Apple bổ sung tùy chọn ổ cứng lai cho iMac 21"5 bản thấp nhất

Didu
5/1/2013 8:39Phản hồi: 82
Apple bổ sung tùy chọn ổ cứng lai cho iMac 21"5 bản thấp nhất

Khi iMac mới được giới thiệu cùng công nghệ ổ cứng lai (Fusion Drive), Apple chỉ cung cấp tùy chọn này cho phiên bản cao cấp của iMac 21"5 nhưng bây giờ, họ bổ sung thêm phiên bản cấu hình cơ bản của iMac 21"5 vào danh sách. Khi người mua lựa chọn cấu hình cho iMac 21"5 giá 1299 USD, họ sẽ có thêm tùy chọn ổ cứng lai Fusion Drive dung lượng 1TB bên cạnh cấu hình mặc định là ổ HDD tốc độ vòng quay 5400rpm với 250 USD phải trả thêm. Phiên bản tiêu chuẩn của iMac 21"5 đi cùng với CPU Intel Core i5 bốn nhân 2.7Ghz, RAM 8GB và GPU GeForce GT 640M bộ nhớ 512MB.

Ổ cứng lai là công nghệ mới được Apple giới thiệu cùng với iMac và Mac mini với sự kết hợp của ổ cứng HDD thông thường và ổ SSD (người dùng chỉ nhìn thấy một phân vùng duy nhất). Phần mềm và phần cứng sẽ giúp Fusion Drive nhận biết những ứng dụng, dữ liệu mà người dùng hay sử dụng để từ đó chuyển nó sang ổ SSD để tăng tốc độ truy cập cũng như sự ổn định. Tìm hiểu thêm về Fusion Drive tại đây.

Trang xây dựng cấu hình cho iMac 21"5 bản thấp nhất (giá 1299 USD).

Screen Shot 2013-01-05 at 4.13.15 PM.jpg

Nguồn: Apple Insider
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đắt lòi ra, đúng là apple
@tbtvsg vì chính sách hư đổi cái khác mới tinh 100% chưa xài . tiền bán mắc đó được tính vào chi phí sửa chửa vận chuyển này đây,
đã mắc nay càng mắc hơn 😁
HDD mặc định chỉ có tốc độ qua 5400rpm thôi hả? Tưởng là 7200rpm chứ???:eek:
@khungtanthoi Sài Imac mà ngại chi chuyện tiền nong vậy bạn!Xác định là đi theo đam mê rồi mà.Quan trọng là có thay dc ko thui...
@8800 Carbon Arte Bác xài máy nào mà 10krpm ghê vậy 😃

Sent from my MB525 using Tinhte.vn
@sas997 Mà bác đó xài 10.000 rpm cũng bình thường mà bạn
@khungtanthoi Ủng hộ bạn, phải sô cùng cấu hình hay gì chứ, bạn ấy cứ làm như máy nào cấu hình nó cũng như nhau 😃
:eek::eek::eek: vãi cái giá
Thảo nào nhiều năm liền bá cmn đạo cái doanh thu

gửi từ cái thớt nhà
@kingdra3 lợi nhuận chứ bác,doanh thu còn gọi ss bằng anh mà😃
@singum3004 Anh ss bá đạo doanh số bán hàng

gửi từ cái thớt nhà
@kingdra3 Doanh số x đơn giá = doanh thu , ss bá đạo về doanh thu quý 3 vừa rồi
Để tiền build PC ngon gấp mấy
all in one mình thích của LG hơn
Cơ mà 1TB cũng khó cưỡng

gửi từ cái thớt nhà
Mấy bác nói thì hay, mà thấy ai hoặc đến nhà nào xài Mac thì lại trầm trồ rồi xuýt xoa. hài... Quá hài
@rgx120 Bất ngờ đầu tiên với mình sẽ là
Sao bạn giàu thế 😁:D

gửi từ cái thớt nhà
@rgx120 thấy chữ ký là biết nguy hiểm rồi..
@kingdra3 ngày nào mà bạn vẫn còn bất ngờ và không hiểu tại sao người khác giàu thì tin mình đi, ngày đó bạn vẫn còn nghèo lắm. chỉ bít ngồi đó, không bít phấn đấu thì cái ngày bạn có thể tự trả lời cái câu hỏi của bạn còn xa lắm bạn ah. chúc bạn may mắn hơn trên đường đời
@rgx120 đó là cái ví dụ thôi và tin mình đi dù cod đam mê mình cũng ko dồn cả đống tiền mua cái vật dụng như imac
số tiền đó đủ mua suzuki axelo rồi đó bạn

gửi từ cái dép lào của tui
lavayroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rgx120 chuẩn
Demon8654
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy con này thì quá đẹp rồi. Nhưng cái giá nhìn ngán ngẩm quá. Chỉ dành cho các bác có tiền, và hiển nhiên có tiền thì hay khoe của, chứ làm việc thì mấy. Mình thì PC cùi thôi.
@Demon8654 Bạn cần tìm hiểu kỹ hơn về MAC.
@Demon8654 Đừng nói thế bạn ơi, bạn xài Mac đi thì biết, rất thích hợp cho công việc đấy, không rườm rà như windows , các tác vụ kéo thả cũng tiện lợi hơn nhiều đó, thêm nữa thì xài máy mac dù là bàn hay xách tay đều đỡ rườm rà dây nhợ. Xài Mac không phải là thứ khoe của đâu nhé
😁
hamseeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá tốt, tiếc là VN ko cho đặt kiểu này
Ngon quá. Cơ mà chưa có lúa :p
đẹp mà mắc
Apple luôn đi đầu trông cái giá
Bác Didu tư vấn mình chỗ nào mua IMAC giá tốt mà hàng chất được ko.Thank so much...
Haloshop or Techland
Mua 21 về phải thay sang SSD mới thấy hết dc sức mạnh của imac..hêhee
@brotherbui Cái này thì minh biết, nhưng m đang nói mấy bạn kia kêu hdd với ram... hàn chết là không đúng. chứ cái màn hình dán keo thì sao lại dc gọi là hàn chết dc. Nếu các bạn không có súng bắn nhiệt thì có thể lấy máy say tóc để hơ.mình đã đùng cách này để tháo con ipad.
@brotherbui Có.nếu bác ko co keo chuyên dụng thì có thể dùng băng dính 2 mặt 3M ấy.! Con nếu bác run tay thi tốt nhất nên mang ra FPT hoặc của hàng sủa ip, ipad..., nhờ họ thay cho.
lupingzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai nói đắt thì nhìn qua all-in-one của HP với Dell nhá, đắt chả kém mà lại chả đẹp và sang bằng 😆
Ôi vậy mua về ko thay được ổ SSD or Fusion Drive thì coi như xong.Tính mua mà nghe nói thế thoy để suy nghĩ thêm.vãi con chim cút:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019