App Facebook đang thử nghiệm tab riêng dành cho Live Video?

Duy Luân
14/4/2016 22:54Phản hồi: 47
App Facebook đang thử nghiệm tab riêng dành cho Live Video?
Một người bạn đang xài Android vừa gửi cho mình vài tấm hình cho thấy app Facebook vừa bổ sung thêm một tab riêng dành cho Live Video. Trong này sẽ liệt kê tất cả những live video từng những người bạn, các trang đã like, người nổi tiếng mà bạn follow... Giao diện của Facebook cũng tự động chuyển sang màu đen khi chuyển sang tab Live, trong khi ở những tab khác thì vẫn là xanh trắng quen thuộc. Có lẽ màu đen sẽ giúp chúng ta tập trung hơn vào nội dung video và không bị phân tâm bởi các yếu tố khác. Tính năng truyền hình trực tiếp vừa được Facebook mở cho tất cả mọi người dùng và có vẻ như hãng đang muốn quảng bá mạnh chức năng này. Có anh em nào có tab Live Video riêng nữa không?

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App Facebook càng ngày càng nặng và ngốn ram.
Mình để ý : Đêm nào nó cũng có bản update từ Gg Play
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@FullOfLove Nói ngược! 😆 Có xài đâu mà "thấy suốt ngày" 😃)
@thienbrand z chắc bạn chưa thấy hồi xưa nhiều ng ra tiệm sửa đt hỏi sao cái iphone hay ipad của tui chạy chậm rì bao h. tắt app đi cái nó bt trở lại ngay. android thì xưa h mấy app task manager toàn đồ thừa
@FullOfLove nói ngược =)) lại còn đem chuyện thời xưa ra so với thời nay =))
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@FullOfLove Hồi xưa là hồi nào? Tiệm sửa đt là tiệm nào 😃

Giờ nói ngược lại nè: đó giờ ko thấy ai đi sửa iphone ipad vì chậm cả. Có mỗi android là chậm lag giật thôi.

Nói ngang ai nói chả dc. Cơ chế quản lý RAM của Apple là tắt những app khác khi có App cần ram nhiều hơn. Nó ưu tiên ứng dụng hệ thống.

Còn Android mới là cần dọn ram vì cơ chế quản lý ram của nó là đặt priorities các task ngang nhau, nên dễ tràn ram và tạo rất nhiều file rác làm chậm máy.

Nói ko biết mình nói gì, lợi dụng internet chém gió 😃)
fb càng ngày càng bá đạo, bây giờ đúng là thời đại sống ảo. haizzz
vvt03hp
CAO CẤP
8 năm
bản web ko có LIVE à
có cả chị kenny shanggg nữa kìa!!!
Các app ngày càng nặng
Con note 2 mình dùng hồi mới ra chấp cân tất các thể loại, giờ thì FB, trình duyệt và messenger là oải
Các hãng nó hợp tác nhau bắt lên đời đây mà
mình đăng ký chương trình beta user của fb, thì ít hôm trước có thấy cái tab video này. nhưng giờ cập nhật mới trên playstore thì ko thấy nữa
lcc145
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình không có dùng app facebook nên không quan tâm nó có gì chỉ đọc để biết nó có cái đó thôi.
Mình nghĩ facebook nên tạo cho mình một hệ điều hành di động riêng biệt và chỉ cho phép app facebook chạy trên hệ đó mà thôi. Như vậy sẽ lôi kéo được tỷ người về hệ mới này mà không lo như các hệ mới khác. Hiện giờ thế giới đã chìm ngập ngụa trong facebook rồi,bảo chúng đi đâu ắt sẽ theo đó ngay.. Không dám tẩy chay đâu mà sợ. Rồi dần dần sản xuất phần cứng lẫn phần mềm như apple đang làm vậy
VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
càng ngày càng thanh bãi rác, nặng thêm cho các thiết bị, ai sài 3g la ức chế lắm
Khứa bậm môi nhìn tiếu vãi
Sao ios mình chưa có vậy bạn
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@Vodanh_vohinh Giống tui , bản mới nhất rồi vẫn chưa có live 😔(
@Yas Chuyên Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao
@Vodanh_vohinh Ah thế bạn click vào chỗ đăng ảnh nóng ấy xong nó tự hiện lên cái phát trực tiếp ở chỗ đăng ảnh nóng mới ấy 😁
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@Vodanh_vohinh Là sao 😁, chưa có thì nói chưa có. Có vấn đề gì ??
Buds
TÍCH CỰC
8 năm
em có tính năng này cả tuần nay rồi ạ 😁
cơ mà vẫn chưa có live :'(
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao facebook mình không có nhỉ? Ngay cả cái Úp ảnh HD cũng chưa có.
Bó tay.
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Facebook đang dần trở nên nhạt nhẽo vì so với báo thì nhiều rác quá, lắm thứ bậy bạ, lắm ứng dụng vớ vẩn, đường dẫn thì chuyển hướng ba bốn lần chẳng biết anh F sống được bao lâu nữa.
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hut_mit Rác hay không là do mình, like mấy cái page vớ vẫn, click link lung tung chả vậy, biết chọn lọc thì không phải đọc báo nữa đâu 😁
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GTT Bạn nói đúng haha
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đến khi facebook mới quản lý được nội dung trên video nhỉ. Mình thấy phần lớn video đều dính bản quyền... Bây h có thêm live nữa, điển hình vụ live bóng đá, sự kiện... :eek::eek::eek:
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
8 năm
Tính năng Live mạng yếu chẳng xem được live cái gì mà toàn phải xem lại.
Đã có live

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019