Apple bỏ iTunes thì người dùng iPhone bị ảnh hưởng ra sao? Chẳng sao cả

Duy Luân
1/6/2019 22:7Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hai cái cuối mới là hai cái quan trọng nhất
Tải 1 bản backup từ icloud khoảng vài chục gb thì mới thấy nó cực cỡ nào =))))
grozar
CAO CẤP
5 năm
Kiểu gì nó chả ra công cụ dùng để restore, backup máy.
Mịa, iTunes rất quan trọng trong việc backup mọi thứ giữa phone và máy tính. Có app cũng làm đc nhưng dùng chính chủ vẫn sướng hơn. Giờ bỏ thì dùng kiểu cc gì. Đệt, Apple ngày càng nhảm, chả nhẽ lại bỏ về dùng bãi rác? 😁

Bản backup từ thời iPhone 4 năm 2012 đến giờ lên 8 Plus đã hơn 50GB... :D
@Khẩu trang xanh Mua iCloud backup, mà đang dùng Windows lo méo gì
Apple nó sẽ cho ra 1 công cụ khác để restore và backup là xong
son10293
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình là Ifan nhưng mình thấy bài này mang hơi hướng cá nhân quá. Bạn ad chỉ đưa ra những giải pháp thay thế nhưng các giải pháp tạo ra nhiều bất tiện, tốn kém chi phí mua dung lượng, mua tài khoản nghe nhạc online hoặc tốn kém time.
Cả năm nay mới xài cái itunes để restore con 6s, nếu bỏ thì cũng ko ảnh hưởng nhưng lúc cần tới mà ko có thì cũng mệt, mất công phải ra apple store nhờ nó chạy lại
Vớ vẩn.. bài này chủ quan cá nhân quá.. rs k có itune thì làm kiểu j.. lại đi mò app bên t3 chắc
destjny87
TÍCH CỰC
5 năm
Cuối cùng thì nó cũng chịu bỏ cái phần mềm khó dùng nhất của iphone , có lẽ cũng chưa hãng nào làm cái phầm mềm sym khó dùng như thằng apple
bitback
TÍCH CỰC
5 năm
Có itunes mà vẫn còn thấy gò bó chứ đừng nói bỏ luôn itunes. Những cái mod đưa ra làm giải pháp thay thế mình cảm thấy chưa thật sự thuyết phục. (Nói nhỏ: với android mấy cái này quá là bình thường luôn, quá tiện, quá đã)
jing
CAO CẤP
5 năm
chuyển sang android, manual làm dc nhiều thứ.
thích android vì có thể control dc files trong máy như windows
Cứ tưởng iTunes này là iTunes trên thiết bị ai ngờ là ứng dụng đồng bộ giữa iPhone cới máy tính.......... Như thế thì bỏ sao được khó dùng và bất tiện lắm. Tui toàn dùng để jailbreak máy, backup với chép nhạc, video lậu lên máy thôi cả ảnh cá nhân trên PC hoặc từ iPhone lên PC thôi.
Xài android vì lý do này đây. Làm cái gì cũng itunes. Bất tiện thật sự.
2 cái cuối thì dùng app Apple Configuration
ken1435
TÍCH CỰC
5 năm
Thường khi khai tử cái gì đó thì Apple sẽ đưa ra một giải pháp mới hay hơn (ít nhất là theo cách họ muốn ngươi đung đi theo)
Bài viết nói vậy cũng là vậy chứ ai đời apple lại ko cho làm những tác vụ quan trọng như vậy nữa chớ. Chắc phải có cách khác chớ. Nhiều lúc quên passcode mà ko có backup từ bản itunes là cugnx vỡ mồm mất hết dữ liệu chứ ko đùa dc kaka
Ko thích iTunes, nhưng hiện tại nếu bỏ thì mình sẽ gặp rắc rối vì ko biết cài file .ipa qua Cydia Impactor kiểu gì.
75109
TÍCH CỰC
5 năm
@hakuruno Cái này mới quá, bạn cài đc cả .apk trên iOS sao. OMG :eek:
@75109 Nhầm. File .ipa chứ :p
ZinoD
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong thế giới sản phẩm của Apple thì tôi đánh giá iTunes là sản phẩm stupid nhất quả đất
iPhone bây giờ đa phần dung lượng 64Gb trở lên, việc back-up qua iCloud thì yêu cầu mạng ngon một chút thì ok. Chứ file back-up quá lớn vẫn cần dùng đến iTunes để back-up cho an toàn phòng khi mạng có vấn đề hoặc ko phải lúc nào cũng nhanh, như những ngày vừa qua đứt cáp back-up từ iCloud hơi khoai. Mong vẫn có 1 hướng giữ lại iTunes để người dùng back-up offline

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019