Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple cân nhắc giải pháp thay thế Touch ID truyền thống để chuẩn bị cho iPhone màn hình không viền

Duy Luân
21/1/2017 23:34Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
Từ khi thằng apple làm cái touchID thì cảm biến vân tay là thứ bắt buộc phải có trên bất cứ smartphone nào 😃
Lìn em vẫn y sì . Không khác gì 7 nhé các cụ . Gsmarena nó bảo thế
Sao mới hôm lâu i cuồng còn cố sống chết "màn ko viền khó cầm..." này nọ cơ mà nhỉ?
Apple tiếp tục vả vỡ alo i cuồng phán bậy như mọi khi.
Khinh bọn cuồng. Chắc chúng nó bỏ ảnh thờ để iphone lên cúng ngày Tết. Dùng bình thường thì chả sao. Cầm rút ra đút vào thể hiện đẳng cấp này cấp kia đến khi đi ăn uống lừa lừa không thanh toán. Ngu thì thôi rồi copy nhạc cũng hỏi. Bảo cũng chịu. Bó tay với bọn cuồng loạn.
phong wind
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dự là sau bài này sẽ có nhiều nick bị banned 😃
devilkut3
TÍCH CỰC
7 năm
Cá nhân thấy Apple thiết kế IP dày vậy cũng có lý :
1. Viền mỏng thì sẽ dễ vỡ là một , rồi đè tay vô làm liệt cảm ứng là hai . Rồi xem film cũng bị che mất nếu mỏng quá .
2. Phím home của Apple làm kiểu tròn nó nhận dạng touchid dễ vì sẽ bao quát toàn bộ mặt ngón tay . Thề mình ấn touchid trên Note5 deley nhiều lắm . nhưng ấn trên cái IPad pro thì chưa bao h luôn , và cực nhạy á
3. IP thấy nó thiết kế cân xứng mà , mọi thứ đều cân bằng với nhau hết .
@devilkut3 Con ipad pro cái vân tay chưa nhạy như con 6s trở lên, vẫn dùng đời 1 nên thời gian đợi lâu hơn...
Đơn giản là cho nút nhận diện vân tay ra phía lưng máy nếu như chưa tích hợp đc lên oled.
đây là công việc riêng của những người quan tâm hay dùng sp apple . còn tụi " cừu ngáo" phắn đi chỗ khác chơi . chỗ nào có chữ apple cứ vào tru tréo hoài ko chán hả ,làm cái nghề này nó trả cho bao nhiêu hay đợi tháng cô hồn t rải cho mấy xu lẻ ra mà nhặt nhá .
@ongtho11911 Cừu ngáo mà bác nói nghĩa là gì gì sheep hả bác ?
Lúc Note 7 Nổ tưng bừng, đám ăn lương chạy hết, ko dám hé răng. Giờ thấy top iPhone vào hăng say như cún no sữa 😁
lại thêm bạn sàm fan bịnh hoạn!tưởng làm làm ăn ở diễn đàn lâu năm có chút khí khái,phong độ!thì ra cũng chỉ cốt ma cà rồng
cuối cùng cũng pahir cắp đít đi theo sau ss thôi ^^
Đúng là mắt Vịt thì chỉ thấy cám trộn chuối!
Éo mẹ, lại sắp phải chia tay 7 plus nữa à @@
nonono86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước đây iphone là lựa chọn tốt nhất, giờ đây có nhiều lựa chọn tốt hơn ;) nhưng ... vẫn mua iphone ^^ ... cho bồ.
Thay đổi ít ít thôi chứ càng ver mới giá càng đội lên, căng lắm 😔
@caoboitexas97. 4 năm ko gặp bạn,bạn xuất hiện đi chứ!,anh e đang chờ đấy!nhớ năm 2012 ko vậy?đồng chí nào còn nhớ bạn @saigonkic hay @Beastlove ở Mỹ ko?4 năm ko gặp bạn ấy!
@ngaythu6-lamuor Em vẫn nhớ chứ. Bạn saigonkic vì nhiều lý do nên bỏ TT rồi anh. Em từ 2015 đến nay chưa gặp lại bạn ý 😁
^ Mình có nói gì đâu, mình chỉ nói Samshit nó lời ít, tặng quà nhiều, ít ra thì nó cũng quan tâm chút chút đến người dùng.

