao em cứ thấy symbian dùng rất là quê các bác ợ. Nó cứ thế nào ấy 😔 hay là tại em quê:|
Koozing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế đẹp quá ta. Nhìn hao hao em Dell. 😁
Chắc báo CEO của nokia định dùng số lượng smartphone để đè chết chất lượng chăng mà cho ra lắm smartphone thế.
kenvali
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy cố gắng đợi thôi.....
mong là mong WP của nokia thôi chứ mấy em sym thì chẳng ngóng làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119