APK EDITOR PRO & BỘ CÔNG CỤ - Việt hóa, Chỉnh sửa APK ngay trên Android

viendonghoian
22/4/2016 23:27Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

skyonedb
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình muốn thay logo wechat bằng cái logo của mình thôi mà điện thoại mình thay xong toàn báo lỗi không cài đặt được do hỏng. Bác nào thay hộ mình logo với ạ. thank all
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tencent.mm&hl=vi
logo file đính kèm ạ
@skyonedb Đổi rùi nè.Riêng icon tập tin apk hình như bị mã hoá ko đổi được, khi đã cài thì được.
https://drive.google.com/file/d/0Bxmrll87-YRGbi1SY3ROX2haVEU/view?usp=drivesdk
@viendonghoian Bác rảnh gỡ hộ giúp em quảng cáo của phần mềm Lich Van Nien 2017 - Lich Viet với. Em làm mãi mà toàn báo lỗi. Em cảm ơn bác trước
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.somestudio.lichvietnam&hl=vi

Lịch Vạn Niên 2024 - Lịch Việt - Ứng dụng trên Google Play

Lich Van Nien 2024 - Lich Viet - Lich Am Duong , Tử Vi , Phong thủy, Thần Số Học
play.google.com
@phamhonghainb Đã nhắn tin cho bạn rồi nhé!
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái super retro 16, bạn có cách nào bỏ cập nhật đc k, mỗi lần có cập nhật mới là bản cra.ck cũ k mở đc

Sent from my D6503 using Tapatalk
@tapo85 Để khỏi can thiệp vào code phức tạp & khó thành công, đơn giản nhứt là tạo bản clone. Apk editor làm được nhé, bạn thử xem sao?
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viendonghoian Tạo bản clone làm như thế nào vậy bạn? Vào apk editor k thấy.

Cảm ơn bác nhiều.
Cảm ơn bác nhiều.
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
http://www.upsieutoc.com/image/NFm2Ns
Bạn coi gỡ dùm qc 2 app Retro snes và Super snes với. Cảm ơn nhiều

@tapo85 Nếu bạn gỡ ứng dụng bằng Titanium Backup bị lỗi, thì dùng Root Explorer: Vào xoá thư mục có chứa ứng dụng cần gỡ ( Nếu ứng dụng người dùng thì trong Data/App - Nếu ứng dụng hệ thống thì trong System > App hoặc System > priv-app )
Khởi động lại máy để hoàn tất.
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
K phải gỡ ứng dụng mà là gỡ bỏ quảng cáo ấy, mở app lên nó có 1 hình trái tim nhỏ, quơ tay trúng là bị văng vô trang quảng cáo. Còn cách tạo app clone bằng apk editor làm sao vậy bạn? Chỉ rõ mình tí đc k.

@tapo85 * Cách nhân bản ứng dụng (Clone):

1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg 6.jpg

* Cách gỡ bỏ quảng cáo:

7.jpg 8.jpg 9.jpg 10.jpg 11.jpg

Chúc bạn thành công!
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái super retro 16 tải bản c.rack trên mạng k có quảng cáo, chỉ là sau 1 thời gian có bản update mới thì bản c.rack cũ k sử dụng đc nữa, phải lên mạng tải bản mới về cài lại, mình muốn hỏi là có cách nào tắt cái vụ check cập nhật của app hay bỏ check liên kết với play store k thôi, để vậy xài luôn khỏi phải update. Vì app hiện tại xài cũng tương đối ổn. Còn cách tạo app clone mình đã làm đc rồi, nhưng k biết tạo app clone nó có huỷ check update và liên kết với google k. Xoá quảng cáo thì mình làm theo hướng dẫn tìm kiếm "ad" trong mục manifest, rồi xoá hết mấy dòng đó, có app đc, app k. Có khi đóng gói lại đc mà cài k đc, có khi k đóng gói đc luôn. Nếu làm app clone mà k bị google check license thì ngon , dù gì cũng cảm ơn bạn nhiều. Rất nhiệt tình

tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hic, clone cái SuperRetro16 k đc, nó check k cho xài

@tapo85 12.jpg
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ dùm mình cách bỏ check license app fpse với, tính làm 1 app chạy thử trên máy chưa root, làm hoài mà k đc

@tapo85 13.jpg
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xoá xong đem qua máy khác xài đc k bạn

@tapo85 Ok lun, nhưng phải dùng chức năng "Tạo tập tin apk đã sửa"
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://www.mediafire.com/file/6wp4i8q3dcdxza8/FPse-for-android-v0.11.185-www.androidkade.com.apk
Bạn thử bỏ cái check license dùm mình đi, thử hết cách rồi mà vẫn k đc.

@tapo85 Tui ko xài loại này nên khó làm.
Bạn thử làm theo hướng dẫn TẠI ĐÂY xem sao?
@tapo85 Tui ko sử dụng nên ko thử được, đã mod xem sao - gửi bạn CHẠY THỬ nhé!
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
T down đc rồi. Để test xem sao.

