Apple cập nhật Mac mini với bộ xử lý Intel Haswell, Thunderbolt 2, Wi-Fi ac, giá từ 499 USD

Trung Dt
16/10/2014 18:28Phản hồi: 62
Apple cập nhật Mac mini với bộ xử lý Intel Haswell, Thunderbolt 2, Wi-Fi ac, giá từ 499 USD
tinhte_Apple_MacMini_Display_Accessories_Yosemite-Homescreen_PR-PRINT.jpg

Apple cho thấy họ không từ bỏ dòng Mac mini mà vẫn tiếp tục nâng cấp lên phần cứng tốt hơn cùng mức giá khởi điểm giảm 100 USD, chỉ còn 499 USD. Phiên bản Mac mini mới sở hữu bộ xử lý Intel Core thế hệ thứ 4 (Haswell) cùng đồ hoạ Intel HD Graphics 5000 hoặc Intel Iris Graphic cải thiện hiệu suất xử lý đồ hoạ. Cổng Thunderbolt 2 cũng được nâng cấp cho băng thông dữ liệu tối đa 20 Gbps cùng với chuẩn Wi-Fi 802.11ac cho tốc độ 867 Mbps.

Mac mini sẽ có mặt trên thị trường với 3 mức cấu hình khởi điểm. Phiên bản có giá khởi điểm 499 USD sử dụng bộ xử lý Intel Core i5-4260U lõp kép 1,4 GHz (Turbo Boost 2,7 GHz), RAM 4GB, đồ hoạ Intel HD Graphics 5000 cùng ổ cứng 500 GB. Phiên bản giá 699 USD sử dụng bộ xử lý Intel Core i5-4288U lõi kép 2,6 GHz (Turbo Boost 3,1 GHz) với RAM 8GB, đồ hoạ Intel Iris và ổ cứng 1TB. Phiên bản có giá 999 USD sử dụng bộ xử lý Intel Core i5-4308U lõi kép 2,8 GHz (Turbo Boost 3,3 GHz) với RAM 8GB, đồ hoạ Intel Iris và ổ cứng 1TB Fusion Drive.

Các tuỳ chọn của Mac mini mới bao gồm bộ xử lý Core i7 lõi kép 3 Ghz (Turbo Boost 3,5 GHz), bộ nhớ RAM lên đến 16GB, ổ cứng tuỳ chọn SSD 256/512GB/1TB giao tiếp PCIe sẽ có giá tối đa khoảng 2,199 USD (không tính các phụ kiện hỗ trợ).

tinhte_Apple_MacMini-34BR_PR-PRINT.jpg tinhte_Apple_MacMini-34FL_PR-PRINT.jpg

Nguồn: apple
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở VN bán Mac Mini giá này thì ngon. Mua 1 cái về trải nghiệm Mac OS :rolleyes:
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@sayaneee Cái này chỉ là cái cây thôi, bác bỏ khoảng 1500$ nữa mua cái màn hình của Apple về dùng nó mới đồng bộ.
@sayaneee Vậy bạn mua luôn cái Intel NUC rồi cài Hackintosh luôn cho rồi :v
banh.tieu
TÍCH CỰC
10 năm
@jumbosanlat Nhìn cái này nó cấu hình tương đương mà giá rẻ hơn NUC. Nhìn cũng ngầu hơn NUC và chắc chắn nữa.
@jumbosanlat giá NUC cũng ko hề rẻ đâu, giữa một con Mac mini Core i5 chạy Mac hoàn hảo giá 11tr với 1 em NUC core i3 chạy Mac nửa nạc nửa mỡ giá 9tr thì bạn chọn cái nào?
Và NUC bản i5 thì giá ngang luôn!
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiệt là khó chịu, nhìn là ngứa à :rolleyes:
Mac Mini này giống với CPU bên win hả các bác..và dùng chung với iMac ợh..?!
phuvinh11vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kyoshiro3000 Nói 1 cách đơn giản thì nó là cục cpu bạn mua về r gắn vs cái màn hình nào cũng đc kể cả tivi.
@kyoshiro3000 đúng khúc đầu, còn khúc sau là cần màn hình (thunderbold chẳng hạn) chưa không cần imac
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sayaneee chuẩn luôn. 2 sản phẩm đối đầu.
@kyoshiro3000 thế nhà bác có máy tính bàn ko? nếu có thì cái này là cục cpu đó!😁
Lỡ cỡ quá :-<
Meo_beo_123
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy này lập trình có tốt không nhỉ?
@ĐạtNX Có cần phải thế? Bạn muốn nói gì thì ghi lại đi mình like coi như bạn đúng, khổ kinh điển quá đi.
@fRenzy Đủ với nhu cầu của mình mà:code ios,web với 10-15 tab,simulator luôn on,photoshop CS5...nói chung là mở nhiều app cùng lúc mà vẫn trơn tru.bạn nói 8G mà chưa đủ thì mình không biết bạn dùng như thế nào.có điều kiện mua được bản max của Macmini này thì mua macbookPro thì ngon hơn,hoặc cố thêm tiền là mua được iMac rồi.Mình chưa dùng Macmini bao giờ nhưng nghe nói Macmini hoạt động nhiều cũng nóng lắm(cùng tác vụ trên máy Macbook hoặc iMac)
@chuMinhCuCu Mac mini nhà mình hoạt động ko nóng max of the max. Còn con iMac 21.5" ghẻ late 2013 8GB đúng là nổi nhục của tiền bỏ ra, chắc chắn bạn chạy SSD nên mới chạy một mớ như bạn nêu với 8GB mà bạn gọi là trơn tru. Chứ chạy HDD thường mình bảo đảm chỉ có lạy. Nội khởi động cái Xcode cũng đã khó chịu =))

