Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

App Store, iMessage, FaceTime gặp lỗi trên hàng loạt thiết bị, anh em có bị không?

Mikeknowsme
20/5/2019 3:34Phản hồi: 94
App Store, iMessage, FaceTime gặp lỗi trên hàng loạt thiết bị, anh em có bị không?
Sáng nay (20/5) mình và một số anh em gặp tình trạng không tải được ứng dụng trên App Store, không nhắn tin được iMessage và không thể liên lạc qua FaceTime, mặc dù đã thử reset lại máy, đổi Wi-Fi, chuyển 4G nhưng vẫn không khắc phục được.

Máy của mình đang ở iOS 12.4 Developer Beta 1, những anh em khác thì đang ở 12.2, 12.3 nên bản chất lỗi này không dựa vào iOS. Tất nhiên ở một vài người thì vẫn sử dụng và download bình thường và gửi tin nhắn iMessage bình thường.

Tình trạng lỗi báo cáo trên Apple System Status, anh em có thể xem tại: Đây
Đối với macOS: Mình thử trên App Store download ứng dụng bình thường, FaceTime bình thường, iMessage không gửi được tin nhắn.

Hiện vẫn chưa có cách khắc phục, anh em bình tĩnh và đợi bên Apple fix lỗi thôi 😁 anh em chia sẻ thêm đang gặp lỗi gì, và thiết bị có đang sử dụng bình thường không nhé!

Đợt đầu tháng 5 rất nhiều thiết bị iOS gặp lỗi không thể download ứng dụng trên App Store và lại dính thông báo pop-up "Các điều khoản và điều kiện của dịch vụ Apple Media đã thay đổi" (Apple Media Services Terms and Conditions have changed). Mất khoản nửa ngày là Apple đã fix lỗi hoàn toàn trên toàn thiết bị.

Cập nhật: Thiết bị của mình đã sử dụng lại bình thường bao gồm: App Store, iMessage và FaceTime. Có vẻ như đã fix lỗi ổn định
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huy_dk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tưởng sao khởi động lại máy,làm đủ kiểu ko hết vừa rs lại thì máy vẫn thế,máy còn nóng như hòn than nữa cơ,vẫn lỗi không thể tải app không thể imessage cho người khác
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@mrbylv3 lúc đó mình cần gọi facetime hoài không được, cứ quay vòng vòng trong khi mạng vẫn bình thường, chuyển sang dùng zalo thì không vấn đề gì. Chắc server của táo quá tải nên một số được một số không.
Còn crush của bạn chắc bị dính "lỗi" nào khác rồi ;)

tridh2000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hacrot3000 Cho mình hỏi là khi Apple khắc phục lỗi xong thì mình có cần phải update firmware mới để sử dụng lại DV bình thường ko bạn? Hay không cần update gì cả, chỉ cần để bản firmware cũ vậy mà dùng luôn?
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@tridh2000 Cái này là lỗi server của apple thôi, nó hết treo thì lại chạy bình thường. Không cần làm gì trên điện thoại của bạn cả.
tridh2000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hacrot3000 Mình cám ơn bạn nhiều nhé
faraway93
TÍCH CỰC
5 năm
Báo cáo là em không dùng đồ apple ạ
@faraway93 Vì Cook gay nên thi thoảng muốn bóp *ái anh em 1 cái 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 năm
Lỗi hệ thống rồi từ 9h 17 phút sáng nay. Chắc mấy anh khựa trả thù vụ Heo Quay đây mà.
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
fixed server side
Mình củng vậy
Có sáng mới tải nhưng không được,
Hên quá, chứa restore lại máy, bị từ nãy tới giờ cứ tưởng máy lỗi
Đang iMess khá là ngon mà anh em, trên viettel
bibeo89
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Cũng viettel nhưng k dùng đc
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@cuhiep em bt trên vina !!! IOS 12.2
lechautu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Appstore của mình cũng bị hơn 30p, và giờ thì đã tải lại đc
Có thế thôi mà cũng phải làm 1 bài trang chủ hỏi ai có bị ko, bộ ko biết vào apple services status mà xem tình trạng từng dịch vụ hay sao:

https://www.apple.com/support/systemstatus/
@Rainwalker Đâu phải ai cũng biết vào link đó, cập nhật cho toàn thể ai vào tinhte là nhìn thấy ngay. Bác không thích có thể không đọc mà?
@Rainwalker Quyền lợi khi tham gia Tinhte.vn hoặc các diễn đàn khác :
- Quyền của BQT là người ta có quyền cho lên trang chủ bất cứ nội dung gì có ích hoặc không có ích
- Quyền của bạn là đọc hay ko đọc
@Rainwalker Có thanh niên thấy nhẩm nhưng vẫn vào đọc 😁
@Rainwalker Dạo này nick này bán cho ai hay sao ấy nhỉ. Thấy mắc cười cậu này vler. Báo sao cho đúng, qua coi mấy báo truyền thống mà xem
@Rainwalker Ng ta thu thập thông tin để phổ biến cho ai quan tâm. Nói như bác theo kiểu độc giả muốn biết thì ra tận hiện trường để biết ah😃
Sáng giờ mình gửi nhận imess cho khách hàng bình thường mà, facetime ko gọi nên ko rõ
😁 Sysad đạp nhầm dây thôi mà ae
mau12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi thứ đều ổn!
satan87
ĐẠI BÀNG
5 năm
imes, ft trên cả viettel và mobi đều fail hết 😔(, appstore vừa nâng cấp vẫn ok
@satan87 Hèn chi, imess ko đc. Vãi vs Thím
chắc do ăn ở.mình vẫn ngon
Hiện vẫn bình thường, đang ở iOS 12.3