APK EDITOR PRO & BỘ CÔNG CỤ - Việt hóa, Chỉnh sửa APK ngay trên Android

viendonghoian
22/4/2016 23:27Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App apk eiditor mới nhất hơn cả CH Play hả bạn :v hú hú
Bản gốc trên GooglePlay chưa cập nhật đầy đủ phần tiếng Việt. Tui đã chỉnh sửa lại, bạn nào đã tải bản APK Editor Pro v1.9.2 - Vui lòng vào tải lại nhé!
@viendonghoian Mình có vấn đề hơi khoai muốn nhờ bạn. Có thể kết bạn zalo 0983599102 để nc ko
@Giabao879 Mình ko xài Zalo, có gì Email nhé!
viendonghoian@gmail.com
Bác có app adm pro bản mới k ạ tìm trên web k có
@avemmclbt12 Của bạn nè!
@viendonghoian bạn có thể chỉ cho mình cách để việt hóa được những game có Data được không ?
[ Ví dụ như game : Fernz Gate ]
Mình đã thử dùng Apk Editor mà không tìm được file chứa ngôn để việt hóa
@Google Lolicon Bạn xem lại các bài trên, phần ngôn ngữ của app, do cách viết của mỗi tác giả khác nhau nên nó có thể nằm trong "strings.xml","arrays.xml",... Nếu nó ở trong các tập tin trên thì bạn dùng Apk Editor pro để Việt hóa, cách làm các bạn chịu khó xem các phần trên. Có khi, phần ngôn ngữ nằm trong tập tin "classes.dex" thì bạn làm theo bài viết hướng dẫn dưới đây nhé!
Một số bạn yêu cầu chỉnh sửa tập tin "classes.dex" do Apk Editor pro ko hổ trợ.
Tui vừa bổ sung vào
BỘ CÔNG CỤ
ứng dụng ApkModifier v3.4.2 và giới thiệu sơ về cách Việt hóa bằng hình như sau, các bạn tự kiểm nghiệm là chính, do bận quá ko thể trợ giúp thêm nhiều được vả lại khả năng bản thân cũng có hạn, monh các bạn thông cảm nhé!

Tiếp theo...

