Apple bán ra được 1,1 triệu MacBook Air trong quý IV/2010

Didu
7/3/2011 2:58Phản hồi: 34
Apple bán ra được 1,1 triệu MacBook Air trong quý IV/2010

Theo số liệu mới được nhà nghiên cứu Ming-Chi Kuo thuộc Concord Securities đưa ra mới đây thì Apple đã bán ra tổng cộng hơn 1,1 triệu máy MacBook Air tính đến hết tháng 12 năm 2010. MacBook Air được Apple ra mắt tháng 10 năm ngoái là bước đột phá về thiết kế cũng như cấu hình của dòng máy nhỏ và siêu mỏng này. Việc bán ra được 1,1 triệu máy MacBook Air 11" và 13" biến nó trở thành một trong những dòng máy Mac thành công nhất của Apple. Hơn thế nữa, doanh số bán ra của MacBook Air mới còn chiếm 40% doanh số bán các dòng MTXT của Apple trong quý cuối cùng của năm 2010. Cụ thể có tổng cộng 2,9 triệu MTXT được Apple tiêu thụ trong đó MacBook Air chiếm 1,1 triệu máy. Với sự xuất hiện của MacBook Pro mới thì dự đoán doanh số bán ra máy Mac của Apple vẫn sẽ tiếp tục tăng. Bằng chứng là việc Apple lên kế hoạch sẽ bán ra tổng cộng 4,5 triệu máy Mac trong ba tháng đầu năm 2011 này.

Nguồn: Apple Insider
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1,1 triệu chiếc, khủng thế, thik nhất ở MacBook Air mới là tính năng Instant On, kiểu dáng thì đẹp miễn bàn rồi.
làm gì mà khủng thế, hay chỉ là số ảo. Làm gì mà quí 4 đã bán được 1,1tr máy. Ko biết là mấy hãng khác có bán được vậy ko nữa à
KOP_2909
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng đó là sự thật ,,,,,,,,,
một con số hoàn toàn tin đc khi bác đã nhìn vào biểu đồ doanh số bán ra của Apple ạ .

Cũng dễ hiểu khi apple lên ngôi từ kiểu dáng ~ HĐH ( ngoại trừ cái giá phải chi trả :smoke: )
1 công ty lớn như apple ko dại zì công bố số liệu bừa thế đâu bác ah.Ở bên đấy ng ta có các công ty kiểm toán độc lập khai bậy khai bạ các hãng khác nó kiếm cớ chọc ngoái thì toi ah.1 hãng lớn như Apple chả dại thế đâu bác
Apple là công ty đại chúng công bố thông tin không đúng làm thiệt hại cổ động (lũng đoạn giá cổ phiếu) thì bị phạt rất nặng + nếu có tư lợi thì CEO đi tù - luật chứng khoán Mỹ rất nghiêm không nhãm như vietnam - điểm hình là CEO của NorthTel đi tù vì tội lỗ khai lãi - quan trọng là cổ động không tin tưởng nữa từ 1 công ty đứng đầu (trên Cisco) bây giờ phá sản.
chiase83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghen với Apple đây mà. Apple công bố thông tin như trên không chỉ để "lèo" đối thủ mà còn báo cáo kết quả kinh doanh cho cổ đông. Nên không có chuyện "bịa" được đâu nhé! Phạt chết đấy. Héhe...
xilun
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc là ko ảo đâu bác ơi, em nghĩ nếu Apple công bố doanh thu như thế là thật bởi vì,doanh thu cao đồng n ghĩa với việc đóng thuế cao, thì Apple ko ngu dại gì khai cho cao để rùi phải đóng thuế cho cao đâu bác ơi
1 con số đáng nể. "Siêu mỏng...." thì phải khác chứ.;)
Rất yêu microsoft nhưng mình khinh nó, ko thích Apple mấy nhưng phải nể nó ở mọi mặt😷Apple thỳ cái gì cũng lớn cả, mai mốt phát triển iMove, iLock,....:bounce:
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Con số đáng mơ ước cho những dòng MTXT khác, nhưng cá nhân em thì ko thích Macbook Air lắm, trông mỏng manh dễ vỡ quá, híc
-càng mỏng manh,dễ vỡ ---> càng giữ gìn,quí trọng em nó nhiều hơn Bác ợ !
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Thường thì cái gì đẹp chỉ nên để ngắm thôi! Cái cảm giác thèm muốn được sở hữu nó hay hay làm sao ấy!
về mặt triết học mà nói thì sự thèm muốn đc sở hữu mà bất thành thì gọi là Tình Yêu đó \😁/
Nói vậy chứ khi cầm vào rồi thì không thấy như vậy đâu bạn, máy mỏng, nhẹ và rất chắc chắn là đằng khác. Có điều đem quăng xuống đất thì hên xui ;)
Mac Air đời đầu không thành công do cấu hình yếu, nhưng qua đời hai này thì SSD và cấu hình cao đã làm máy chạy rất tốt. Mình cũng thèm muốn một em để dùng cho nhẹ 😃
Trong các máy Mac của Apple mình thích nhất là iMac rồi đến MBP,Mac ải ko thích chút nào 😁
kate87
TÍCH CỰC
13 năm
đang sài con này rất là thích, mỏng nhẹ & cấu hình khá tốt chúc mừng Apple. Hôm bữa đi Apple Store ko biết vụ gì mà thấy ông kia mua hình như từ 8 - 11 con Macbook Air vào lúc cuối năm 2010 mới ghê mà hình như APple ko có giới hạn số máy mua cho laptop nhỉ?
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Nói MacBook Air có đột phá về thiết kế cũng ko phải. Theo con mắt của mình,MacBook Air 2010 được thiết kế trên dựa theo MacBook Pro. Apple chỉ thay đổi duy nhất là vát mỏng gờ trước của máy. Cấu hình MacBook Air 2010 quả thật là tốt,duy nhất có một điều đáng tiếc là Apple đã bỏ đi đèn LED cho bàn phím. Điều này khiến fans của Apple khi đã dùng các dòng MacBook Pro cảm thấy ko vui. Hè năm nay,Apple sẽ nâng cấp MacBook Air và theo mình nghĩ nó sẽ được sử dụng CPU dòng i của Intel, Bus của RAM từ 1066MHz được tăng lên thành 1333MHz,Facetime cùng hệ điều hành Lion và mong rằng Apple sẽ đem lại đèn LED lung linh cho bàn phím MacBook Air.
ducpham82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nhầm, để có được cái dáng vẻ đó Apple đã phải hi sinh rất nhiều thứ, như Air đời đầu chỉ có 1 cổng USB là đủ hiểu rồi. Và nó còn đặt hàng Intel là cho nó con CPU với kích thước nhỏ hơn mức bình thường để gắn vào mấy con Air ...( cái này bác google thì rõ ). Bác nói thì rất đơn giản chỉ là "VẠT" con MBP cho nó mỏng đi nhưng quan trọng là làm sao để nhét tất cả các thứ khác vào sau khi đã "VẠT". Cái máy chứ ko phải khúc cây đâu mà muốn vạt là vạt.

