Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

App Store của Apple không vào được.

truongtho1603
29/12/2011 11:18Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu từ bây giờ bị lỗi các bạn cứ tải phần mềm UltraSufr về bật nó lên là vô tư.
Tải tại đây nhé
http://ultrasurf.us/download/u.zip
redcow
TÍCH CỰC
12 năm
K biết có phải do ảnh hưởng việc vnpt chặn 1 số tên miền và cổng nước ngoài không nữa. Ở cơ quan mình dùng vnpt nên muốn vào thì fake ip di thì mới vào được. Còn ở nhà dùng FPT thì vô tư
Bạn nói chính xác

---------- Post added at 07:05 PM ---------- Previous post was at 07:02 PM ----------

Cách hay nhất bây h là dùng ultrasurf các bạn. Nhưng nhớ pause protection của Soft Antivirus đi đã. Khi không cần dùng AS nữa thì tắt ultrasurf đi r resume protection lại 😁. Dùng ff thì nhớ ném vào ff thêm addon của nó :D
Mình cũng k vào được đây, trên mọi thiết bị luôn.
Vẫn chưa được các bác ạ, cần cài mấy phần mềm mà không thể nào vào được. Nguyên nhân tại sao các bác nhỉ?
thinhngct
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này mình nghĩ là do đường truyền tới Mỹ có vấn đề, có một số trang không vào được và rất rất chậm, chẳng hạn như trang hp.com, newegg.com...mấy bạn hãy thử 2 địa chỉ đó xem coi phải không?
Khắc phục: dùng Ultrasurf
Các bạn cứ tải Ultrasurf về, tạm thời tắt Itunes rồi bật nó lên, sẽ có hình cái khoá hiện lên ở góc màn hình. sau đó mở lại Itunes đảm bảo sẽ được.
Thế còn trên iDevices thì thế nào hả bạn 😔
û
Cứ cắm iDEVICE vào là ok thôi chứ sao, lúc đó itunes kết nối được với itunes store rồi còn gì.
Ý mình là vào AppStore trực tiếp trên iDevices kết nối wifi hoặc 3G ý
các bạn đổi sang dns của google là vào appstore vs jaibreak thoải mái à, tự dưng bị chặn, ghét thế:
dns: 8.8.8.8
8.8.4.4
Các bác chưa biết thì làm theo hình này:
(Trước hết vào settings>Wifi>):
BinApple
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhduccec - bác chuẩn quá đổi cái vào đc ngay , thx
@BinApple TOPIC NÀY LÂU R MÀ VẪN LỖI SAO TÂ :|
Mình cũng đang bị vào AS cả ngày nay ko được.... Chán chết
Tình hình là mấy ngày nay App Store, iTunes Store đếch vào được, bực mình quá các bác ạ... Có ai bị giống em không? VNPT nhé.
đổi DNS google là vào được thôi
Những ai sử dụng mạng VNPT hiện nay sẽ vào ko được, chắc vài bữa nữa vào bình thường thôi.
Mình nghĩ k phải vnpt nó chặn đâu bình thuwowdng vào nhưng trang nước ngoài vô ầm ầm nhưng bz vào thì lag vô đối mãi mới tải nổi

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
12 năm
xác nhận.Mạng VNPT vào bình thường rồi nhé
vẫn chưa đc bạn ah
App Store and iTunes are now fine you all 😃
ky_kisken
TÍCH CỰC
12 năm
VNPT vào bình thường nhưng download chậm nãn luôn
Đung là dông Đa vào Apple store bình thường nhưng tộc đo tải về thì chán vkl! Minh tải bản Process Killer, có 0.6Mb mà nó mất khoảng 30s. Có bạn nào biết nguyên nhân chính xác là vì sao không?
kanwonbi
TÍCH CỰC
12 năm
Chính xác VNPT chặn Appstore và 1 số trang nước ngoài !

Trên IDevices mấy bác vào Setting >> Wifi >>> Đổi DNS : 8.8.8.8,8.8.4.4 (ipod touch G4)
là có thể vào appstore và download app bình thường không bị tình trạng loading hay gì nữa

Trên PCs thì dùng Hotspot Shield là cách hữu hiệu nhất
Mình cũng bị y chang bạn !
Chán thật.......... Ko pít đến khi nào mới vào apps store Nữa chán wa đi !@@!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019