Apple Card: làm từ Titanium, lạnh, đẹp và đơn giản.

Dat Q Ngo
13/8/2019 0:20Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

raiso
TÍCH CỰC
5 năm
"Về nhà thì phát hiện có người xài thẻ của mình. Có thể là có máy đọc mã thẻ qua bóp mình"

Ý bạn định nói bạn là nạn nhân của RFID card skimming? Vậy thì bạn nên report khắp nơi vì bạn là người đầu tiên khai báo đấy: RFID-related crime isn't only very unlikely, it's non-existent

Không hiểu rõ mà đọc mấy cái ba xàm rồi viết như đúng rồi, haizzz.
raiso
TÍCH CỰC
5 năm
@quankino Bạn nên đọc nhiều hơn về RFID Card skimming
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
5 năm
@raiso Thẻ tín dụng Vn thì mình k rõ lắm nhg của mình bên này thì nếu quẹt dưới 2tr vnd và dưới 5 lần/ngày thì cứ quẹt thôi chẳng cần xác nhận gì cả
raiso
TÍCH CỰC
5 năm
@HiiamGhost Mình đang nói về "máy đọc mã thẻ qua bóp" - dạng có 1 đồng chí ngồi đâu đó quanh bạn với 1 cái máy có ăng ten và tự thu thập được dữ liệu thẻ của bạn mà không cần tiếp xúc trực tiếp gì với thẻ cơ
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
5 năm
@raiso à mình rep nhầm bạn cupidangel3112
còn vụ đọc qua bóp thì nghe đồn là có nhưng mình chưa đc kiểm chứng nên k biết. còn bạn ad cũng chỉ là phỏng đoán như vậy sau khi thấy tiền trong thẻ bị mất thôi.
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
Chủ thớt nên edit lại bài viết 1 chút ở đoạn cuối đi kẻo rồi lại mang đủ gạch về xây nhà. Việc đánh cắp thông tin thẻ mà dễ như vậy thì chắc các tổ chức tín dụng sẽ lo lắng lắm đây.
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
@clapika Dễ thật mà bác 😆 chụp đc tên số series hạn với ccv thì coi như là dùng đc r.
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@Hải Laz Nhưng mà bác nhìn chủ thớt viết kìa. Gì mà đọc thông tin qua bóp chứ 😔.
quankino
ĐẠI BÀNG
5 năm
@clapika thẻ ở nước ngoài có contactless payment chỉ cần chạm vào eftpos machine là trừ tiền rồi nhé bạn. vì thế nên ngta mới làm ra mấy cái bóp RFID Protection
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@quankino Vâng nhưng hiên tại thì những ghi nhận của việc đánh cắp thẻ contactless không nhiều. Và nếu có thì giới truyền thông đã không để yên. Chủ thớt thì như kiểu “ồ, vừa có người xài thẻ của mình. No problem, mình chuyển Apple card thôi”. Đọc đến đây chắc bác hiểu ý em ạ.
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
5 năm
@clapika việc đọc qua bóp có thể là do bạn ấy đoán vậy thôi nhg có 1 điều là crd rất dở ở chỗ khắc luôn cvv lên thẻ nên nguy cơ bị ăn cắp tiền là rất lớn
anhlongcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đoạn cuối như là để khuyến khích người đọc chuyển qua dùng Apple Card nhưng mình thật sự là chả hiểu bạn đang nói cái gì ở đoạn đó? Bạn có thể nói rõ hơn được không.
@anhlongcom tức là sau vụ thấy có người dùng thông tin thẻ của mình để sài (Có thể là có máy đọc mã thẻ qua bóp). thì bạn ấy quyết định dùng apple card
anhlongcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leemanhj916 Vãi nồi kinh thế á. Thật ra mình không chắc là mình hiểu đúng ý bác đó nhưng nếu thế thật thì kinh vl vì dùng Master Card mất tiền như chơi. Có cách nào để khắc phục việc này không ta. Hình như bác đó ở Mẽo. Ở Việt Nam chưa nghe thấy có vụ này thì phải?
