Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple bị cáo buộc lừa dối khách hàng iPad 4G tại Úc, đồng ý hoàn tiền mua

TDNC
28/3/2012 5:46Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ở vietnam mà lúc ra ipad 2012 cũng nghe thông tin là ở úc ko xài được 4G rồi (không nhớ nguồn). vậy mà đứa ngu nào đó sống ở úc mà hông bit bày đặt kiện tụng! đc trả lại máy cũng ko hay bằng bị mang tiếng ngu như thế! ngu thiệt
vuongmeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẳng cấp là apple ^^ sẵn sàng hoàn lại tiền.
hèn gì lúc mới ra thỳ bên úc nó ghi 4G,hôm bữa ra hightpoint xem thỳ nó đổi lại thành 3G :|
apple đúng là apple.. chơi quá đẹp;)
mạng của một nước không tuân theo chuẩn quốc tế 4G..thế là người tiều dùng được bù tiền. không biết nhà mạng việt nam đã chuẩn 4G chưa nhể...😁
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe apple mail cho khách hàng cứ như tỏ vẻ tự ái
umumti
CAO CẤP
12 năm
Hay thật, đúng là mình cũng có luật bảo vệ người tiêu dùng đấy, nhưng ôi thôi, đọc xong không muốn đi kiện làm gì nữa!
mt1394
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có thằng em bên úc, mua chiếc xe hơi quảng cáo chạy ít tốn xăng, mua về chạy 1 tuần mà xăng ko như quảng cáo, nó mang ra trả cửa hàng trả tiền lạio_O. Đúng là nước ngoài đã quá
4G ở Úc thì chắc cũng ngang 3G bên mình là cùng ấy mà 😆
Chính sách của các công ty lớn ở nước ngoài thật vô đối
apple có khác.nếu cảm thấy bị lừa dối thì hoàn lại tiền mua máy.chừng nào VN mới được giống vậy đây???????
Rất công bằng , nếu ở nước mình được như vậy thì còn gì. ......................
Hồi trước du học ở US iphone 4 hư speaker, đem ra Apple store được một cái iphone 4 mới.
gerlesion
TÍCH CỰC
12 năm
Bọn tư bản giãy chết ngu lắm quan tâm đến bọn dân đen làm gì, bọn dân ko đọc kỹ HDSD trước khi mua ngu ráng chịu... Thế nào bao h mới bằng được thiên đường XHCN ở VN.
nay xài cho đã rùi không ưng trả lại
d7293
CAO CẤP
12 năm
Đâu chỉ Apple, em nghĩ tất cả các hãng bước chân vào nước Úc đều phải "ngoan" như vậy. Đó là xã hội nước bạn văn minh. Nhớ lại cái vụ Galaxy Tab 7 Plus không có IR ở VN
iPad 4G chỉ hỗ trợ tần số 700 và 2100MHz <===== Ở VN cũng chưa chắc dùng được với các nhà mạng đang thử nghiệm LTE 😃
@PleaseTryAgain viet nam đag thử nghiệm tần số 800
@huydinhhd90 Nhầm hàng nha, đang thử nghiệm 2600Mhz
@Diehard_113 nhầm tiếp 2500Mhz nha
metallive
ĐẠI BÀNG
12 năm
sặc. 3G ở Việt Nam dùng còn tắc ngơ, thế mà nước ngoài 4G chạy phè phè rồi

Những set lỗi như thế gửi hết về Việt Nam, ae dùng cho ^^ ;))
rắc rối nhỉ, nhiều tần số quá làm sao hỗ trợ hết.
Mới đọc bên BBC hôm qua, h đã có bài.
Yeah, mấy đứa Genius chắc cũng ko rõ vì đâu. nhưng nói "tốc độ 3G của các mạng ở Úc rất tệ" là sai!
Gắn sim 3G của Telstra vô nó chạy ào ào.
Và vì nó ko hỗ trợ 4G của Telstra nên mình cũng đang phân vân có nên mua hay ko...
Apple chơi vậy là đẹp rồi.
Genius Bar của Apple là number one rồi, nhớ lúc xưa đem con NOKIA bị hư còn 2 tháng hết hạn đi bảo hành tại NOKIA store nó sửa xong 2 tuần sau lấy máy, chạy được 2 tuần hư tiếp, cứ vậy tới lần thứ 3 nản quá khỏi đi nữa vì vừa hết hạn bảo hành lun.
Còn tuần vừa rồi đi đổi con Iphone 4, bị hư nút home, hết hạn bảo hành 2 tuần. Thằng Genius nó coi máy 30s xong rồi bảo phải tốn $169Aud vì mày đã hết hạn bảo hành, nhưng tao chỉ làm trên giấy tờ cho đúng luật chứ mày ko cần trả thêm khoản phí nào, xong nó đem cái mới keng ra ra rồi lấy cái cũ vào, nhắn là máy này được bảo hành 3 tháng tiếp theo 1 đổi 1, có gì thì cứ đem ra đổi ngay, đừng để trễ hơn 3 tháng, sau đó bắt tay cảm ơn và chúc cuối tuần vui vẻ. Mất 15 phút nói chuyện và 30s lấy máy. That's it.

Cho hỏi bro biết Telstra là gì ko, biết "ở Úc mạng 4G Telstra đó sử dụng tần số 1800MHz, còn iPad 4G chỉ hỗ trợ tần số 700 và 2100MHz ko? Ko biết ko phải là ngu mà mấy đứa ko chịu học hỏi cái ko biết mới là ngu.

Đọc tham khảo nha bạn:
http://www.telstra.com.au/bigpond-internet/mobile-broadband/bigpond/?ti=TR:TR:Dec11:4gbroadband:internethome
Customers in 4G coverage areas can enjoy typical download speeds from 2Mbps to 40Mbps and upload speeds from 1Mbps to 10Mbps. And when you’re not in a 4G area, you’ll be automatically switched to our leading 3G network.
A BigPond® 4G mobile broadband device offers typical download speeds up to two times faster than any 3G mobile broadband device in Australia
4G speeds are available in all capital CBDs (meaning within 5km from the GPO), associated airports and selected regional areas (within 3km of the regional town centre)
@ccmlion Bạn ơi, hôm nọ mình đọc bài trên Business Insider nói về mấy tricks khi đem đồ đi bh tại Apple Store, có nói là bạn vẫn được bảo hành trong vòng 45 ngày sau ngày hết hạn. :D.
bên VN, bán hàng thì lừa gạt tráo đổi hàng kém chất lượng, gạt khách hàng, bán xong thì đứt đoạn,pháp luật bên Vn thi không đủ bảo vệ, có tiền lo lót là xong. bên các nươc phát triển làm vậy đồng nghĩa phá sản dẹp tiệm, đền bù thậm chí tù mọt gông . ở VN có tiền giàu cũng không sướng bằng có tiền ở cã nươc khac,... chỉ nói về mua bán hàng thôi đó, ko nói những vấn đề khác, còn sốc hơn khi biết nước VN mình ở vị trí nào của nền văn minh nhân loại hiện nay. đừng nghe báo chí TV trong nước tuyên truyền tự cao, không được như vậy đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019