App YouTube trên iOS đã có thể hiện đúng video dọc, chia tay viền đen

Duy Luân
21/12/2017 20:59Phản hồi: 89
App YouTube trên iOS đã có thể hiện đúng video dọc, chia tay viền đen
Sau một thời gian dài hóng, cuối cùng app YouTube trên iOS cũng đã hỗ trợ xem video dọc toàn màn hình, thứ mà bên Android đã hỗ trợ từ 2 năm trước. Trong bối cảnh ngày càng nhiều video dọc được quay bằng điện thoại và chia sẻ thẳng lên YouTube thì tính năng này sẽ giúp bạn có trải nghiệm tốt hơn và không còn bị phần viền đen khó chịu. Cũng cần lưu ý rằng có nhiều video khi up lên đã có sẵn viền đen rồi (vì nó vốn được quay dọc nhưng bị chèn thêm viền đen để trở thành tỉ lệ 16:9), khi đó app sẽ không giúp ích được gì. Hi vọng ngày sẽ càng có ít video dạng này hơn.

Nguồn: YouTube
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ơ còn tai thỏ có viền đen kìa 😁
@Steve*Quảng khong-the-tin-noi-that-tuyet-voi1.jpg
@Steve*Quảng Kô thích thì mua bướm phone đi.
chúc mừng các táo fan nhé , đừng nói là dùng IOS sang chảnh mà ko cài youtube của Google nhé , vì nó là 1 phần không thể thiếu của các bạn
@Khánh Bee Nó bỏ tiền ra để kiếm tiền sheeple ơi
@TYA Lắm lí do nhỉ. Google kiếm tiền từ ng dùng là chuyện tất nhiên, nhưng nó phải trả tiền cho Apple để đc ké vía. Đừng có nhầm nhọt sang trồng trọt e nhé 😆
Mikoto89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khánh Bee Bạn có vấn đề đọc hiểu ak.
@Mikoto89 Ko
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 like cho mod Luan
cái ghét nhất mà bao lâu ko đổi là kích thước nút của youtube, lắm lúc muốn kéo tua nhanh mà nó bé quá toàn ấn hụt 😔 ai biết cách cho to ra ko
@socutezen0s cám ơn các bác nhưng e thấy kéo thanh tua theo ý mình vẫn thích hơn mà cái nút đó thì nó cố định không cho phóng to ra
@socutezen0s Youtube mà có swipe để tua thì hay.
@socutezen0s Đúng rồi, xem các video nào tầm 2 tiếng rưỡi đổ lên chả hạn, lúc muốn tua mà cứ bấm nhầm quảng cáo hay bấm vô video mà tức trào máu. Ví dụ muốn tua đi khoảng 1 tiếng mà phải ngồi doubletab thì quỳ
@socutezen0s Nhấp đúp vào video là tua nhanh 10s rồi 😁 còn nếu muốn tua đến vị trí mình cần thì trứic tiên bạn nhấp vào video để cái nút đỏ nó to ra, xong giữ nút đỏ trên cái thanh đó kéo tới vị trí bạn cần là xong
Giao diện dù là của Android hay iOS thì thanh thông báo bên trên đều có 1 điểm chung là icon chính đều dạt ra 2 bên, nên việc có thêm 1 cái rãnh ngay giữa, bản thân nó không có không ảnh hưởng lắm tới trải nghiệm lắm về phần mềm

Nhưng nhìn vào 2 cái khe vạn người mê, bao anh thích này, thì thấy cách tiếp cận của người dùng của Apple đang có vấn đề

Vấn đề là chỉ cần 2 cái khe đó tiệp màu với phần màn hình (nền đen icon trắng thế kia) thì sẽ dễ nhìn hơn rất nhiều, nhìn thoáng qua LG V series thì thấy cho dù có bị cắt xẻ do bị camera chen vào, nhưng chưa người dùng nào chê về trải nghiệm cái khe đó cả. và điểm đáng trách nhất của Apple là họ có đầy đủ điều kiện cần và đủ duy nhất là màn hình OLED, có khả năng cho màu đen tuyệt đối, nhưng Apple chọn không làm

Apple cũng chẳng cần bắt dev phải tận dụng 2 cái khe đó làm gì, chẳng cần phải tận dụng 2 cái khe chiếm chưa đc nửa diện tích bề ngang, mà còn bị chia đều 2 bên. Trải nghiệm lướt web landscape, xem 1 bộ phim hay YouTube full-screen nhưng thỉnh thoảng vẫn đá mắt vào tai thỏ để biết “còn bao nhiêu pin” hay “mấy giờ rồi” mà không phải vuốt hay thoát full-screen, tuyệt nhiên không phải là trải nghiệm tệ