@anhlongcom Bác có thể xem qua clip này
@anhlongcom https://www.youtube.com/watch?time_continue=3&v=hcSss9BHPFo
Đẹp, các hãng khác lại thi nhau làm thẻ ?
@Khẩu trang xanh samsung card
ZEN_2410
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trongvongbankinh Có thẻ samsung pay r.
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Review thấy tấm kim loại chất thật
Sắp đc trên tay thẻ cứng Apple Card
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
hic đọc bài xem hình xong là muốn đăng ký 1 thẻ liền luôn
hoan242
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn đẹp nhỉ. Không biết có lợi bằng làm thẻ mấy ngân hàng khác không.
sonmco
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bạn nào hướng dẫn cách đăng ký thẻ Apple Card chi tiết ko nhỉ?> hình như icloud Vietnam ko đăng ký đc
ZEN_2410
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonmco Việt Nam hả mơ đi
sonmco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ZEN_2410 thnk bác, e làm đc rồi :p
độ hoàn thiện nhìn đẹp và sang trọng
linktink
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn nào viết chi tiết hơn một chút về thẻ vật lý được không? Cảm ơn trước hen.
@linktink Đó là 1 cái thẻ, làm bằng nhựa hoặc kim loại hoặc 1 chất liệu nào đó. Có thể dùng quăng quật để chó gặm rất tiện. Ngoài ra ghét ai thì có thể ném thẻ vào họ.
Vậy tính ra phí hàng năm nó cũng tính hết vào lãi suất , coi như không phải điểm cộng. Có chăng đáng giá nhất của apple card là nó bảo mật thông tin mạnh hơn thẻ truyền thống thôi :v
@Hồ Đăng Khoa Đọc thêm cmt ở trên để biết thêm về lãi suất ở VN 😁
@bamboovn1 VP gần 42% kìa bác
Himanxim
TÍCH CỰC
5 năm
mấy con zoi ifan ngưng mộng tưởng ở vietnam đi. dek bao giờ nó hỗ trợ đau
Lãi suất thì cao thôi rồi. 23.99 %.
Vụ này có vẻ hơi quá rồi.
@lightness vào đâu để biết lãi suất vậy bác/?
@heobanhki vào đâu để biết lãi suất vậy bác/?
@Julient Muốn sài mà nhìn kinh quá nên thôi 😃, trong 45 ngày trả gấp không thối tiền mệt nghỉ
@manhmanh989 Mình check trong ứng dụng VPBank online
Làm thẻ
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
Bác hướng dẫn đăng ký để anh em làm 1 cái xem sao?
Vụ lãi suất chắc ko lo vì hầu hết mình đều thanh toán ngay sau khi giao dịch ko à
@nkn1506 Để nhận Thẻ Apple, bạn phải đáp ứng các yêu cầu sau:

-Từ 18 tuổi trở lên, tùy thuộc vào tiểu bang bạn sống.
-Là công dân Hoa Kỳ hoặc cư dân Hoa Kỳ hợp pháp có địa chỉ cư trú -tại Hoa Kỳ không phải là Hộp thư bưu điện. Nếu bạn là công dân Hoa Kỳ, bạn cũng có thể sử dụng địa chỉ quân sự.
-Sở hữu một chiếc iPhone tương thích với phiên bản iOS mới nhất . 1
-Sử dụng xác thực hai yếu tố với ID Apple của bạn.
-Đăng nhập vào iCloud bằng ID Apple của bạn.
-Nếu bạn bị đóng băng trong báo cáo tín dụng của mình, bạn cần tạm thời gỡ bỏ việc đóng băng để đăng ký Thẻ Apple.
-Bạn có thể cần xác minh danh tính của mình bằng Giấy phép lái xe hoặc ID Nhà nước.
thangkip201
ĐẠI BÀNG
5 năm
thẻ này là thẻ credit à bác
Jasmine23
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hỗ trợ việt nam nên k mặn mà gì
Thẻ lạnh là như thế nào 😁
huan090
ĐẠI BÀNG
5 năm