Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anti-Snore Wearable: vòng đeo tay chống ngáy, dùng smartphone để phát hiện ngáy, giá từ 77$

Duy Luân
13/11/2016 21:58Phản hồi: 27
Anti-Snore Wearable: vòng đeo tay chống ngáy, dùng smartphone để phát hiện ngáy, giá từ 77$

Chúng ta đã có gối chống ngáy, giờ là vòng đeo tay chống ngáy. Với tên gọi Anti-Snore Wearable, đây là sản phẩm đang được gây quỹ trên Kickstarter. Chiếc vòng này sẽ rung lên khi app trên Android / iOS phát hiện tiếng ngáy, điều này kích thích người đeo xoay trở tư thế nằm và không còn bị chặn dòng không khí đi vào, tức là sẽ hết ngáy mà không cần sự tác động nào từ người ngủ cùng. Ứng dụng Sleep.ai trên điện thoại ngoài nhiệm vụ lắng nghe và phát hiện ngáy thì còn được dùng để chỉnh độ rung mạng nhẹ tùy sở thích của bạn cũng như phân tích và đề xuất làm thế nào để ngủ ngon hơn. App sẽ kết nối với vòng đeo tay qua Bluetooth. Anti-Snore Wearable sẽ được bán với giá khởi điểm từ 77$ trên Kickstarter, còn app thì cho download miễn phí, dự kiến giao hàng vào quý 2 năm sau.

Nguồn: KickStarter
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái đắng lòng nhất là khó tự biết được là mình có ngáy hay không. Hỏi tụi bạn thì ko biết tụi nó đùa hay thật :s
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
vâng hết ngáy thì chuyển sang mất ngủ
Đối với những người ngủ như chết giống mình, đập còn ko động đậy huống gì cái vòng đó rung 1 tý ta? -_-
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Vây cho mình hỏi có cách nào chữa ngáy được ko?Dạo này mình ngáy mà cả nhà đều thức và chửi mình 😔 :(
@nghia3d Bạn cắt amidan chưa, viêm amidan cũng gây gáy. Nếu bt kg ngáy mà tự dưng ngáy là do nó đấy
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
@heobanhki Mình chưa cắt amidan.....nhưng mà mình ko bị viêm tự dưng đi cắt nguy hiểm vậy 😁:D:DHay do dạo này mình mập hay sao ấy
@nghia3d Cắt amidan đỡ hơn 50% nhé bạn ^^
Ngủ gối cao
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này hay nhỉ, nhưng mà tinhte chuyển qua cái giao diện diễn đàn nhìn khó chịu quá
Trước có bài nói về cái này rồi
Được vài lần. Sau đó cơ thể quen với kích thích đó rồi nên hết tác dụng.
Ôm kỷ thế thì làm sao ngáy đc.
nathai
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đeo mà người nằm cùng ngáy thì nó cũng rung tay mình à??
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
7 năm
Do cơ chế con người hay sao đó. Nhiều khi mình mệt quá mới ngủ ngáy. Đến qua tuổi 25 mới bắt đầu ngáy.
Khi ngáy vòng sẽ tiêm thuốc độc cho bạn dẹo luôn, thế là hết ngáy 😁
và một thời gian sau anh ta mua điện thoại mới
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này thì chỉ có đi phẫu thuật thì mới hết triệt để. Chứ dùng mấy cái ngoài kiểu gì cũng vẫn khổ. Không thì chịu khó dùng cái hàng này thôi
https://tinhte.vn/threads/silent-partner-thiet-bi-giup-giam-tieng-on-cua-nguoi-ngu-ngay-gia-tu-59-usd.2540775/
Có điều này mình ko hiểu là tại sao người ngủ ngáy rất to nhưng người đó ngủ vẫn ngon, ko thấy ồn ào. Nhưng nếu có tiếng động xung quanh là họ tỉnh liền. Ko lẽ tần số âm họ tạo ra trùng với giấc ngủ nên họ ko nghe hả ta :/
@khanhduy.39n k phải vì ngáy to nên tỉnh dậy đâu, mà vì nghẹt thở
ngáy là do đường hô hấp bị nghẽn mà
Các ông trên Kickstarter nghĩ ra lắm trò thật đấy o_O
Lapras
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đeo thiết bị mà đi ngủ, rồi phát ra gì đấy để kích thích con người đổi tư thế thì chắc dòng điện hoặc gì đấy vào người thì hơi ghê. Quất cái gối chống ngáy cỡ hơn 200k cho rẻ 😁 mà lành. (Giải pháp vợ đang áp dụng cho em :D ) http://www.lazada.vn/catalog/?q=gối+chống+ngáy
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau một thời gian vòng này sẽ hết tác dụng thôi mà. Có hiệu quả lúc ban đầu mà thôi😁:D:D
meocon148
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vợ em lại thích tiếng ngáy của em. ^^ giờ ko ngáy lại thấy thiếu vắng. cơ mà mua cái này tổn thọ quá, ngủ không được ngon
Nếu ngủ cùng người đó thì ta ngủ trước 😁
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy cái đồ có rung dễ bị dùng sai mục đích lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119