Hết đợt bh mình sẽ khựi con iMac ra cho nó max of the max luôn.
@fRenzy Đúng là máy mình chạy SSD 128G với 8G Ram.Trước thì dùng HDD nhiều lúc thấy chậm chạp,mà mình thì cần nhanh nên mới lắp SSD.Có lẽ bạn lên max con iMac sẽ dễ chịu hơn.
Chúc bạn vui vẻ!😃
Tuyệt vời ông mặt trời.
nodoor
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tối qua chờ mỗi em này, làm con 699úsd là chuẩn,
tuananhdel
ĐẠI BÀNG
10 năm
điều quan trọng là nó sẽ nóng như thế nào thì ko thấy ai nhắc đến, hoạt động 1 time dài + các chương trình nặng thì việc nóng quá sẽ là quả bom đó thôi. Họ giải quyết việc đó ntn vậy ? Hình như k có quạt ??
phuvinh11vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuananhdel Có quạt chế ơi :3
@tuananhdel Bạn nói chuyện vui quá. "Nóng như 1 quả bom"
Macbook pro/air xài cả ngày vẫn mát rười rười. Imac mỏng tanh, cảm giác k thấy fan ở đâu cũng xài cho mutimedia ầm ầm. Ở đó mà lo xa cho mac mini.
@tuananhdel Vậy là bác chưa xài qua mac mini rồi ko nóng đâu có quạt bên trong nhỏ ah đủ tản nhiệt cpu mà bác ko cần lo
@tuananhdel Xài chíp dán nên nhiệt độ ko đáng bàn.chỉ có lỗ là ko nâng cấp thui
tiennv12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở việt nam mà có giá 499 đô chắc cũng ráng mua về đấy.
@tiennv12 k có đâu bạn ạ, bên us mua cũng phải 550$
Vừa lấy 1 em cũ... Quá nhọ!
mua con này về chơi âm thanh cũng ngon này 😁
Đẹp thật nhưng giá cả thế này làm con NUC i5 😃
banh.tieu
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhlonghp NUC i5 giá 11tr3 đắt hơn cái này mà nhìn cùi hơn Mac Mini nhiều.
sinbad911
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này thì NUC intel phải xách dép thôi, chơi SSD nữa là chạy xé gió 😁
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên OSX 10.10 thì Ram4G có vẻ hơi thiếu thốn đấy 😁
Giờ 8G dùng khá ổn, lên 16G cũng thêm khoảng ~200$, hơi chat đó :3
CBDancer
TÍCH CỰC
10 năm
Trừ con này ra thì các con còn lại nâng cấu hình cả Ram cả CPU cả GPU mà giá tiền hầu như ko tăng. Chờ 2 năm cho cháu này rồi 😃
viaipi
CAO CẤP
10 năm
mac mini có kensington lock ko nhỉ
nên mua về thủ nghiệm cái
tnhuy693
ĐẠI BÀNG
10 năm
lấy con này về làm HTPC là ngon; so với con ATV 1200 của mình đúng bằng 06 lần giá, lăn tăn thiệt
con này cài win song song được không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019