Apple bắt buộc đăng nhập Apple ID mới cho kiểm tra tình trạng bảo hành, kể cả máy tính

sonlazio
2/1/2018 14:18Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
Lại thêm 1 trò hề
i-X
ĐẠI BÀNG
6 năm
hết hackintosh 😃
Hay 😃
Ngày tàn đã điểm... hahaha
Các bác cho hỏi ngu phát 😁 : iPhone xách tay có ngày mua không trùng với ngày kích hoạt là do đâu? :D
@Penguin Pingu Cái đó bt bác, e mua 1 con ip của tmobile, vài ngày sau ms activate lên thì dĩ nhiên nó khác rùi. Quan trọng nhất là máy phải có số imei đầy đủ và số này ko bị báo mất😃
lechautu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủng hộ ... mình cũng hay buôn bán máy cũ nên rất là quan tâm tới vấn đề dính icloud .... thế mà mấy cụ ở nhà thì tiếc rẻ mua mấy máy dính icloud rồi mà ko hỏi gì mình tức muốn chết
Nhiêu khê vãi!

Đồ điện tử mình toàn mua mới và chính hãng từ các hãng bán lẻ lớn nhất. Đắt tý nhưng dịch vụ ngon cho tới khi máy tàn.
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Phắc thằng già lại cái Tim Cook.
Vậy là sao ta, mới check thử
Mình ở sài gòn mà
Thử 3 lần đều bị vậy
Phải xác thực bằng sms

@Uthuong050713 Bác ở SG nhưng nó kiểm tra dựa trên địa chỉ IP, mà cái này hên xui chưa chắc chính xác 😁
THP2903
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Uthuong050713 Ở sài gòn mà xác thực tận hà nội nè =)) Chắc không sao đâu bác :d
e bán iphone, vào check ra tầm 20 cái iphone macbook ;))
Có cái macbook cùi mà ko có ngày active
động thái cản trở kinh doanh máy cũ để làm gì, ép người dùng mua iphone mới. quá dễ hiểu, phế máy cũ bị bại lộ thì phải đẻ ra cái trạm thu phí đường tránh khác...
minhhn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái Apple ID của mình đăng nhập vô quên mất Security Question nó không cho reset luôn.
Giờ làm sao ta?
Screen Shot 2018-01-02 at 10.39.26 PM.png Screen Shot 2018-01-02 at 10.39.41 PM.png
@minhhn gọi tổng đài tiếng việt của apple, nhân viên hỗ trợ mở khóa cho bạn nhé.
Ko quan tâm mới gọi cho gấu xinh sau 4 tháng mình cho lui... Em ấy mừng phát khóc kkk
Kendu86
TÍCH CỰC
6 năm
Zậy mua máy online chưa active nguyên seal. Muốn check xem có thật là chưa active ko thì làm thế nào trời
THP2903
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kendu86 Thì tự tạo apple id trước khi mua máy thoy bác 😃. Sau khi active, đăng nhập apple id đó rồi check imei thoy 😃
Apple chơi căng nhỉ 😃 mấy a bán buôn hay lock chỉ còn khóc thôi 😁
Thành Tis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống hôm bữa e đi Điện Thoại Vui, đc ng nhà thải con 6 plus hư đi sửa, ra đó kiểm tra với sửa phần cứng ng ta đòi phải có icloud máy mới chịu nhận máy kiểm tra và sửa, như thế chống đc bao nhiêu điện thoại "đen", thấy mấy việc như vậy cần được ủng hộ
Nick Boyer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy có nghĩa là apple ID nào kích hoạt máy thì chỉ ID đó mới check bảo hành dc à
Starks
TÍCH CỰC
6 năm
Có thấy gì đâu ta? Hay là máy đã kích hoạt rồi thì kg cần đăng nhập nữa?

tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Starks Tôi cũng giống bạn, làm thử đâu bắt đăng nhập đâu ??
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@Starks cũng giống 2 bác này. check thử con aw mua cũ có thấy bắt đăng nhập j đâu ta
@Starks Mình cũng vậy. Check thử cái ipX không bắt đăng nhập j hết
eeee616
CAO CẤP
6 năm
Vừa thử vẫn check đc ko cần Sign in j mà nhỉ @@
@eeee616 cũng giống bạn, vẫn check được bình thường đâu có bắt nhập gì đâu(???)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019