@viendonghoian cảm ơn vì bài hướng dẫn dù không giúp được gì nhiều cho mình nhưng dù sao cũng - Cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bạn , chúc bạn có một ngày tốt lành 😃
@viendonghoian Bạn cho mình xin mail mình nhờ bạn việt hóa một game, mình làm mãi mà vẫn lỗi. Thank you
Chào bạn mình có một game làm theo cách hướng dẫn thử nhiều lần nhưng khi save toàn bị lỗi, bạn cho mình xin mail mình gửi bạn vh hộ nhé
@nhensanh982 Bạn gửi 2 bản apk, mình "ngâm cứu" thử, vì nghe hơi lạ: ít khi nào bản mod lại mã hóa... viendonghoian@gmail.com
@viendonghoian Mình gửi link vào mail cho bạn rồi nhé, làm xong bạn có thể thêm luôn dc vào link đó. Mình thêm quyền chỉnh sửa vào đó cho bạn rồi. Cảm ơn nhiều
@nhensanh982 Kiểm tra game này trên GooglePlay thấy bản mới đã có tiếng Việt. Vậy giờ chỉ còn việc mod nó thôi.
* Cách1 : Mình chèn thử bản đã mod TẠI ĐÂY Do ko chơi game nên bạn thử xem được chưa nhé!
* Cách 2 : Có thể dùng LuckyPatcher để mod: Tải bản mới trên GooglePlay rồi mod như hình kèm.
Bạn dùng một trong hai cách trên nhé, chúc thành công!
Cảm ơn bạn nhé, máy mình chưa root có mod như bạn hướng dẫn dc ko
@nhensanh982 Ko dc bạn ạ cách 2 mua nó cũng lỗi vì nó kết nói online khi mua, bạn thử tìm cách viết hóa bản unlock xem sao nhé
@nhensanh982 Bạn thử BẢN NÀY chưa? Nếu máy chưa root, dùng luckypatcher cũng được: "Tạo tập tin đã sửa"
@nhensanh982 Bản unlock cũ rồi nhưng ko can thiệp để sửa được. Mình ko chơi game nên ko rõ cơ chế unlock của nó khi offline...
Bản bên trên à. Mình tải về thử rồi ko unlock full dc. Cái này chơi off nhưng khi mua nó lại online nên ko mod dc chỉ mua về xong đóng gói thành bản cài thôi
Đt của bạn root rồi bạn thử cài bản unlock ra rồi vào đó lấy file sting ra thay bằng file sting của bản vh vào xem có dc ko có, nếu vh dc và chơi dc ko bị lỗi thì đóng gói lại thành bản cài
Vậy mình muốn thêm dòng chữ bản quyền khi bật app lên, vd "Mod by ...." vậy thì mình làm sao ?
@sunwnkwnwbebs 1
@sunwnkwnwbebs Cách này trên mạng đã có nhiều hướng dẫn cụ thể, dễ thực hiện. Bạn vào Google tìm với từ khóa: "Cách chèn toats vào tập tin apk" sẽ có rất nhiều kết quả cho bạn chọn...
Thông cảm vì ko có thời gian để viết lại...
Có thể thay đổi imei or serial phone trong app đk không bác nhỉ 1 số app nó check thông tin máy
@saota2 Có thể phần ngôn ngữ nó nằm trong file: "classes.dex".
Có một cách để "truy tìm ngôn ngữ": Chỉnh sửa chuyên sâu -> Giải mã tất cả...-> Tập tin : Nhấn vào "Smali" (ở góc trên, bên phải) rồi vào tìm kiếm: Nhập một dòng ngôn ngữ gốc, xem nó nằm trong file nào. Phần lớn, chỉ cần tìm một dòng, các dòng khác sẽ nằm chung trong file này...
@viendonghoian thank , mình thử bản VH của VN game tương tự nhưng nó cũng ko việt hóa classe.dex, tìm kiếm tên trong game vẫn ko có vậy có khi nào nó ẩn mục VH ko ông hay giấu đi, hay còn vấn đề gì, còn dung navicat ko có tác dụng
@saota2 https://drive.google. com/file/d/1ag4IZx7ZIXdS9Iw8rrtMYVioktd5xrlK/view
Host test thử giup em class ko thể
@saota2 Game apk thiết kế theo kiểu cũ thì việt hóa ở file string. Game mới bây giờ thiết kế bằng unity nên việt hóa ở các file unity trong mục data. Bạn dùng các công cụ extrac từng file ra mà tìm( unity studio, UnityEX, AssetBundle)
muabu0n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viendonghoian bác có thể giúp e loại cái thông báo của app gõ tiếng việt 3 với cái chỗ "Nhấn để cập nhập phiên bản mới" với ạ, e cần bộ gõ cũ này cho nó đơn giản vì k có nhu cầu labankey
@muabu0n Cụ thể là mod bản nào vậy bạn?
Bạn gửi file để tui thử xem sao!
muabu0n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viendonghoian Bản 3.2.3 ạ, https://storage.evozi.com/apk/dl/17/02/25/kynam.ime.gotiengviet.apk?h=Q1NI7HivwstWvFMud_COTA&t=1548084310
tphg
TÍCH CỰC
5 năm
@muabu0n Bản này có gì khác với bản GoTiengViet 3 Donut kg bác? Mình cũng tin tưởng để dùng những bản từ thời Trần Kỳ Nam viết hơn là sau khi sát nhập với Labankey.
tphg
TÍCH CỰC
5 năm
@viendonghoian Bác viendonghoian giúp mình bỏ yêu cầu cập nhật của bản Gõ tiếng Việt Donut này nhé:
https://drive.google.com/open?id=1vzMpjDoNGPscrDUyO8-eDiU_LQnnE1fu
Cảm ơn bác trước nhé.
CỦA BẠN ĐÂY!
Xem thử được chưa nhé!
@viendonghoian [ ĐÃ TEST ]
Không bị hiện thông báo cập nhật nữa 😃
Cơ mà bàn phím này dung lượng nhẹ quá nhỉ chiếm RAM cũng ít nữa ( 25MB RAM )
muabu0n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viendonghoian Cảm ơn bác nhiệt tình quá, ngon rồi
vinaguy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viendonghoian Cám ơn bác. Em dùng bản này lâu lắm rồi. Không dùng labanky. Nó cứ bắt cập nhật... ghét òm. Để em tải về thử xem sao.
Mình muốn chỉnh app này để chèn thêm nội dung cần thiết nhưng khi dùng APK Editor Pro này thì luôn báo lỗi.
Các bạn kiểm tra giúp mình với.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vizion.city
@wuchengcai Mỗi ứng dụng đều có ưu, khuyết...Bạn thử dùng ApkModifier xem sao nhé!
@viendonghoian Vẫn không được bạn ơi. Dùng nhiều phần mềm khác thử rùi cũng không được.
Bạn nào rành về chỉnh Code giúp mình kiểm tra với.
Bạn nên nói rõ chút: muốn chèn gì???
Để có ai biết còn giúp nhé!
@viendonghoian Nội dung của App này tại mỗi tỉnh thành chỉ là: Tóm lược và Mô tả sơ lược.
Mình muốn chèn và biên tập lại nội dung từng tỉnh theo cấu trúc:
TÓM LƯỢC: Nội dung giống App này, tuy nhiên có update dữ liệu mới nhất
LỊCH SỬ: Mô tả Lịch sử hình thành của từng tỉnh thành theo dạng Biên niên sử
ĐỊA LÝ: Khái quát địa lý từng tỉnh thành
HÀNH CHÍNH: Thống kê số lượng Thành phố/Thị xã, Quận/Huyện, Phường/Xã của từng tỉnh thành
DÂN SỐ: Dân số, Dân tộc
GIAO THÔNG: Đường bộ, Đường sắt, Cảng biển, Sân bay của từng tỉnh thành
VĂN HÓA LỄ HỘI: Các lễ hội diễn ra trong năm
DU LỊCH: Địa danh du lịch, Di tích lịch sử
ĐẶC SẢN-ẨM THỰC

Hiện nay mình có dữ liệu dạng Word và Excel rùi. Đang tìm cách chèn vào App này. Mà ko biết chỉnh App ra sao.
@wuchengcai Mình dùng nhiều công cụ trên máy tính rùi nhưng cũng không được, toàn báo lỗi.
Bạn giúp mình xem app tương tự, mình cũng không vào chỉnh code được:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.do_apps.catalog_572
tphg
TÍCH CỰC
5 năm
Bác viendonghoian giúp mình bỏ yêu cầu cập nhật của bản Gõ tiếng Việt Donut này nhé:
https://drive.google.com/open?id=1vzMpjDoNGPscrDUyO8-eDiU_LQnnE1fu
Cảm ơn bác trước nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019