Apple cải tiến tiện ích bổ sung Windows Migration Utility cho MacOS Mojave

7/8/2018 2:17Phản hồi: 50
Apple cải tiến tiện ích bổ sung Windows Migration Utility cho MacOS Mojave
Bản macOS Mojave sắp tới của Apple sẽ cải tiến mạnh công cụ hỗ trợ chuyển dữ liệu từ người dùng Windows sáng Mac. Trước đây, trên macOS cũng đã từng có công cụ Migration Utility để hỗ trợ chuyển dữ liệu người dùng, nhưng với sự cải tiến trên Mojave, không chỉ các danh bạ, tài liệu, email, mà bây giờ người dùng còn chuyển được được các dữ liệu từ ứng dụng bên thứ ba đang cài trên Windows, ví dụ như Outlook chẳng hạn.

Trang 9to5mac đã chỉ ra rằng, phiên bản cũ của Migration Utility, cũng như là công cụ Setup Assistant có thể di chuyển hầu hết các dữ liệu cục bộ, các tài liệu. Với macOS Mojave 10.14, hiện tại đang là beta 6, người dùng có thể chuyển trực tiếp toàn bộ tài khoản và dữ liệu liên kết với tài khoản đó. Các dữ liệu của bên thứ 3, với điều kiện là ứng dụng đó phải có mặt trên cả hai nền tảng Windows và Mac, thì cũng sẽ chuyển dễ dàng.

Động thái này cho thấy Apple đang cố gắng làm mọi cách để tạo sự dễ dàng cho người dùng mới, và lôi kéo người dùng từ Windows sang sử dụng nền tảng của họ. Mojave sẽ chính thức ra mắt vào mùa thu năm nay, tầm tháng 9, nếu anh em thích thì có thể trải nghiệm bản beta ngay từ bây giờ.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Trường hợp sử dụng ứng dụng này khi ta có đồng thời cả Windows và Mac, nhưng như thế thì đối với mình không khả thi vì muốn có Mac thì ta phải bán cái máy Win trước đó, chứ hổng có tiền 😁 :D :D
Cơ mà mỗi lần cài lại là thích cài mới à. Cảm giác mang cái cũ sang cái mới luôn có những lỗi xuất hiện.
@vinhanboy Giống mình :D:D
mr_fire
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhanboy Chuẩn. Mới phải mới hết. 😃
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhanboy Có mac thì cài virtualbox vào chạy win , mở win nhanh nhẹ như mở wngd dụng trên mac đó bác
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cải ''tiếng" mạnh🆒
Muộn lắm rồi .
cái này cũng na ná như cái tool ios move gì đó của Apple làm cho ông Android 😆
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
hoặc là ở yên win, qua mac rồi thì chắc chả buồn về nửa
@IQ52 Win nó có nhiều cái độc quyền, ko thì như bộ office, qua Mac dùng ko quen, mặc dù Mac rất ngon.
Mà sao dạo này cmt tích cực thế, định lên hạng ah 😁 :D
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard hạng giữ mãi thế này 3 ngày rồi lên gì nổi 😔
@IQ52 Vậy hả? Giờ mới biết vụ "buồn" này á. Bày đặt làm sang.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh.vohong sự thật mất lòng 😃
Giá mà Táo cho chyển qua lại giữa Win và Mac chỉ trong một nút bấm cà vài giây chờ đợi nhỉ, k cần khởi động lại nữa 😁 Tính năng này chỉ đung cho các bác cần thôi nhé, còn bác nào yêu Mac OS quá thì k cần qua :D
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
@Archibald_Mclean Mình nghĩ chạy Parallell cũng khá ổn :D
@Ngô Hiếu Tin Song song thì dùng từ song song đi bác, Parallel nghe nó tối nghĩa sao ấy :D
@Archibald_Mclean Cái app tên là parallel bác ơi :D
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
@Archibald_Mclean Mình thích dùng từ đó hơn, bạn không thích thì chịu.
Em cấp cao này có được thưởng gì ko ạ
@Hoang_HaoMinh Tôi hạng Super VIP nè, và vừa bị ban 1 tuần 😁
@Hoang_HaoMinh Tặng chú hết
@adagioleonard dm tôi vửa Unban nên mới biết dc cấp mà 😆
@adagioleonard Thế thì xác định là chẳng được gì
Ở win thì tốt hơn.
Mojave ra beta 6 hồi nào vậy ta? Mình check update không thấy gì hết
@henry_1177 Ra rồi bác ơi, chiều nay vừa check. Mạng nhà kém quá kéo mãi k đc
@sagittarius1312 Mình cũng vừa lên hồi tối, phải cài app Public Beta Access vô check mới ra, lúc lên 10.14 cài rồi không hiểu sao nó bắt cài lại 😕
@henry_1177 E nhọ hơn bác, check update nhưng download mãi toàn báo lỗi do wifi k ổn định.
Muộn quá nhỉ :eek:
Windows đa dạng nhiều thứ hơn thì phải 😃
Windows đa dạng nhiều thứ hơn thì phải 😃
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yes
Cũng may là MacOS chỉ có trên máy do Apple sx nên Mic cũng khoẻ hehe
Apple đang dần cởi trói người dùng
@nbqvdp Ko fai đâu. Làm đơn giản để dụ thêm người dùng
@Sfvnthanh Thật ra Iphone dùng thì ngon, nhưng bực nhất cái vụ share các kiểu nó quản lý ghê quá nên cho iphone lui vể làm súng phụ thứ 2, không chơi iphone đỉnh. Súng chính là android đỉnh
MacOS mà cài được tất cả PC chắc chuyển sang xài nhiều lắm
Tiện lợi e chắc chuẩn bị lại về Mac dùng 😔
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
Tuyệt
monster9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng Mac thích nhất là cái trackpad bá đạo mà chưa thấy máy Win nào đáp ứng được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019