Còn hãng A thì sao? Giá vẫn ko hạ dù bất kể chuyện gì xảy ra, mỗi thiết bị bán ra vẫn bỏ túi gần $200 đô, ez money chưa 😁 (Cái này là lợi nhuận nha, nghĩa ra nó đã trừ hết các chi phí, bao gồm quảng cáo, PR, shit đơ này nọ rồi đó!)
@dasklney Ông nghĩ nó tặng đống quà là tốt với ng dùng, thế sao kg dùng tiền tặng quà đó để đầu tư làm cái OS cho tốt, cập nhật máy thêm được nhiều năm, và chất lượng máy cho tốt tí để cho máy nó đc bền xài đc lâu hơn? Ông được đống quà nên quất mất là ông cần xài đt tốt hơn là có đống quà sao? Dạo này thằng apple chất lượng máy xuống hơn nhưng đc cái giá thành mỗi năm kg tăng, còn ss thì tăng đều đều, mà chất lượng vẫn kg khá khẩm dc hơn, vậy có khác mịa gì nhau đâu ông?
@Cupertino Nó đầu tư nhiều vào thiết kế đó thôi, OS thì cũng từ Android mà ra, nó cũng thử vài cái như BadaOS cũng chết ko kịp ngáp.

Thiết kế đẹp, tinh tế, camera cũng thuộc hàng khủng long, theo thằng lá cải dxomark thì chỉ xếp sau Google Pixel, tất nhiên là hơn hẳn 7/7+ 2 điểm, mặc dù ra mắt trước hơn nữa năm.

OS nó vẫn cập nhật đều theo lộ trình của Android đó thôi, UI cũng cải tiến rất nhiều, từ TouchWiz nặng nề giờ đã ra đời Experience/GraceUI nhẹ nhàng, phẳng phui hơn còn gì 😁
@dasklney Đáng lẽ thiết kế đẹp hơn thì ng mua đông hơn chứ sao lại ế hơn đc? Vậy là đầu tư kg đúng chỗ rồi. Chỉ thấy ông nói đúng hai thứ là cam tốt và Os có cải tiến, nhưng tốc độ cập nhật vẫn còn chậm lắm so với các OEM android khác. Và hàng năm iphone nó vẫn cải tiến và nâng cấp đều đều, thế mà giá vẫn kg đổi? Cớ gì thằng sung lại có quyền nâng giá rồi đi tặng đống quà mà lại cho như vậy là hợp lí?
@Cupertino Mình thấy 7 và 7 edge doanh số vẫn tốt từ lúc ra mắt đến giờ mà, hay bạn nhầm qua iPhone của hãng A bị giảm doanh số, giảm doanh thu?

Ko có cải tiến sao năm nay bọn tư bản thối nát nhất thế giới là hoa kỳ lại bình chọn cả hai con 7 và 7 edge của sameshit là tốt nhất và có doanh số cao nhất?
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mơ à
Năm nay apple sẽ chỉ ra mắt 1 chiếc iphone kỉ niệm 10 năm thôi, chiếc này sẽ sử dụng màn hình oled, cong màn hình tầm 5.1" với thiết kế nhôm kính mới. như vậy sẽ có 3 loại ip trên thị trường 7 4.7" , 8 5.1" và 7+ 5.5". huỷ bán iphone se. đơn giản bởi vì 7+ 3Gb ram vòng dơi nó sẽ rất dày. ip năm nay sẽ là chiếc máy đáng mong đợi nhất
Ss chuẩn bị copy nhanh nào.... nhưng làm từ từ chậm chắc kẻo bùm phát nữa nha
ghocvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kg bao h dùng iPhone nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119