App giúp "Chạm từ để tra nghĩa khi lướt web, blog tiếng Anh"

messifan
2/11/2018 8:34Phản hồi: 9
App giúp "Chạm từ để tra nghĩa khi lướt web, blog tiếng Anh"
Chào các bạn,

Ngoài việc lên Tinh tế để cập nhật tin tức công nghệ hàng ngày thì mình cũng hay đọc tin ở các website về công nghệ tiếng Anh hoặc blog chuyên ngành mà trên Tinh tế không có.

Một vấn đề mình hay gặp phải đó là khi đọc gặp từ mới thì lại phải mở app từ điển lên để tra nghĩa, nếu muốn lưu lại từ đó để ôn tập thì phải note ra đâu đó hoặc 1 app khác, việc đó rất bất tiện. (mình vừa muốn đọc tin, vừa muốn học thêm từ vựng tiếng Anh qua việc đọc luôn, 1 công 2 việc). Mình nghĩ chắc sẽ có nhiều bạn gặp vấn đề giống như mình ở trên.

Do đó, mình xin giới thiệu với các bạn 1 app do team mình phát triển để giải quyết vấn đề đó.

Tên ứng dụng: 4English

Chức năng:
- Mục Web: bạn có thể tìm bất kỳ web nào muốn đọc, gặp từ mới chỉ cần chạm vào từ để tra nghĩa với từ điển: Anh - Việt, Oxford, Longman, Cambridge, Google Translate. Sau đó click Save để lưu từ đó nếu muốn ôn tập về sau và rất nhiều tính năng hữu ích khác.
=> Thay vì đọc web bằng Browser, thì bạn có thể mở app 4English để đọc.

- Mục News: mục này thì là các website team chuẩn bị sẵn, trải nghiệm đọc tốt hơn nhưng có thể không có web bạn thích đọc. Nếu muốn có thêm web đó bạn hãy comment bên dưới nhé.

- Ngoài ra, còn các chức năng như xem video youtube với phụ đề, nghe và chọn từ đúng, nghe podcast... Cứ thấy từ mới là chạm vào để tra nghĩa.

Xem thêm trên Youtube:

Tải app: (do mình là member mới nên không up được link)
- Mở AppStore hoặc Google Play gõ từ khóa: 4English

Hy vọng app sẽ hữu ích & được mọi người ủng hộ. Rất mong nhận được comment của các bạn!

Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc bài giới thiệu của mình!

Quảng cáo

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MÌnh cũng sẽ thử 1 lần xem sao
In-app Purchase thôi Bye!
Nhưng vẫn Click cho 1 Thank 😃
messifan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Free là dùng 99% chức năng của app rồi bạn nhé, không cần mua in-app purchase mình nghĩ cũng dùng thoải mái bạn ạ.
tuoitim1704
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có app nào tương tự mà tiếng nhật k bạn? Thanks
messifan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuoitim1704 Tiếng Nhật thì mình chưa biết, bạn chờ nay mai team mình làm thêm 1 phiên bản cho tiếng Nhật nhé 😁
messifan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cả nhà ai đã dùng thử cho em xin ý kiến ạ 😁
messifan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Up lên giới thiệu với mọi người.
Ngon thế nhỉ ? Để tải thử xem
App free thì mọi người tải microsoft translator nhe

Xu hướng

Bài mới