App Night Shift cho Android: Lọc ánh sáng xanh, không cần root

8/7/2017 4:13Phản hồi: 104
App Night Shift cho Android: Lọc ánh sáng xanh, không cần root
Night Shift là một app miễn phí made in Việt Nam đến từ nhà phát hành VICTO IDEAS đã phát triển nhiều ứng dụng như Massage Pillow, Bedtime Sleep Fan, 7 Minute Workout Plus, Water Tracker, 20 Day Fit, 20/20 Diet For Life... có chức năng chính là hoạt động như filter để lọc bớt ánh sáng xanh giúp chúng ta ngủ ngon hơn khi dùng điện thoại vào ban đêm. Trên CH Play có ứng dụng nổi tiếng với chức năng tương tự tên f.lux nhưng nó đòi hỏi quyền ROOT để sử dụng

Một số tính năng chính của ứng dụng:
  1. Lọc ánh sáng xanh
  2. Hẹn thời gian hoạt động
  3. Dải nhiệt độ màu rộng 1800 K - tới 3400 K
  4. Nhắc nhở đến thời gian đi ngủ

Mở ứng dụng, set thời gian và nhiệt độ màu mong muốn, ứng dụng sẽ tự động chạy, không chiếm nhiều tài nguyên và pin trên điện thoại

104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mặc định 7.0 cũng có rồi mà
@quan cau
Vào cài đặt- hiển thị, cử chỉ và phím bấm- chế độ ban đêm- cài tg bắt đầu và kết thúc
@nguyencong37 Của bác hình như android 6 h gì mà
tan512
TÍCH CỰC
7 năm
@soncon_cuchuoi9x Mặc định MIUI v8.2 nền 6.0.1 có rồi :v
@soncon_cuchuoi9x Night mode trên Android 7.0 mặc định tắt, một số nhà sản xuất bật sẵn tính năng này, nếu không sẽ phải dùng phần mềm để bật lên hoặc dùng app ngoài (Twilight).
strongwindp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài Samsung note 5, có sãn oy
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
APP chứ ko phải là tính năng @@
Đa phần có từ mấy kiếp rùi mà.
Mềnh thì toàn chỉnh xanh lè ra
mặc đình các máy mới bây giờ điều có rồi.
Không phải máy nào cũng có nhé anh em 😁 tuỳ hãng và tuỳ bản android nữa ^^
:D
Mịa bà app của người Việt làm mà chả có từ tiếng Việt nào cả là sao? Chán thế? Như vầy mà bán 49k ? Tôi Ấy nó luôn rồi full ko Qc chỉ 30s. Screenshot_2017-07-08-12-24-15.png
@pond1597 Nó đơn giản quá nên để tiếng anh cho nó toàn cầu xíu. Ứng dụng là miễn phí toàn bộ bạn nhé, không cần upgrade lên (có chăng ủng hộ thì bạn mua thôi) nó nhẹ hều và khá ổn định
Tín Nguon
TÍCH CỰC
7 năm
@pond1597 Lạy thánh, nãy vào coi app thấy thánh chửi rồi,... thánh c^r^a^c^k app người ta luôn, bác hít miếng khói nhang 3 chữ AAA của em nhé! ^^
Tín Nguon
TÍCH CỰC
7 năm
@pond1597 À, mà bác tên hậu phạm à
Smurf:v
TÍCH CỰC
7 năm
Android 10.3 có ko anh em ?
Wave alpha
TÍCH CỰC
7 năm
@Smurf:v Lạy thánh 😃
@Smurf:v Lại gặp thánh
Quen rồi lúc nào cũng phải bật. Tắt đi là thấy xanh lét, không nhìn nổi.
dreamcandy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Xồm
Sao của mình cũng 7.0 mà không có phần đó nhỉ.SS A710
Cái này có ích cho mấy đứa ôm đt lướt tới sáng nè. Ai có sẵn tính năng này trên đt rồi thì xin chúc mừng, củng không cần phải hô hoán khoe khoang nữa, ai cần thì cài thôi.
Vậy chứ nhà phát triển victo gì gì này là ai vậy sao lại đc quảng cáo free trên tinhte, vì mấy phần mềm này đầy rẫy và có từ đời tám hoánh nào rồi, h có riêng 1 bài trên trang chủ luôn, oách dễ sợ.
@AZwarrior
Tinhte hỗ trợ mạnh cho cộng đồng phát triển trong nước nhiều lắm ( ko phải quảng cáo bạn nhé), mình cũng ko có nhiều lúa. Nó miễn phí, sản xuất trong nước, nhẹ, đơn giản. Ráng xài nhé
@AZwarrior bạn nói vậy đau lòng dev Việt Nam quá 😔
@thangherodientu Tớ thì thấy buồn vì dev việt đầu tư thì ít, toàn bắt chước app nổi tiếng để ăn theo là nhiều, với nhg app kiểu này tớ chả bao h hoan nghênh. Mấy cái app lừa đảo vpn các kiểu nữa, nhìn lại toàn do dev việt viết =)) thật đáng mừng cho dev việt
@AZwarrior Xem trong phần apps dùm mình nhé. app này chỉ là 1 trong bộ sleep aid của lab thôi. Mình xài iOS chính, iOS có Night Shift, khá ổn định, hiểu quạ. Android thấy ko có, mà có app ko được thích như iOS nên làm thôi. mà Lab mình cũng ko phải ngày đầu tiên làm health & Fitness (5 năm rồi). Tuy nhiên qua thì cũng có lại, cũng có nhiều người lòng tham bất chính, hi vọng số đó ít
Nhưng nhìn màu sắc xấu hẳn
@namnguyen12890 Nhưng ban đêm nhìn dịu mắt nhìn lâu k mỏi. Tối mà bạn tắt hết đèn nhìn vô màn hình cứ thấy có màu xanh chói chói là nó đó
Mấy cái oppo có sẵn mà =))
Má ứng dụng made in vietnam mà hổng có tiếng Việt là sao??? 😁
Ứng dụng rất hay. Mình có mấy cái điện thoại cũ màn sáng xanh rất mỏi mắt. Nay thì ổn rồi. Ứng dụng lại rất nhẹ, không tốn tài nguyên.
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy app kiểu Twilight đầy rẫy trên cửa hàng, có cái nào bắt root đâu mà vẫn chạy ngon lành đấy thôi.
😃
@schalke04 Nhìn avatar của bác giống bác tusontay bên hdvietnam quá
Em toàn dùng Twilight
Ngay lúc này 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019