Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AnTuTu: iPhone SE có 2GB RAM, điểm benchmark cao hơn iPhone 6s/6s+

ART+
22/3/2016 6:33Phản hồi: 369
AnTuTu: iPhone SE có 2GB RAM, điểm benchmark cao hơn iPhone 6s/6s+
Theo công cụ benchmark AnTuTu, iPhone SE vừa mới ra mắt có 2GB RAM - như vậy là nó bằng với iPhone 6s và 6s Plus. Bên cạnh đó, kết quả benchmark bằng AnTuTu cũng cho thấy iPhone SE đạt số điểm sau cùng là 134.358, cao hơn một xíu so với iPhone 6s/6s Plus (132.620) và tất nhiên là cao hơn hẳn so với iPhone 6/6 Plus (80.554). Như vậy, với cấu hình và điểm số benchmark như trên, iPhone SE đúng như lời Apple nói, là chiếc smartphone 4-inch mạnh mẽ nhất ở thời điểm hiện tại, thậm chí nó còn mạnh hơn rất nhiều chiếc máy to bự khác.

Như vậy là chỉ còn thông tin về dung lượng pin của iPhone SE vẫn là bí mật, bọn mình sẽ cập nhật ngay khi có thông tin.

Xem thêm: So sánh sơ qua giữa iPhone SE vs iPhone 6 vs iPhone 6s

369 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Double K7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cấu hình khủng, thiết kế đẹp. Kiếm thêm 1 em😁
Vẫn sẽ bán tốt ( cỡ 5C ) nhưng chắc chắn ko phải ở Việt Nam vì ko giải quyết đc khâu oai với lòe gái ( gái rẻ tiền ) 😁:D:D
@Tho2015 Ờ , chắc tụi đại gia quan tâm bọn gái rẻ tiền nghĩ gì 😁

Quan trọng hơn là bọn gái rẻ tiền ấy lại thích dạy nhà giàu cách xài tiền cơ :D

Mà dựa vào comment của gái anh lại nghĩ gái đang nói về bản thân đấy " nhổ nước bọt vào tụi dùng SS và chê họ ko biết xài tiền " :D:D:D
romero
TÍCH CỰC
8 năm
@ngminhman123 Mình tin là bán tốt hơn 5c nhiều, mấy người bạn mình vẫn có người thích 5s vì nhỏ nhẹ đẹp
Applenick
TÍCH CỰC
8 năm
@ngminhman123 Hạng gái rẻ tiền thường thích cái hoa hoè bên ngoài, còn hạng có tri thức nó khác Bác ơi !
@ngminhman123 chuẩn rùi 😆 xài nhìn cứ tưởng 5/5s, gái sẽ khinh bỉ =))
Đợi iFixit chứng thực Ram 2GB. 😁
Vaanres
CAO CẤP
8 năm
@nguyensang12 dữ liệu bbenhmark mình tin là nó chính xác hơn
nghialeather
ĐẠI BÀNG
8 năm
😃Ngon vại
Ram 2gb thì cũng là 1 yếu tố để mạnh dạn lôi em nó về 😆
joethinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Buồn cho các đội Anti Fan. Sáng giờ cố gắng chứng minh hắn 1Gb Ram.
@LongOni ai nói nó ko đẹp vậy b. trong tất cả đời ip thì ip5 -và 4 là đẹp nhất. cái cần nói ở đây ko phải là nó đep,nó cấu hình khủng,mà là tại sao apple ko nghĩ đc ra cái thiết kế khác uh, cứ nhai đi nhai lại vậy.
LongOni
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenmanh287 Tim Cook không nhận ra dc điều đó. có lẽ Apple nên mời bạn về làm CEO
Chắc doanh số cao hơn 5c chut xíu
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@duykhiem86 400$ chứ ko phải là 9tr vnđ nha bạn!
@duykhiem86 Mình thì thấy em 6/6s là hợp lí nhất, không lớn mà cũng không nhỏ, bỏ túi quần jean cũng ok, sử dụng màn hình chơi game cũng ok. Nếu 400$ mình sẽ chọn ngay 6 xách tay.
cdtshau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thien.ync SE mà ram 2gb thì chắc k ai mua 6, thích màn hình to thì 6 plus.
Khách quan mà nói thì SE tốt về giá, về cấu hình (IOS) cho ai chỉ cần phone 4'.
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@kimthoaduy 400usd đổi ra VND tầm 8tr5 chứ mấy, xách tay về VN tầm 9tr-9tr mấy còn j nữa, chưa kể mai mốt có bản lock nhà mạng còn rẻ hơn nữa ấy.
honamktqd
TÍCH CỰC
8 năm
Có lạ gì khi gánh cái màn Retina (1136 x 640 - chưa đạt mức HD720) với cấu hình như thế? Mong pin tốt là ngon nhất rồi. Mình vẫn luôn thích máy nhỏ
cuminh8
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay đây
Tận dụng nốt linh kiện 6S và dây chuyền sản xuất 5S. Chi phí thấp, lợi nhuận cao.
Chim cút là thiên tài.

P/s: thấy mấy bạn j đó nói Android mid sẽ ế chổng vó, cá x mình thấy klq. Đơn giản! Người dùng Android vốn đã quen vs smp có màn hình lớn, hoặc nếu ko cũng phải 4.7" và 5" chứ bây giờ 5.5" đang phổ biến và sớm thành tiêu chuẩn chung rồi.
Ko có lí j họ lại bị 1 thiết bị có mức giá hơn 10 củ màn chỉ 4" hấp dẫn. Đi từ nhỏ đến lớn thì dễ, quen to rồi về nhỏ lại khó. Nếu bạn nào đang/sẽ song kiếm 1 bự 1 nhỏ thì lại là vấn đề khác.