1 vài ý kiến cá nhân

From LGfan with peace
hoanglinhkd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrchjpjdeaspro Phải công nhận bạn này nói quá chuẩn, có vẻ góc nhìn từ một Developer.
Anh T Ng
TÍCH CỰC
6 năm
@mrchjpjdeaspro Sau này chưa biết sao nhưng hiện tại tai thỏ kém, các app hỗ trợ tai thỏ cũng chưa thực sự ổn. Những nút bấm ở khu vực tai thỏ nhiều khi cho cảm giác ko có phản hồi
@mrchjpjdeaspro Làm vậy để tăng thêm sự khác người trong bối cảnh cả trăm cái đt như một
@mrchjpjdeaspro Bác nói chuẩn đấy. LG V20 có ai chê đâu. Cứ để nền đen tuyệt đối sẽ ăn nhập vào màn hình sẽ k ảnh hưởng tới người dùng. Chứ giờ k thể ngửi nổi ip x
@mrchjpjdeaspro Rất giống suy ngjix của e
Cứ tưởng ios lúc nào cũng đc tối ưu và hỗ trợ trước. Vậy là sau 2 năm ios đã có tính năng như android
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhsangmandem87 Dạ youtube của google mẹ.
@alexnam Êlon mút 😃
@anhsangmandem87 Tuỳ nha.

Youtube iOS có tuỳ chọn sắp xết lượt view trước android 6 tháng đó. Gboard có mặt trên iOS trước, 1 tháng sau google keyboard trên android mới có tính năng tìm kiếm và đổi tên thành gboard.

2 team riêng biệt, team nào xong trước thì có trước.
@nguyenminh56547 Bạn nói vậy, sao mấy bác ifan ở trên lại gạch đá mình hỏi mình youtube là của ai. Vậy mấy bác đó méo biết gì lại đi sủa to
chưa thấy trên máy m😔
đọc bài này mới biết có loại video dọc này luôn á
@barrettroyal coi bigo youtube trên ios thích hơn trc nhiều rồi.
@trungcbr600 haha, thẩm du hả 😁
zingme94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ytb ios ko chạm để tua clip dc mà phải kéo thanh à các bác. Mới sang ios thấy tù gần bằng wp
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@zingme94 Nếu mình không nhầm thì chỉnh âm lượng trên IOS cũng phải kéo. Không biết lý do nhưng có thể họ thích như vậy hơn.
@Tess Mercer Do iOS nhé, cái trình xem video mặc định cũng phải giữ rồi kéo đi chứ ko chạm vào chỗ nào là video nhảy lên chỗ đó được.
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zingme94 cái này lúc còn sài ios mình cũng thấy khó chịu vl. ghét quá lại chuyển sang android rồi. Nó với wp tù giống nhau không hơn không kém. Chỉ được cái ổn định với kho app ngon chứ chả đc cái qq gì. 😁
@zingme94 Bull shit!!!!!!!! Ios
Sao máy mình vẫn chưa có
2003 có youtube offline rồi nhé =)))))
sắp tới các clip và video toàn 18:9
iPhone đẹp thế 😁
Vẫn còn cái tai thỏ chưa giải quyết được
Hehe chúc mừng ifan nhé
Bài viết làm nhớ lại ngày xửa ngày xưa . Sau một tg người dùng Windows Phone kêu gào cần một app youtube chính chủ thì Microsoft cũng đáp ứng cho ra lò app youtube made my Microsoft . Người dùng WP hoan hỉ lâng lâng đc ... 23h . Và sau 23h có mặt trên store vàng ngọc đó khi vô app youtube ấy thì ... Chúng tôi rất tiếc vì sản phẩm đã vi phạm về sở hữu trí tuệ và các điều khoản . Ôi cuộc đời . Thiếu một vài baner quảng cáo nho nhỏ mà phải gỡ app khỏi Store . Đắng mề . Kakaka
Nhìn vẫn ngơ ngơ thế nào ấy nhỉ
Endee88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem youtube trên andr có cái hay là mình có thể back về nội dung trc để xem lại, hoặc chọn xem những video gợi ý nằm dướii đó, ko biết bên ios có ko nhể????
Ko biết sao nhưng app youtube của mình đã hỗ trợ 1 thời gian rồi mà?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019