@tapo85 Vậy tui chịu thôi: Ko sử dụng nó sao mod được, thông cảm nhé!
tapo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Test thử rồi, vẫn bị check license bạn ơi

phanhuy89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thank chủ thớt. Bộ tool quá hay.
ad giúp mình cái . mình có phần mềm đã viet hóa theo apk pro. giờ ở mục exit mình muốn sửa luôn thành tiếng việt bằng tên của mình copyright ( mình muốn việt hóa luôn cái này)
add giúp đỡ mình cái
@phuoclm Bạn ko đưa ứng dụng nên chưa rõ, tuy nhiên phần ngôn ngữ này có thể nằm trong file "classes.dex" - Muốn Việt hoá nó trên android, bạn dùng ApkCrack nhé (có trong BỘ CÔNG CỤ )
đây ad ơi , giúp mình chỉnh sửa với , Add cho mình xin đia chỉ mail đi,. mình gửi file cùa mình cho ad xem. mình không đưa link liên kết lên được
@phuoclm Mình đang bận, khó giúp bạn được. Để mình chỉ bạn cách làm, để gặp ứng dụng khác hoặc khi cập nhật,...khỏi nhờ nữa
1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg
@viendonghoian cám ơn ad nhiề. để mình cố gắng thử xem có kết quả không
@phuoclm C.jpg

Chúc bạn thành công!
Bác chủ thớt ơi nhờ bác giúp mình với, mình mới dùng cái điện thoại nhật, giờ mình đã cài APK tool như trên vào rồi nhưng khi chọn phần việt hóa file hệ thống thì sau khi chỉnh sửa xong thì nó không cài apk mới tạo vào được. Có cách nào việt hóa được mấy app mặc định theo máy như Dialer hay SMS không bác ?
@Hô Nam Nguyệt Do "xung đột" phải gỡ ứng dụng cũ rồi mới cài ứng dụng mới được.
Đối với ứng dụng hệ thống dùng Root Explorer: Vào thư mục chứa ứng dụng trong System > App hoặc System > priv-app : chép đè apk mới vào - set permissions giống như hình sau

Android 4.1.2 for Xperia Z-3.PNG

(Nhớ lưu tập tin apk cũ để lỡ bị lỗi thì phục hồi lại)
Khởi động lại máy để hoàn tất.
@viendonghoian Thank bác, mình làm thử tạm dc rồi
Bác chủ ơi xin hỏi mình đã làm theo cách bác hướng dẫn rồi, có file apk của hệ thống việt hóa xong lưu lại ngon lành, chép đè vào và sử dụng ngon lành, nhưng có file thì APK EDITOR sau khi chỉnh sửa xong nó không cho lưu lại, lưu lại báo lỗi thì phải làm sao, mình đã thử cả 2 cách sửa như hướng dẫn.
@Hô Nam Nguyệt Nếu bị lỗi, APK EDITOR PRO sẽ có thông báo lỗi, bạn sao chép thông báo lỗi gửi lên, mới biết bị gì...
@viendonghoian Mình đọc lại các comen thì dường như file đó đã bị mã hóa, thank bạn tư vấn, giờ mình đang tìm cách việt hóa nó trên máy tính rồi đưa vào lại xem sao mà chưa tìm được link tải 😔
Ở đây có bạn nào dùng hệ sinh thái Xiaomi chưa vậy. Mình được biết đến topic này và đã VH thành công mihome cũng như các plugin device ổ cắm, đèn,... Nhưng thằng camera ip Qihoo 360 lại bó phép. Không biết nó có mã hoá gì không hay có bước gì đó còn thiếu trong cách VH của mình. Mong các bạn giúp đỡ. Dưới đây là hình ảnh thông báo lỗi.
Screenshot_2017-08-23-19-40-28-411_com.gmail.heagoo.apkeditor.pro.png
Screenshot_2017-08-23-19-40-45-607_com.gmail.heagoo.apkeditor.pro.png
@Kay.Nguyen.91 Ứng dụng này nó mã hoá ko cho can thiệp sửa đổi tập tin Apk rồi bạn.
* Muốn biết ứng dụng có cho can thiệp ko, bạn thử bằng cách: Mở ứng dụng bằng Apk Editor Pro, chỉnh sửa nho nhỏ thôi rồi lưu lại (Vd: chỉ sửa mỗi 1 từ ngữ thôi). Nếu lỗi, thì ứng dụng đã mã hoá.
* Thông thường Dịch tự động thường bị lỗi, nhẹ thì có thể chỉnh sửa lại, nặng thì báo lỗi ko cho lưu (đa số các lỗi này nằm ở các dòng có chứa các ký tự đặc biệt) - Cách khắc phục: Trích các tập tin "strings.xml" gốc (trong thư mục "values") và "strings.xml" đã VH (trong thư mục "values-vi") ra ngoài, dùng QuickEdit Pro so sánh và chỉnh sửa lại. Cách này cũng dùng để VH bổ sung khi ứng cập nhật mới, tránh làm lại từ đầu mất thời gian.
Bạn nào Việt hóa giúp mình ứng dụng này với, mình làm mãi mà vẫn ra Tiếng Thái. Tk bạn trước
https://drive.google.com/open?id=0B5oahuSBSCcwY1d6X2pmS3F1S2c
@viendonghoian bạn cho xin link tải nhe thakz
bạn cho minh hỏi file bootlogo.zip nằm đường dẫn thế nào?? thz
@Lactroi79 1) Links tải
BỘ CÔNG CỤ
2) Mỗi ứng dụng đều có cách viết khác nhau, bạn muốn tìm tập tin nào, cứ vào vọc sẽ tìm ra ngay thôi!
mrngdat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kemkem1102 Đây bạn ơi.
Việt hóa lúc tờ mờ sáng nên chắc có sai sót + mình dùng google trans nên bản dịch hơi chuối. 😁
https://drive.google.com/file/d/0B2g7dQRa7-HWSG0zYzNGM0tlRUk/view?usp=sharing
@mrngdat Cảm ơn bạn nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019