Con Air 13" vẫn có Led Backlit Keyboard bác à, chỉ có con 11 là không thôi, có lẽ vì Apple ko thể nhét vào được chứ ko phải là họ muốn bỏ!
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Để gọi là đột phá,mình chỉ công nhận ở đời thứ nhất của MacBook Air. Đúng,để có được một chiếc máy mỏng như vậy,Apple đã phải hi sinh nhiều thứ,nhưng chỉ là ở đời đầu tiên. Sang đời thứ 2,MacBook Air được tăng cường các cổng kết nối và đầy đủ như trên MacBook Pro 13" 2010: 2 cổng USB,khe đọc SD... Duy chỉ có ổ DVD vẫn ko xuất hiện mà thôi nhưng thực ra,ở thời đại ngày nay,khi mà tất cả dữ liệu được lưu trữ trên Internet,ổ DVD cũng ko phải là một thiếu sót đáng tiếc (ít nhất là với mình,dùng MacBook Pro 3 năm nhưng mới dùng ổ DVD 1,2 lần). Còn vấn đề CPU,SSD...để tích hợp vào một chiếc máy nhỏ và mỏng như vậy,mình nghĩ chẳng có gì là khó khăn với MacBook Air 2010 khi Apple đã làm được với MacBook Air đời đầu tiên. Cuối cùng,mình cũng chỉ muốn nói,để có MacBook Air 2011,các kĩ sư của Apple đã ko phải đau đầu trong thiết kế. Họ đã dựa vào thiết kế của MacBook Pro để làm nên MacBook Air (nghe giống triết lý thiết kế xe hơi của Audi,1 thiết kế 3 dòng xe.)
Đính chính với bạn là MacBook Air 2010 13" cũng không có đèn bàn phím chứ không riêng gì bản 11".
khá thíc em này, đẹp mỏng nhẹ, pin khỏe
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua về cài win7 chắc ngon.......!
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa sài Mac bao giờ, chắc là thít lắm, tạm hài lòng với em hiện tại.
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
1,1 triệu máy trong một quý, kinh thiệt!
kinh nhở............................
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
em này mỏng như cuốn sổ tay, nhìn sang phết
cái này chỉ là số liệu của nhà nghiên cứu Ming-Chi Kuo thôi, không phải số thực tế mà hãng công bố, nếu bán được nhiều thế thì steve job đã khoe ầm lên trong sự kiện vừa rồi
khanh1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
Doanh số đáng nể thật, MTXT của apple là niềm mơ ước của nhiều người ( trong đó có tôi ) 😃 !
mấy chị em phụ nữ thích Macbook air lắm.
màu trắng tinh khiết , mỏng nhẹ tiện lợi cho di chuyển

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019