SE sẽ lấp vào phân khúc 4" của Apple đang có 4, 4s, 5, 5s. Chất liệu nhôm ngon hơn nhựa của 5C, kiểu dáng 5S vẫn đc lòng các ifan, sức mạnh của 6S vẫn đang đỉnh. 1 lựa chọn quá tốt cho hàng chục triệu người cố gắng bám trụ ở ngoài kia vs con ip 4".

Chứ con SE này mà đòi Android Killer ư? Pls!

P/s 2: Này mấy th*ng cuồng, có cần phải viết rõ ra là APPLE ĐỦ TRÌNH ĐỘ VÀ HIỂU BIẾT ĐỂ TÍNH TOÁN LẠI SAO CHO CÁC LINH KIỆN TẬN DỤNG VỪA VẶN TRONG 1 THÂN HÌNH MỚI, NHỎ GỌN HƠN KO? IQ BAO NHIÊU MÀ PHẢI VẶN VẸO 3 CÁI XÀM Ý HẢ?

Máy móc đến nực cười.
@mozart_nht Với những người như thế thì đi "copy" của người khác mới là khó và đẳng cấp :v
@AmbitiousMan Apple ngu gì làm máy màn to giá rẻ 😆, đây là 1 bước đi thông minh
supi7
CAO CẤP
8 năm
@AmbitiousMan Xàm L =))
@AmbitiousMan Cho mình góp ý về việc Ifan đang mong muốn 1 thiết kế hoàn toàn mới ! có thể đây là động thái để câu like như hồi xưa 5c rồi đùng phát lên 6 . Bài viết của bạn đúng nhưng mà chưa ra xài chưa biết . bởi ông bà có câu . Đụng trận mới biết anh hùng . Gỉa thuyết của mình : nếu như Apple thông minh đủ trình độ để tận dụng linh kiện , Apple họ cũng có team rủi ro , và rủi ro thì phải chờ coi mới biết , bác thấy nguyên cái clip quy trình lúc a tim cật cho chúng ta xem về máy tái chế . Bao nhiêu bạn ở đây nghĩ như vầy :
- Máy tái chế ( linh kiện tái chế sẽ bị trùng lập linh kiện máy China )
- Bảng Mạch chủ ( trùng với bảng mạch và cách xắp xếp của 5/5s có thể họ sẽ dùng lại )
- Pin và các linh kiện lặt vặt .
Kết Luận : Chúng tôi yêu ifan nhưng cần lắm 1 sản phẩm mới đi kịp thời đại 😁 .. , còn bình cũ rượu mới thì nói thật nhé :
Thích vẫn thích , mạnh vẫn mạnh , nhưng sự hoài nghi và rủi ro sẽ luôn mang trong đầu :D .. có khi nào đây là cái iphone tao đập rồi apple đem tái chế lại ko :D .. vậy hóa ra ta đang xài sản phẩm cũ sao 😔 .. tái chế nấu nguyên nồi hay là hàng tồn đọng rồi mở ra lắp lắp :D .. hihi :D có trời biết được.
Xin lỗi vì đã đưa ý kiến trái chiều . nhưng các bạn là cư dân mạng là tự do mà .
Tôi vẫn thích iphone và các smart phone khác bởi vì tôi yêu công nghệ .
lengochung
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay nhỉ
congdanh246
ĐẠI BÀNG
8 năm
dành cho bác nào ko thích thiết kế của ip6, 6s. nhưng thích máy mạnh như 6,6s. vì ip5 chạy cũng hơi hơi chậm rùi. mặc dù hơi thất vọng vì không có gì mới nhưng mình thấy hồi sinh thiết kế của 5/5s cũng hợp lý vì nó quá đẹp rồi
@congdanh246 Nhìn sang dòng htc One để biết thế nào là đẹp mà vẫn ăn gạch nhé, Apple gọi nó là phiên bản đặc biệt. Vì sao lại thế, bởi việc ra mắt 1 cái điện thoại HOÀN TOÀN MỚI mà lại dùng cái thiết kế ko có bất cứ gì mới thì xin lỗi đó là 1 hành động ko thể chấp nhận được. Nhìn htc m7 sexy là thế, mà khi ra mắt m8 rồi m9 ko có gì đặc biệt thay đổi là đã bị điểm trừ rồi.
Hóng 1 bài khảo sát xem có bao nhiêu % sẽ nâng cấp từ 5s lên Se? mình đoán là rất ít.
Buồn cười với ai gọi con SE này là Android killer !!!
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Killer android tầm trung là đây.
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietprowap Dự kiến giá con này thì chả tầm trung tí nào 😆
@vietprowap chứ trước giờ ko có ip5s ạh?.
mozart_nht
TÍCH CỰC
8 năm
@zidaneff9 399$ bản 16Gb
499$ bản 64Gb
Quá rẻ so với cấu hình
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@vietprowap Ko phải tầm trung đâu bác, nó về vn là trên 10tr rồi
@vietprowap Android tầm trung toàn 5inch full hd , khác phân khúc rồi bác ơi.
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
cũng chỉ là hàng tái chế đổi linh kiện, htc nên học theo để hồi sinh chiếc one s
luongitvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi để dành tiền đến cuối năm mua 1 cái 2nd vợi
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
2gb ram thì quá tốt, mình thấy màn hình nhỏ xài ổn nhưng mà gõ phím k đc thoải mái, phải mà 4.3inch thì tuyệt vời rồi (mình vẫn còn đang xài ip5 Y Y)
kakeri
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bạn gì 1GB ram gì ơi, vào đây hóng thêm ifix mổ ruột nữa nè :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019